ผู้เขียน หัวข้อ: มีวงดนตรีไหนบ้างที่ใช้แต่โปรแกรม eXtreme Karaoke ล้วน โดยไม่ใช้อิเล็คโทนช่วยเลย  (อ่าน 21512 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป.ภูธร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#4C9D39A4,ืN0748933
อ้างถึง
[คีบอร์ดผมมาหัดเล่นเองตอนทำวงดนตรีไม่มีอาจารย์สอนและไม่เคยถามใครทุกวันนี้ก็เลยงูๆปลาๆเหมือนเดิมไปไม่ได้ไกล ช่วงแรกๆลูกค้าจะหันมาบอกให้หยุดบอกว่างง ....   แต่ความหน้าด้านมันก็ไม่ได้ท้ออะไรก็เล่นไปเรื่อยๆจนเริ่มจับทางได้ว่า เราไม่จำเป็นต้องเล่นทั้งเพลงเอาเฉพาะตอนที่น่าจะช่วยก็พอเช่น ซาวด์บางเพลงมาเบาเราก็ใส่เสริมไป แขกร้องหลงคีย์เราก็เล่นคีย์บอร์ดนำให้หรือจะให้ดนตรีดูแน่นๆขึ้นเราก็เล่นทับเข้าไปเช่นตอน Solo หรือท่อนฮุกเราก็ใส่เสียงสตริงเข้าไปหน่อยหรือเพลงแดนซ์ก็หาเสียงแปลกๆเล่นผสมไป ช่วงหลังลูกค้ากลับชอบบางคนมากระซิบ พี่ๆเดี๋ยวพี่เล่นผสมแบบคนที่ร้องเมื่อกี้ให้ผมด้วยนะมันส์ดี เมียก็จะคอยมาบอกให้เล่นทับไปด้วย สรุปก็คือเล่นทับไลน์แบบมีหลักการมันก็ช่วยเสริมให้ดนตรีน่าฟังขึ้น แต่เดี๋ยวนี้ผมก็ไม่ได้เล่นเพราะคีบอร์ดมันเจ้ง....  

งูๆปลาๆเล่นไม่เก่งแต่ตามได้ทุกเพลง คอร์ดไม่เป๊ะแต่ไม่เพี้ยน
เพื่อนผมจะเรียกดนตรีแบบนี้ว่าหลอกแดก คือเล่นไม่เป็นแต่ทำ
เหมือนเป็น..... /quote]  

เล่นเหมือนกันจังเลย กับท่านป้อม  บางครั้งก็เอาไปขู่ด้วย  55 แต่ยังไงก็ไม่เหมือนท่าน supatsorn_music 5555555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มีนาคม 2012, 14:53:37 น. โดย ป.ภูธร »

bangtali2

• บุคคลทั่วไป
ผมด้วยอีก 1 ทีมงานครับ "ทีมงานบางตะไล"
อยู่ที่ 19 หมู่ 5 ต.ศาลาลอย อ.ท่าเรือ จ.พระนครศรีอยุธยา 087-4215425