ผู้เขียน หัวข้อ: นำ midi/lylics/จาก Nick Karaoke เพลงที่ชอบและรูปหรือvideo แปลงเป็น วีซีดี/ดีวีดี  (อ่าน 7804 ครั้ง)

dinsor

• บุคคลทั่วไป
รบกวนถามท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ต้องการทราบว่าเราสามารถนำ Midi ,Cursur,lylic  จาก Nick หรือ Karaoke อื่น ๆ

ที่มีอยู่แล้ว  โดยเฉพาะส่วนที่เป็นเนื้อเพลงซึ่งมีแถบสีตามทำนองซึ่งมีอยู่แล้ว (ไม่ต้องทำเอง) มาแปลงลงในแผ่น VCD/DVD

เพื่อเล่นกับเครื่องเล่น DVD/VCD ได้หรือไม่  ต้องแปลงหรือจัดการกับไฟล์ ที่มีอยู่อย่างไร  ก่อนไรท์ลงแผ่น  สามารถใช้

EXTREME  ทำได้ทุกขั้นตอนหรือไม่  ถ้าไม่ได้มีโปรแกรมอื่นอะไรบ้าง   ช่วยแนะนำด้วยครับอยากทำได้จริง ๆ  หรือติดต่อ

สอนเป็นส่วนตัวก็ได้ครับรายละเอียดค่าสอนคิดอย่างไรติดต่อทาง dinsordam@gmail.com นะครับทิ้ง เบอร์ติดต่อไว้

จะติดต่อกลับเองครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ท่านสมาชิกที่ทราบช่วยหน่อยครับ..ท่าน dinsor โทรมาปรึกษา แต่ผมไม่รู้วิธีทำ..

creator2006

อันนี้ต้องท่านเด็กบางมดเลยครับ...เอ้าขชล..งานเข้า :party:

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
พรุ่งนี้บ่าย ที่งาน คุยกันครับ

ตอนนี้ผมอยู่บางปะอิน

ถ้าไม่ได้มางาน
หลังงานค่อยคุยกันครับท่าน

ไม่ยาก ถ้ามีอุปกรณ์เพียงพอ
ผมเคยใช้คาราโอเกะจากหน้าจอ xtreme เจาะ chroma key ตัวหนังสือ
เป็น วีซีดี เปิดในงานมาหลายงานครับ

วันนี้ไม่ไหวแล้วครับ
นอนก่อนนะคับ

เหออๆๆ

somjainuk74

ทำได้ง่ายๆ ตามเด็กบางมดกล่าว
ผมยังเอางานแต่งงานผม เมื่อ 20 กว่าปีที่แล้ว
มาใส่เป็นพื้นหลัง จะทำเป็นดีวีดี หรือวีดีโอซีดี ก็ได้

dinsor

ขอบคุณคุณอนันตชัย 2009 และท่านอื่น ๆ ด้วยครับ ถ้าไม่รบกวนเกินไป
อยากขอให้คุณเด็กบางมด   หรือท่านผู้รู้ท่านใดก็ได้ครับช่วยแนะนำให้ความรู้
ในโพสต์นี้ด้วยครับ จะได้เป็นประโยชน์สำหรับสมาชิกท่านอื่น ๆ ด้วย ผมว่าน่าจะมีท่านสมาชิกอื่น ๆ รอคำตอบอยู่ด้วยนะครับ

ขอบคุณมาก ๆ ล่วงหน้าครับ

:thank1:

somjainuk74

ผมหากระทู้ โปรแกรมแปลงคาราโอเกะ dvd เป็น vcd ไม่เจอ
สมาชิกที่รู้ ช่วยด้วยครับ

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
ผมหากระทู้ โปรแกรมแปลงคาราโอเกะ dvd เป็น vcd ไม่เจอ
สมาชิกที่รู้ ช่วยด้วยครับ
เชิญครับ ท่าน สว.

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=21695.msg219786;topicseen#msg219786

somjainuk74