ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านเซืยน เครื่องเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 2446 ครั้ง)

kom11

• บุคคลทั่วไป
รบกวนท่านเซืยน เครื่องเสียงหน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 5 พฤษภาคม 2008, 12:09:15 น. »
คือผมมีเเครื่องเสียงอุปกรณ์ มีดังนี้ เครืองเล่นซีดี +มิกซ์+แอมป์ ต่อเป็นอยู่ แต่พอดีว่า จะเพิ่ม ปรีแอมป์+ครอส+อีคิว ช่วยเรืยงลำดับการต่อที่ถูกต้องให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
Re: รบกวนท่านเซืยน เครื่องเสียงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 5 พฤษภาคม 2008, 12:27:52 น. »
ซีดี+ปรีแอมป์-มิกส์-ครอส-อีควอ-แอมป์-ลำโพง    อันที่จริงไม่ต้องมีปรีก็ได้ น่าจะเป็น เอฟเฟคสักตัวไว้ปรับเสียงร้องจะดีกว่า

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
Re: รบกวนท่านเซืยน เครื่องเสียงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 5 พฤษภาคม 2008, 12:56:09 น. »
เหมือนท่านตุ้มกล่าวไว้ครับ

ไม่ต้องมีปรีครับ

PA เด้อ  มะใช่เครื่องเสียงบ้าน   :)

ภาค Input Source / Player :
CD Player

ต่อสายไปหา Mix ครับ

จากมิกซ์  ไปหา EQ  เพื่อปรับแก้เสียงโดยรวม

จาก EQ ไปหา Cross  เพื่อแบ่งสัญญาณออกตามช่วงความถี่

จากนั้น ค่อยเอาสัญญาณของแต่ละช่วง
ไปป้อนให้กับ แอมป์ แต่ละตัว  ครับ

;D ;D ;D

ออนไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 5 พฤษภาคม 2008, 16:56:38 น. »
ภาค Input Source / Player :
CD Player

ต่อสายไปหา Mix ครับ

จากมิกซ์  ไปหา EQ  เพื่อปรับแก้เสียงโดยรวม

จาก EQ ไปหา Cross  เพื่อแบ่งสัญญาณออกตามช่วงความถี่

จากนั้น ค่อยเอาสัญญาณของแต่ละช่วง
ไปป้อนให้กับ แอมป์ แต่ละตัว  ครับ

;D ;D ;D

;D อย่างนี้เคลียร์เลย ก็สับสนอยู่เหมือนกัน อิอิ ขอบคุณครับ ;D

kom11

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2008, 11:59:03 น. »
ขอบคุณหลายๆครับ