ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > Tip & Technic

ชักจะไม่ปลื้มกับ SoundFont แล้วครับ

(1/4) > >>

หนุ่มนากระแซง:
ทั้ง MixGMEdit , GM Thai Mix , AlesisD4 ฯลฯ ไม่ปลื้มซักอย่าง   ???

;D ว่าแล้ว สาวกซาวด์ฟ้อนต้องสนใจ ด่าเราในใจแน่เลย... :D

ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ เครื่องบ้านผมพักหลังๆผมเจอปัญหาโหลดซาวด์ฟ้อนทีไร CPU ผมทำงาน 100 เปอร์เซ็นต์เต็มทุกครั้ง
ดูตามรูปนะ ผมโหลดตัวละ 3 เมกแค่นั้น รอเป็นนาทีเลยท่าน นับประสาอะไรจะโหลดซาวด์ฟ้อนตัวใหญ่ๆ
ตอนนี้กลุ้มใจมากๆเลย ผมฟอร์แมทฮาร์ดดิสหลายรอบแล้ว จนไม่ได้ลง BMK กะ Xtreme ทดสอบกับเขาเลย
จะปีใหม่แล้ว เซ็งเลยครับท่าน เมื่อก่อนก็ใช้ดีๆอยู่นะครับ สงสัยต้องลองกลับไปใช้ไดรเวอร์ Audigy ปกติ แผ่นก็ให้พี่เสรีไปแล้ว
เล่น Creative Prodikey ก็ดีเลย์ป้อนข้อมูลมิดี้ไม่ได้เลยครับ บ้าหรือเปล่า เหอๆๆๆๆๆๆ
เฮ้อ.... งานก็ยุ่งหาสาเหตุยังไม่เจอ คุณแม่ไม่ปลื้มเลย ออกไปกินเบียร์กับตา xmen ซะดีไหมเนี่ย

lf4:
อาการนี้ ต้องพาเจ้าของเครื่องไปหาหมอ 1900  ???

chollathee:
ลงไดรเวอร์เมนบอร์ด หรือ ชิปเซ็ต หรือยังนั่น

ระวังเส้นผมจะบังภูเขาได้นะ ;D

อ้อ...ลืมไป ข้างหน้าไม่มีเส้นผมให้บังอยู่แล้ว อิ อิ ;D ;D ;D

กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d):
ว่าจะช่วยตอบหน่อยก็วิเคราะปัญหาไม่เป็นเพราะทำทุกอย่างแล้วลองเอา Harddisk and PCU ไปลองกับ Mainboard ตัวอื่นเพื่อดูว่าHarddisk and PCU ของเราสมบูรณ์หรือเปล่าครับ ::)

หนุ่มนากระแซง:
ลงไดรเวอร์เมนบอร์ด กับชิบเซ็ตเรียบร้อยแล้วครับ
ลองเอาฮาร์ดดิส 20 GB.แบบ IDE มาใส่ก็ปกติดีไม่มีปัญหาอะไรครับ
เป็นไปได้ไหมว่าอาร์สดิสผมมีปัญหาหรือข้อมูลมันมากเกินไป
ฮาร์ดดิสผมเป็นแบบ SATA 160 GB. ครับผม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version