เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

ขั้นตอนการติดตั้งเครื่องปรุงลงแร็ค

<< < (3/4) > >>

tonjung:
เพิ่มอีก 2 ข้อครับ

6 เวลาขันใส่อุปกรณ์ ให้หงายแร็คขึ้นครับ แล้วหย่อยเครื่องปรุงลงไปทีละตัว

บางที**** พวกชุด 1 u ของปลั๊กไฟจะมีลูกยางฐานรอง ติดมาด้วยบางทีมันเข้าไม่ได้ ต้องถอดออกครับ

ึ7  ถ้าซื้อมาหลาย u แล้วเหลือช่องว่าง หาซื้อแผ่นเพลทมาติดก้อสวยดีครับ  หรือซื้อเพลทแบบใส่ปลั๊กได้ เอาใว้เสียบชาร์จโทรศัพท์ได้

ระวัง ** พอมีปลั๊กเหลือ จะมีคนมาขอเสียบกันมากมาย

8  ฝา ABS มีอยู่ 1 ด้านที่มีตาข่าย ผมไม่รู้ว่ามาตรฐานเขาปิดใว้ด้านหน้าหรือด้านหลัง เอาใว้ใส่ อะไรทั่วๆไป

****  ผมเอาฝานี้ปิดด้านหลังเพราะว่าใส่สายไฟ มีโลหะ  หากเอาใว้ด้านหน้าโลหะ อาจกด กับอุปกรณ์ราคาแสนแพงในแร็คเป็นรอยได้ ตอนที่เราขันกลอน

9 ....................................

มานพ:

เห็นด้วยครับกับการใส่ blank plate สามารถระบายความร้อนได้ด้วย ชุดนี้เป็นเครื่องที่ฝ่ายอายุเกือบสามสิบปีแล้วยังใช้งานได้ดีอยู่

แต่ตาข่ายฝาหลังไม่ได้มีทุกยี่ห้อนะครับ
เพราะ gator ที่ผมใช้ไม่มี แต่ pass ที่พึ่งซื้อ
ให้เพื่อนมีครับ

โปรเจ็คที่พึ่งซื้อล่าสุดใส่ใน rack ยี่ห้อ pass มีตาข่ายที่ฝาหลัง

ขอบคุณกระทู้ดีๆ ที่เผื่อแผ่เพื่อนสมาชิกครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

tonjung:
มีแต่ของดีๆ  เลยครับ

tidjoy:
เพิ่มเติมครับ...ของหนักหรือยาวอยู่ล่าง...ของเบาหรือสั้น...อยู่บนตามลำดับครับ   :cool:

มานพ:

วันนี้มีของส่งมาจากต่างประเทศพอดี

Sent from my iPhone using Tapatalk

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version