เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

ถามผู้รู้หน่อยคับ 2 ตัว นี่มันต่างกันอย่างไง

(1/1)

บ่าวแป้:
ALESIS MICROVERB4

ALESIS MIDIVERB4

มันต่างกันอย่างไรคับ
แล้วซื้อต้วไหนจะคุ้มกว่าคับ

ประจักร:
ผู้ที่ เคยสัมผัสช่วยมาไขให้กระจ่างหน่อย....... :em30:

fa_zone:
midiverb4 โปรแกรมเยอะกว่าครับผมและยังสามารถปรับค่าต่างๆได้เยอะกว่าครับ :em01:

ส่วนที่ว่าตัวไหนคุ้มกว่า....อันนี้ขึ้นอยู่กับว่าจะนำไปใช้งานอะไร ความละเอียดในการปรับแต่งต้องการมากแค่ไหนครับ

ซื้อของแพงแต่ใช้งานไม่คุ้มค่ากับความสามารถของตัวมันก็อย่าไปซื้อครับ :em01:

sriAROON:
ลองไปอ่านนี่ครับ ท่าน นมน.ได้กรุณาตอบผมไว้ครับ

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=10380.msg120005#msg120005

m sound:

--- อ้างจาก: ประจักร ที่ วันที่ 19 มีนาคม  2009, 17:07:08 น. ---ผู้ที่ เคยสัมผัสช่วยมาไขให้กระจ่างหน่อย....... :em30:

--- End quote ---
แค่แต่งเสียงร้องธรรมดา  ไมโครเวิร์บ 4 ก็แจ่มแล้วครับ....(ระวังแต่รุ่น 24 บิท มันจะลอกคราบ เป็นสีเหลืองก็พอครับ..รุ่นเดิม 18 บิท ไต้หวัน ไม่มีปัญหานี้ครับ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version