เครื่องเสียง / ภาพ > Sound Interface,Sound Modules,SoundFont,VSTi

ถามคุณหนุ่ม

(1/1)

พี่ตุ้ม:
คุณหนุ่ม ซีพียูอินเทล 665  แรม 254 เล่นซาวด์ฟ้อนท์ของคุณได้ไหม(จอแบ่งแรมไปใช้นิดหน่อย)  ถ้าได้แบบไม่มีปัญหาผมจะอุดหนุนเอาไปใช้งานโรงเรียนวันศุกร์หน้าจะทันไหมครับ  แล้วฝากถามท่านx-menด้วยว่าผมจะถอดแรมอันเก่าออกแล้วอัพเกรดอันใหม่เข้าไปจะกระเทือนถึงextremeไหมครับ

chollathee:
Windows 98 / ME เล่นได้ครับ

2000 / XP ไม่พออย่างแน่นอนครับ ต้อง 384 ขึ้นไป

พี่ตุ้ม:
ถ้าเช่นนั้นผมเอาแรมเก่าออกแล้วเอาแรมใหม่ 512 เมกมาใส่จะมีปัญหากับextremeไหมครับ ปัจจุบัน 128+128 เมก ใส่ได้แค่สองช่องครับ

chollathee:
เปลี่ยนแรมหรือชิ้นส่วนอื่น ๆ ไม่มีปัญหาครับ

ยกเว้น Harddisk กับ Mainboard ครับ

พี่ตุ้ม:
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version