เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

ไมค์ proeuro tech et-111a เปลี่ยนถ่านไม่ได้

(1/3) > >>

Earthkeeper:
ผมซื้อมาแล้วใช้ครั้งเดียว หลังจากนั้นก็เก็บในกระเป๋าอลูมิเนียมไว้ประมาณปีกว่าๆ ตอนนี้จะใช้ ปรากฏว่าถอดส่วนที่จะเปลี่ยนถ่านไม่ได้
มันแน่นมาก หมุนออกจากเกลียวไม่ได้เลย เป็นทั้ง 2 อัน ทำไงได้บ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อย

มานพ:
ตอนเลิกเล่นไม่ได้ถอดถอดออกหรือครับ
น่าจะเยิ้มกัดลายวงจรหมดแล้ว

supet:
เคยเห็น....ใช้คีมล๊อก...2  ตัว  จับให้แน่น ๆ  หมุ่น
คับ...ออกแน่นอน  เคยทำมาแล้ว...ลองดู...

ครูสมศรี:

--- อ้างจาก: supet ที่ วันที่ 17 กุมภาพันธ์  2020, 09:07:04 น. ---เคยเห็น....ใช้คีมล๊อก...2  ตัว  จับให้แน่น ๆ  หมุ่นคับ...ออกแน่นอน  เคยทำมาแล้ว...ลองดู...

--- End quote ---

👍👍 ใช่ครับ นานเกิน ตรงเกลียวอาจเกิดขี้เกลือ เลยมือหมุนไม่ได้ คีมประปา จับหมุน ออกครับ

Sumatethep:
ของครูก็เคยเป็น  ขอยืนยัน วัสดุที่ใช้ทำรุ่นนี้เกลียวขยายตัว ครูตัดใจเอาคีมประปา2ตัวช่วย อ้อ!!!อย่าลืมหาผ้านุ่มๆพันก่อนะครับ มันแน่นมาก มีรอยแน่ๆ ตัดใจทำให้ได้ครั้งเดียว อย่าให้พลาดหลายครั้ง จะมีหลายรอย แหนงใจเปล่าๆ
 :cool:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version