เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

DM5 กับ Roland Virtual canvas 3.2 สามารถทำงานร่วมกันได้ป่าว

(1/3) > >>

kornpk:
คือเสียงกลอง ให้เป็นหน้าที่ของ DM 5 แต่เสียง ดนตรีอื่นให้เป็น ROLAND 3.2

ก็หมายความว่า เราเลือกใช้ Sound Roland canvas 3.2 แต่เราไม่เอาเสียงกลองของ Roland แต่ให้เป็นหน้าที่ของ DM5

พอมีวิธีมั้ยครับบ หรือ ไม่มีทางทำได้

หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม:
ทำได้ครับ แต่จะออกให้มันสัมพันธ์กันนี้ อันนี้ไม่แน่ใจ เพราะ DM5 มันเป็น hardward แ่ต่ vsc มันดันเป็น software กลัวว่าค่าเวลามันจะเพี้ยนนะซิ

kornpk:
ทำได้โดยการทำยังไงครับ

วิชัยคนธรรพ์:
บอกได้เลย ครับว่าไม่ได้ เสียงมันจะไม่ตรงกันครับ เลือมกัน แน่นอน ปรับฟีดแล้วก็ยังเ้ลือม นิดนึ่ง ครับ

kornpk:
DM5 ควรใช้ sound module กับอะไรที่มันเข้ากันได้ดีมากที่สุด

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version