เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

งบไม่เกิน 4000.- กับครอสครับ

<< < (2/4) > >>

นพ สุพรรณ:
ใช้อยู่ครับ   ยังไม่พัง  เล่น 2 ทางเหมาะที่สุด ไม่ซับซ้อน  ง่ายมาก ปุ่มและฟังชั่นทุกอย่าง  เหมือน DBX 223 ตำแหน่งเดียวกันเด๊ะ

3xxx บาท ของใหม่

surasangKorat:

--- อ้างจาก: นพ สุพรรณฯ ที่ วันที่ 11 มกราคม  2009, 21:37:30 น. ---ใช้อยู่ครับ   ยังไม่พัง  เล่น 2 ทางเหมาะที่สุด ไม่ซับซ้อน  ง่ายมาก ปุ่มและฟังชั่นทุกอย่าง  เหมือน DBX 223 ตำแหน่งเดียวกันเด๊ะ

3xxx บาท ของใหม่

--- End quote ---

อ่าว บรรลัย... ขออภัยลุงนพ ด้วยครับผม  :em06: ผมอยากได้มิกซ์ 8 ช่อง มือสอง ดันมาโพสถามที่กระทู้ครอส ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ  :em32: :em32: 

ปล..ลุงนพหรือท่านใดมีมีมิกซ์ 8ช่อง มือ2 มือ3..4 ..5 เซิญหลังขวานเด้อ อิอิ (ไม่ตั้ง กลัวเปลืองหน้าเวป)

นพ สุพรรณ:

--- อ้างจาก: มารเหนือเมฆ ที่ วันที่ 11 มกราคม  2009, 21:49:20 น. ---อ่าว บรรลัย... ขออภัยลุงนพ ด้วยครับผม  :em06: ผมอยากได้มิกซ์ 8 ช่อง มือสอง ดันมาโพสถามที่กระทู้ครอส ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ  :em32: :em32: 

ปล..ลุงนพหรือท่านใดมีมีมิกซ์ 8ช่อง มือ2 มือ3..4 ..5 เซิญหลังขวานเด้อ อิอิ (ไม่ตั้ง กลัวเปลืองหน้าเวป)

มีตัว ตัวละ 4 อยู่ 2 ตัว    รวมกันได้ไม๊ :em01:

พี่ตุ้ม:

--- อ้างจาก: ไท พัทยา ที่ วันที่ 11 มกราคม  2009, 21:21:22 น. ---ร้านนี้ขายของถูกครับ...ผมเป็นลูกค้าประจำมานานพอดู...อิ อิ หมดตังค์หลายกระสอบแล้ว เย้....หมดตู๊ด :em12: :em28: :em02:

ถูกกว่าร้านบ้านหม้อที่เทพประสิทธิ์ไม๊  เราซื้อที่นั่นประจำ

--- อ้างจาก: wissanu ที่ วันที่ 11 มกราคม  2009, 19:29:41 น. ---งบ 4000.-ไม่ทราบว่าซื้อครอสยี่ห้ออะไรและรุ่นไหนดีครับเอาแบบปรับง่าย ๆ
เพราะปัจจุบันผมใช้ NPE รุ่น EN 203เป็นแบบ 2/3 ทาง ผมเล่นแบบ 2 ทางอยู่ครับ
รู้สึกว่ารายละเอียดในการปรับแต่งเสียงมีน้อยเลยอยากเปลี่ยนใหม่ครับ  รบกวนขอคำแนะนำ
ด้วยครับ ขอบคุณมาก

ปัจจุบันผมก็ใช้ครอส2/3 คือสองทางสเตอริโอ (ต่ำกลาง  กลางสูง  ไม่ใช่ไฮโลนะ) หรือ สามทางโมโน นั่นเอง  ใช้ง่ายแยกเสียงออกได้ขาดดีด้วย  ไปซื้อใหม่ทำไมให้เปลืองสตางค์  ของผมก็ใช้ของราคาถูกๆแทบทั้งนั้น  แต่อาศัยดัดแปลงไปปรีบเปลี่ยนไป  ทุกวันนี้ก็ออกรับงานได้ประจำทั้งได้ตังและฟรี  เคยมีท่านใดบอกไว้ไม่ทราบว่า  เสียงจะดีต้องเพราะมาจากต้นกำเนิดของเสียงคือจากคอมของเรานั่นเองครับ  อาศัยเทคนิคการปรับแต่งมิกเซอร์ช่วยก็จะเพราะขึ้นมาอีก  อย่าไปฟังจากเครื่องเสียงชั้นดีราคาแพงแล้วเอามาเทียบกับเครื่องเสียงราคาปานกลางอย่างเราๆครับ  เอาความพอใจที่เรามีดีที่สุด  ที่ร่ายมายาวนี่ก็เพียงต้องการให้เอาของที่มีอยู่แล้วมานั่งปรับนั่งจูนดูก่อน  เดี๋ยวซื้อมาใหม่แล้วไม่พอใจก็ต้องหาใหม่อีก  เอาความพอใจเป็นที่ตั้งครับ  ผมเคยเห็นไปถามช่างอ๊อดมาแล้วไม่ใช่หรือครับ  เจ้านั้นเค้ามืออาชีพและแน่นอนอยู่แล้วครับ 

วงดนตรี ทุ่งรวงทอง ตาคลี นครสวรรค์:
ผมขายให้เอาไหมครับ บอสเท็ค BTC-234 ซื้อมาใช้ได้ 1 ปีแล้ว ทนมีตำนิเป็นรอยคือใส่แร็คแล้วน็อทมันคลายข้างหนึ่งลูกน้องยกไม่รู้ปีกงอนิดหนึ่งครับ สนใจโทรหาได้น่ะครับ 0814474624 อยู่ตาคลี นครสวรรค์ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version