เครื่องเสียง / ภาพ > Sound Interface,Sound Modules,SoundFont,VSTi

ช่วยผมทีครับguitar nylon โหลดซาวนด์ฟ้อนท์ไม่ได้

(1/2) > >>

elvis:
ผมโหลดguitar nylon แล้วแตกไฟล์ออกมาเป็น .gig ผมจะเอาเข้าโหลดซาวนด์ฟ้อนท์อย่างไรถึงจะใช้ซาวนด์ตัวนี้ได้ครับ

b39ppr:
สงสัยเอามาจากแหล่งเดียวกับผม
ให้ท่านใช้โปรแกรม xtreme sample converter ครับ แปลงเป็น .sf2
โปรแกรมเขามีแจกกันที่ bomusic-karaoke.com ที่ห้อง bmk player กระทู้ปักหมุดน่ะครับ

elvis:
พี่b39pprครับ ผมใช้ไม่เป็นสอนผมนิดนะครับ และขอบคุณพี่ที่แนะวิธีการให้ผม  เพียงแต่ผมเปิดโปรแกรมมาแล้วใช้ไม่เป็นครับ :'(                                                                                                                             

b39ppr:
ตอบทาง pm แล้วครับ  ;)

elvis:

--- อ้างจาก: b39ppr ที่ วันที่ 15 กุมภาพันธ์  2007, 04:42:52 น. ---ตอบทาง pm แล้วครับ  ;)

--- End quote ---
ขอบคุณครับพี่ แต่ ณ.เวลา 06.38 ยังไม่มีข้อความเข้ามาเลยพี่ คงรบกวนเวลาพี่น่าดูเลย  ต้องตื่นแต่เช้าหาวิธีมาให้ผม  ขอบพระคุณอีกครั้งครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version