เครื่องเสียง / ภาพ > Sound Interface,Sound Modules,SoundFont,VSTi

อยากใช้ extreme กับ notebook +keyboard casio WK1800 ช่วยแนะนำด้วยครับ

(1/2) > >>

นายวาสนา พลขยัน:
ผมใช้ xtreme กับ pc โดยใช้ sound ของ keyboard casio WK1800 ต่อช่อง midi out
เสียงใช้ได้ครับเลย อยากเปลี่ยนมาใช้ notebook (ไม่มียี่ห้อ รุ่น NB350 เป็น Pentium III 700 Ram128)
แต่ไม่มี USB midi in/out หาซื้อได้ที่ใหนครับ ราคาเท่าไหร่ (บ้านอยู่กาฬสินธุ์ครับ)
ช่วยแนะนำมือใหม่ด้วยครับ หรือ แนะนำการใช้กับ sound ที่น่าใช้
สเป็คเครื่องน่าใช้กับงานกลางแจ้งใหมครับ (ซื้อมานานแล้ว)

tharachdx:
ใช้ตัวนี้เลยครับ ต่อจาก Serial Port [RS-232] ของ Notebook เข้า Midi in Casio ได้เลยครับ..........

tharachdx:
 :o

ป๊อก มิวสิคโปร:

--- อ้างจาก: ผู้ใหญ่บ้านฯ ที่ วันที่ 28 มกราคม  2007, 18:54:36 น. ---ใช้ตัวนี้เลยครับ ต่อจาก Serial Port [RS-232] ของ Notebook เข้า Midi in Casio ได้เลยครับ..........

--- End quote ---

ตัวนี้คงเป็นมรดกตกทอดจาก IBM ที่เสียชีวิตไปแล้วใช่ไหมลดราคาให้น้องเขาหน่อยสิ

นายวาสนา พลขยัน:
ขอบคุณครับท่านผู้ใหญ่บ้าน และท่านพี่ pog_musicpro ที่แนะนำ
ที่เป็น usb มีใหมครับ เห็นจากเว็ปฝรั่งเขามีไม่รู้จะซื้อจากที่ใหน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version