เครื่องเสียง / ภาพ > Sound Interface,Sound Modules,SoundFont,VSTi

ทำได้หรือไม่

(1/5) > >>

ทินกรณ์แมน:
เห็นทำกัน แยก สอง sound card โดยแยกเสียงกลองออกไป card 1  แยก เสียงดนตรีอื่น ไปcard 2
หากมี card เดียวสามารถทำได้หรือไม่
แล้วถ้าคิดว่า ถ้าเป็น ระบบสเตริโอแยกเสียงซ้าย ขวา ล่ะ เราแยกเสียงกลองไปซ้าย แยกเสียงดนตรีอื่นไปขวาได้หรือไม่
แล้วเสียงทั้งหมดก็ไปมิกซ์ อีกที

คิดได้ ฝันได้ สงสัยทำไม่ได้

chollathee:
แล้วจะทำอย่างนั้นไปทำไมครับ ??

ฅนคอน:

--- อ้างจาก: C-CEW SERVICE ที่ วันที่ 28 มกราคม  2007, 21:56:39 น. ---แล้วจะทำอย่างนั้นไปทำไมครับ ??

--- End quote ---

น่านนะซี แล้วจะทำอย่างนั้นทำไม

ของผมโหลด 3.8 เข้า synth a
โหลดกลอง 3.0 special เข้า synth b

แล้วก็เลือก midi mapper ch10 ไปที่ synth b เสียงสุดยอด เกินคำบรรยาย
สำหรับ X-Fi ครับ

chollathee:

--- อ้างจาก: ฅนคอน ที่ วันที่ 28 มกราคม  2007, 22:15:06 น. ---
น่านนะซี แล้วจะทำอย่างนั้นทำไม

ของผมโหลด 3.8 เข้า synth a
โหลดกลอง 3.0 special เข้า synth b

แล้วก็เลือก midi mapper ch10 ไปที่ synth b เสียงสุดยอด เกินคำบรรยาย
สำหรับ X-Fi ครับ

--- End quote ---

ผมลองแล้ว กับ Audigy 4 ของผม ช้ากกกกกกกกกกกก แหงก ๆ ๆ ๆ เลย

เครื่องแฮงค์ไปเลย

เดี๋ยวตรุษจีนโบนัสออก ไปหา X-Fi มาประดับเครื่องใหม่ดีกว่า คิก ๆ ๆ ๆ  ;D

NoiMusic:
ผมก็ยังไม่ค่อยเข้าใจในระบบเท่าไรนักนะครับ
ว่าต่อตามเจ้าของกระทู้ครับ...เพื่อการคอนโทรลที่อิสระและปรับเสียงได้เต็มที่
ถ้าจะแยกคอนโทรลแต่ละชะแนลที่มิกเซอร์เลยต้องต่อสายออกจากซาวน์การ์ดอย่างไรบ้าง เช่น กลองก็แยกเข้ามิกซ์ชะแนล1..เบสแยกเข้ามิกเซอร์ชะแนล2  ดนตรีอื่นๆ เข้ามิกเซอร์ชะแนล3...รึมีวิธีอื่นที่ดีและประหยัดกว่านี้ไหมครับ ..ผมก็ งงตัวเองเหมือนกัน..หุหุ.. ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version