ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > Tip & Technic

ขั้นตอนการทำ VCD คาราโอเกะให้มีเสียงเท่ากัน

(1/1)

x-men:
นำมาจาก กระทู้ที่ Pantip ครับ
http://www.pantip.com/tech/software/topic/SA2253145/SA2253145.html

:) :) :)

เล็ก จันทร์เพ็ญ:
Xmen ครับช่วยแนะนำการจองคิวเพลงในโหมดเมดเลย์ ของExtreme สมมติว่าผมคีย์เพลงไป ไป7 เพลง เครื่องกำลังเล่นเพลงที่ 1 อยู่ อย่ากจะแซงคิวไปเล่นเพลงที่ 5 แล้วกลับมาเล่นเพลงที่ 2 ทำไม่ได้ซักที่ เครื่องจะหยุด บางครั้ง ดนตรีมาเพลงหนึ่ง เนื้อร้องหยุดนิ่งอยู่ที่อีกเพลงหนึ่ง  งงมากครับ โดนโห่....ช่วงเพลงเมดเล่ย์สะดุด   นอกนั้น  ถ้าใส่คิวเพลงแบบเมดเลย์แล้วไม่ไปยุ่งอะไรก็จะเล่นไปเรื่อยๆได้ดี  แต่ถ้าไปยุ่งกับคิวเพลง  คือเดี๋ยวดูเลงล่าง  เดี๊ยวขึ้นมาบน จะสะดุดไม่ยอมเล่ยครับ  ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

x-men:

--- อ้างจาก: hs5kt ที่ วันที่  4 มกราคม  2007, 11:56:17 น. ---Xmen ครับช่วยแนะนำการจองคิวเพลงในโหมดเมดเลย์ ของExtreme สมมติว่าผมคีย์เพลงไป ไป7 เพลง เครื่องกำลังเล่นเพลงที่ 1 อยู่ อย่ากจะแซงคิวไปเล่นเพลงที่ 5 แล้วกลับมาเล่นเพลงที่ 2 ทำไม่ได้ซักที่ เครื่องจะหยุด บางครั้ง ดนตรีมาเพลงหนึ่ง เนื้อร้องหยุดนิ่งอยู่ที่อีกเพลงหนึ่ง  งงมากครับ โดนโห่....ช่วงเพลงเมดเล่ย์สะดุด   นอกนั้น  ถ้าใส่คิวเพลงแบบเมดเลย์แล้วไม่ไปยุ่งอะไรก็จะเล่นไปเรื่อยๆได้ดี  แต่ถ้าไปยุ่งกับคิวเพลง  คือเดี๋ยวดูเลงล่าง  เดี๊ยวขึ้นมาบน จะสะดุดไม่ยอมเล่ยครับ  ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

--- End quote ---

แก้ไขให้แล้วครับต้องใช้ build 7 beta 1 ครับผม  :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version