เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

ช่วยด้วยครับ ต่อไม่เป็น

(1/2) > >>

tortam:
คือว่าผมมี แอมป์รุ่น avina hi-250 ซึ่งมีทั้งหมด 3 ch (1, 2และ sub) และก็มิกซ์จิ๋ว avina 7 ช่อง ต่อผ่าน q โดยไม่มี cross เนื่องจากผู้ขายบอกว่าแอมป์รุ่นนี้มี cross ในตัว และมีลำโพงกลางแหลม 15 นิ้ว 1 คู่ และลำโพงซับ 1 คู่ อยากทราบว่าต่อสายสัญญาณยังไงให้เข้าแอมป์ครบทั้ง 3 ch ครับ

tortam:
จริงๆแล้ว ผมต่อ ch1 ch2 ได้ครับ แต่อยากรู้ว่าต่อเข้าไปที่ ch sub อย่างไร ครับ

หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม:
ที่เค้าว่ามีครอสในตัว คือครอสของ ย่านความถี่ต่ำที่เห็นในรูปที่มี volume ส่วนวิธีการต่อเข้าไป ผมไม่แน่ใจว่า มิกซ์รุ่นนี้มี Sub out หรือเปล่านะซิ

นพ สุพรรณ:
เอาสัญญานจาก AUX ที่อยู่ใต้ Main output  ไปเข้าที่แอมป์ช่อง sub input อยากได้เบสแบบใหนก็หมุนปรับที่ความถี่ต่ำที่แอมป์เอาครับ

อยากได้เบสมากน้อยแค่ใหนก็เร่งเอาที่ปุ่มปรับ AUX  ที่แอมป์ให้เร่งให้สุด  ลองดูครับ  มิกซ์มันเล็ก   หาช่องยากเหมือนกัน  จากรูหูฟังก็พอใช้ได้ครับ

รูใหนที่มีสัญญานออก ใช้ได้หมดแหละครับ   ขนาดไม่มี  แถวๆบ้านผม  เครื่องไฟชาวบ้าน  ยังเอาอแดปเตอร์  แยกจาก 1 เป็นสอง   ก็ขอแก้ขัดได้ครับ

โกวิท ไปนำกันเด้อ:
ขอดูตรงsup input ชัดๆหน่อย
เห็นมี dip switch อยู่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version