เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

SANSUI

(1/5) > >>

tharachdx:
เครื่องเสีย ซันซุย ผมซื้อเมื่อ ปี31  กู้เงินจากฺแบงค์ไปซี้อสองหมื่นบาท สมัยนั้นนับว่าแพงมากๆ เมื่อเทียบกับ เงินเดือนผมตอนนั้น 2,205 บาท เป็นเครื่องยนต์แบบแยกส่วน มี 4 ส่วน คือ
1.Integrated Amplifier A-1000
2.EQ
3.Tape Deck แบบ2หัว
4.Tuner

ส่วน Speaker เป็นแบบ Crossover Network ในตัว

ปัญหาคือ มันดังข้างเดียว มา 10 ปีแล้ว ต้องซ่อมยังไง   ;D
ถ้าขายให้พวกรับซื้อของเก่า จะได้เท่าไหร่
เรียนเชิญผู้รอบรู้ในกลกาม เอ๊ย กลยุทธวิธี แนะนำโด้ย....   ;D ???

Nineyod:
พี่ครับ

ผมนึกว่าพี่ปล่อยลอยน้ำไปกับน้ำท่วมคราวที่แล้ว .....  ฮ่าๆๆ

tharachdx:

--- อ้างจาก: นายยอด ที่ วันที่  8 มกราคม  2008, 15:11:43 น. ---พี่ครับ

ผมนึกว่าพี่ปล่อยลอยน้ำไปกับน้ำท่วมคราวที่แล้ว .....  ฮ่าๆๆ

--- End quote ---

ให้ตอบคำถามที่ที่ถาม เด่ว พาไปให้เพื่อน ล่...อ....ตู....ด....ซะร๊อก!!1  ???

อู๊ด โคจร:
ไม่เคยรื้อ สลับสายไปมาใช่ไหมครับ
ต้องหาสาเหตุก่อนว่า ดังข้างเดียวเพราะอุปกรณ์ตัวไหนเสีย
โดยการสลับสาย ซ้ายขวา ทีละอุปกรณ์
แต่คาดว่าตัวที่เสียน่าจะเป็นตัว อินทริเกทแอมป์

tharachdx:

--- อ้างจาก: อู๊ด โคจร ที่ วันที่  8 มกราคม  2008, 15:31:42 น. ---ไม่เคยรื้อ สลับสายไปมาใช่ไหมครับ
ต้องหาสาเหตุก่อนว่า ดังข้างเดียวเพราะอุปกรณ์ตัวไหนเสีย
โดยการสลับสาย ซ้ายขวา ทีละอุปกรณ์
แต่คาดว่าตัวที่เสียน่าจะเป็นตัว อินทริเกทแอมป์

--- End quote ---
เคยเปิด เคยสลับ ทำทุกอย่างที่รู้ พบว่า บอร์ดอินทริเกทแอมป์ มันบิ่นไปนิด ปริ๊นขาดไปหน่อย ครับพี่อูฐ !! ต้องทำไง   ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version