เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

งบไม่เกิน 4000.- กับครอสครับ

<< < (4/4)

wissanu:
ขอคำแนะนำครับ (ตามรูป) ตู้ซับ2ใบดอก 15 นิ้ว ตู้กลาง+แหลม 10 นิ้ว 2 ใบ
มิ๊กซ์ 8 Ch. ครอส NPE 203 เพาว์เวอร์ 2 แท่น และ EQ เพาว์เวอร์ตัวบนขับตู้กลาง+แหลม
เพาว์เวอร์ตัวล่างขับซับเบส เสียงที่ได้ถือว่าดีพอใช้ หากผมต้องการนำไปเล่นกลางแจ้ง
ผมควรปรับปรุงในส่วนไหนครับ ในใจผมอยากเป็นซับเบส 18 นิ้ว2ใบ กลาง+แหลม 15 นิ้ว2ใบ
ส่วน EQ กับ ครอส ผมควรต้องเปลี่ยนใหม่หรือไม่ครับ อยากได้เสียงที่แน่น ๆ นุ่ม แบบไม่อาย
ใครนะครับ (งานกลางแจ้งที่ว่าคือสนามหน้าบ้าน เล่นในเทศกาลต่าง ๆ ในหมู่ญาติพี่น้อง ครับผม)
ไม่ใช่อาชีพ

พี่ตุ้ม:
18  นิ้วสักสองดอกแหลมปากแตรสองตัว  15 มีแล้วไม่ใช่เหรอ  10นิ้วเอามาทำมอนิเตอร์ไว้ฟัง

wissanu:
แหลมปากแตรที่พี่ตุ้มว่าหมายถึง ที่เป็นตู้แล้วมีเฉพาะดอกลำโพงเสียงแหลมอย่างเดียวถูกต้อง
ไหมครับ ก็หมายความว่า ต้องใช้ลำโพงเสียงแหลมมาต่อพ่วงกับลำโพงคู่บน(ตามรูป)อย่างั้น
ถูกต้องหรือเปล่าครับ ขอบคุณมาก

wissanu:
ตอนนี้ผมเริ่มสับสนแล้วครับ ทีแรกอยากเปลี่ยนครอส ตอนนี้อยากเปลี่ยนตู้ซับ
และตู้เสียงกลาง+แหลม หากผมจะเพิ่มตู้ซับเบสดอก 15 นิ้วอีก 1 คู่ (รวมเป็น 4 ใบ)
กับการใช้ซับเบสดอก 18 นิ้ว 1 คู่ (2ใบ) อันไหนเสียงจะแน่น,นุ่มกว่ากันครับ
อยากได้สูตรแบบเดียวกันเพื่อจะได้เข้าชุดกันครับ ขอคำแนะนำและสถานที่ซื้อ-ขาย
ให้ผมด้วยครับ ขอบคุณมาก..

m sound:

--- อ้างจาก: wissanu ที่ วันที่ 12 มกราคม  2009, 18:09:53 น. ---อยากเห็นหน้าตาของ บอสเทค BTC-234 จังครับ
เพื่อพิจารณาในการตัดสินใจซื้อ ขอรูปทั้งด้านหน้า-หลัง
ด้วยครับ

--- End quote ---
ผมมีอยู่ 1 ตัวครับ สภาพ 95 % อยู่ในแร็คตลอด เอาไว้เป็นอะไหล่....(แต่ dbx มันไม่ยอมป่วย) เลยไม่ได้ใช้จั๊กงาน สนใจ เดี๋ยวเย็นนี้ เอารูปมาให้ดูครับ... :em26:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version