ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการต่อมิเตอร์ที่ใช้วัดโวล กับ วัดแอมป์ ด้วยครับต่อยังไงคับ  (อ่าน 5394 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั๊กแตน มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 6DE5D9ED(ลูกทุ่งสมใจนึก)
คือผมไปซื้อมิเตอร์ที่เป็นเข็มที่เขาใช้วัด โวล กับ แอมป์ มาแล้วมันมีคล้ายตัวขันน๊อตยื่นออกมา  2 อันไม่รู้ว่าเขาต่อยังไง อันไหนบวก อันไหนลบ งงคับ ทั้งที่มีแค่ 2 อันช่วยทีคับ แล้วต้องต่อก่อนเข้าปลั๊กที่เราทำเองไว้เสียบอุปกรณ์ใช่ไหมคับ อธิบายยาวนิดนึงคับ คือผมซื้อพวกปลั๊กไฟ กับเบรคเกอร์มาทำปลั๊กเสียบเองครับ  แล้ว V กับ A  มันต่อเหมือนกันไหมคับ พ่วงกันได้ไหมคับ... ขอบคุณ :thank1: ล่วงหน้าทุกท่านครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
แดงบวก  ดำลบ   รอท่านอื่น ผมค่อนข้างงง ;D

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ต่อขนานกับเมนหลักได้เลยทั้ 2 ตัวครับ พ่วงกันได้เลย :th2: :D :happy:

แม่นแล้วครับ  ต่อโลด ...ไฟสลับต่อได้โลด ครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
volt meter ต่อแบบขนาน
amp meter ต่อแบบอนุกรม

การใช้งานมัลติมิเตอร์เบื้องต้น คลิ๊ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 เมษายน 2010, 14:53:40 น. โดย มานพ »

ออฟไลน์ ตั๊กแตน มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • 6DE5D9ED(ลูกทุ่งสมใจนึก)
ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ความรู้แก่ผมที่นี่ช่วยได้ทุกเรื่องจริง ๆ ครับ :thank1: :thank1: :thank1: