เครื่องเสียง / ภาพ > Sound Interface,Sound Modules,SoundFont,VSTi

ช่วยเปรียบเทียบ Sound Card กับ Sound Module ให้หน่อยครับ

(1/3) > >>

thaworn:
 ??? จะได้นำมาพิจารณาเลือกใช้ ไม่ว่าจะเป็นการทำงาน , ประสิทธิภาพ , ความเร็ว , ความยากง่ายในการใช้งาน , ราคา , หรืออื่นๆ และ Sound Module จะใช้งานแบบ Sound Font ได้หรือเปล่า ขอบคุณ  :angel:

หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม:
ความยากง่าย พอๆกันครับ มันมีวิธีการใช้งานที่แตกต่างออกไป ราคา อยู่ที่ว่าจะเปรียบเทียบกับอะไร ความเร็ว ก็เหมือนกัน ประสิทธิภาพ อยู่ที่คอมพิวเตอร์ ต่อให้มีโมดูลเครื่องคอม ไม่ดี ก็ไม่มีประสิทธิภาพ  สรุป แล้วแต่จะเลือกเล่น ชอบอันไหนเล่นอันนั้น เพราะว่าเสียงมันต่างกันมาก หาอ่านๆเอาในบอร์ดนี้นะ ไม่มีใครอยากจะอธิบายแล้วละครับ หลายร้อยรอบแล้วที่มีคนถามแบบนี้

touch:
ผมจะตอบง่ายๆครับ ซาวด์โมดูล เสียงไหนเสียงนั้น ไม่เหมือนซาวด์ฟ้อนท์ เลือกได้ครับ ไม่ชอบเสียงไหนก็ลบออกโหลด ตัวใหม่เข้าไป ง่ายนิดเดียว แต่เครื่องต้องมีประสิทธิภาพดีหน่อยครับ

tharachdx:
ผมมี Sound Module ทุกยี่ห้อ ผมยังชอบ Soundfont เลยครับ เบื่อเสียงไหนเราก็เปลี่ยนได้ตามใจเรา....หุหุ  ;D

หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม:
อืม ผมไปตามงานของคนอื่นที่เค้าเล่น sound module พอกลับมาฟังที่บ้านตัวเอง เหมือนของตัวเองแปลกๆยังไงก็ไม่รู้ เพราะที่ไหนที่ไหนเค้าก็เล่นแต่ Sound module เจอพวกบอกว่า เล่น Soundfont ไม่กลัวล่มเหรอไง ผมละเซ็งจริงๆ ไม่รู้จะอธิบาย ไอ้พวกไม่เป็นคอมยังไงดี  เซ็ง อิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version