เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

ไม้อัดชนิดใดทำตู้ลำโพง ดี ทน และไม่กลัวน้ำ แนะนำด้วยครับ

(1/6) > >>

พ่อใหญ่หิน:
คือว่าพ่อใหญ่หินจะทำตู้ใหม่ และได้สูตรจากท่านต่างๆในบ้านนี้แหละครับ..
คืออยากจะใช้ไม้อัดที่ทนแดดและฝน ให้ได้นานที่สุดนะครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ...ขอบคุณ

พ.พล:
ต้องรอน้องมันทนา แล้วแหละพ่อใหญ่..

พ่อใหญ่หิน:

--- อ้างจาก: พ.พล ที่ วันที่  9 มีนาคม  2009, 10:04:10 น. ---ต้องรอน้องมันทนา แล้วแหละพ่อใหญ่..

--- End quote ---
ครับ...เอ เคยได้ยินมานานว่า ไม้อัด 13 ชั้น
แช่น้ำ 3 วัน 4 คืน ไม่เป็นไร มันมีหรือเปล่า
และขายอยู่หม่องได๋  พ่อใหญ่ไม่รู้ ถ้ามีคงดี

Nineyod:
ไม้ดีมีคุณภาพต้องของ บริษัท ไม้อัดไทย บางนา ครับ เป็นรัฐวิสาหกิจ
เราต้องเข้าไปชื้อเองที่บริษัท อยู่ถนน สรรพาวุธ บางนาโทรสอบถามกับ
คุณ อารยา 02 3931121 ราคาจะแพงกว่าของโรงงานอื่น
แต่คุณภาพการผลิตและชนิดของไม้ที่ใช้ทำไม้อัดคุณภาพดีกว่าหลายเท่าตัว

พ่อใหญ่หิน:

--- อ้างจาก: นายยอด.ผมพ่อพง. ที่ วันที่  9 มีนาคม  2009, 10:10:28 น. ---ไม้ดีมีคุณภาพต้องของ บริษัท ไม้อัดไทย บางนา ครับ เป็นรัฐวิสาหกิจ
เราต้องเข้าไปชื้อเองที่บริษัท อยู่ถนน สรรพาวุธ บางนาโทรสอบถามกับ
คุณ อารยา 02 3931121 ราคาจะแพงกว่าของโรงงานอื่น
แต่คุณภาพการผลิตและชนิดของไม้ที่ใช้ทำไม้อัดคุณภาพดีกว่าหลายเท่าตัว

--- End quote ---
ที่ว่าไม้อัด 13 ชั้น(เขาว่า) ที่ทำเป็นกล่องใส่ของมาทางเรือจากต่างประเทศ
แล้วมีคนไปซื้อมาแกะเป็นแผ่นมาขายนั่นนะมันมีจริงไหม
และเขาบอกว่าเบาและทนน้ำทนฝนมาก..จริงไหม..

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version