ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > Tip & Technic

ตอนนี้ไม่เห็นมีใครมาบ่นกันเลยเรื่อง Extreme ผ่าน Soundfont แล้วเสียงไม่ออก

(1/2) > >>

กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d):
 ;D ณ.เวลานี้ก็ผ่านมาตั้งหลายเดือนแล้วไม่เห็นมีใครมาบ่นกันเลยเรื่อง Extreme ผ่าน Soundfont แล้วเสียงไม่ออก  ::)แสดงว่าตอนนี้
ทุกคนมีเทคนิคในการปรับเซ็ท soundfont กันหมดแล้วไม่มีใครถามกันเลย  ???(เงียบไปเลยเรื่องนี้ ) ???

b39ppr:
ถ้าเล่น soundfont ตัวเดียวมันก็ออกปกติดีนะครับ
แต่ถ้าสองตัวเช่นเอากลองมาสลับกัน อันนี้ผมก็ยังทำไม่ค่อยเป็นทำเป็นแต่ใน VSampler  :)

pac:
ส่วนผมมัน เล่น soundfont Drum BFD-1080 v.2.sf2 ผ่าน sound card yamaha XG ymf 724 F-v  เสียงกลองออกดีครับ แต่มันดันเสียงกลองมาช้านิดหนึ่ง มันก็เลยยังไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ ส่งสัยคนร้องคงต้องกระตุ๊ก กระตุก  >:( >:( :'(

กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d):
 ;D ;D คุณ pac น่าที่จะเอา กลอง Drum BFD1080 v2 มารวมกับ Soundfont หลักน่าที่จะดีกว่านะครับ จะได้ไม่เกิดการหน่วงของกลองครับ โดยเรากำหนดให้ BFD1080 เป็นกลองหลักครับ แก้เป็น 128-000 ครับ 8) ::)
(เดี๋ยวรอผู้เชี่ยวชาญมาอธิบายอีกทีครับ)

พี่ตุ้ม:
คุณ kungd4dครับ การเอากลองBFD1080 เข้าเล่นกับซาวนด์ฟอนท์ต้องทำไงครับผมมีโปรแกรมและแตกไฟล์ออกแล้วแต่ไม่มีปัญญาเอาเข้าซาวนด์ฟอนท์ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version