ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความหมายของคำศัพท์ทางเทคนิค  (อ่าน 2692 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่มบางแพ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • HL#6C8448BA
อยากทราบความหมายของคำศัพท์ทางเทคนิค
« เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2010, 15:21:17 น. »
 ผมได้ลำโพงมาและมีข้อมูลทางเทคนิคข้างกล่องว่า  Rated 150 Wrms @8 Ohms , Max 500 w
   อยากทราบว่าหมายความว่าอะไร   และผมมีแอมป์ 100w/ข้าง @4 ohms   ไม่ทราบว่าจะใช้ได้ไหม

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
Re: อยากทราบความหมายของคำศัพท์ทางเทคนิค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2010, 20:34:34 น. »
Rate Power ก็คือทนรับกำลังขับได้ต่อเนื่องโดยไม่เสียหายครับ ส่วน Max ก็คือค่ากำลังที่ทนได้ชัว่ขณะหรือ Peak ครับ

แอมป์ที่ท่านมีขับได้ครับ ส่วนจะเป็นอย่างไรนั้น ท่านต้องตัดสินด้วยตัวเองครับ สุนทรียะ ไม่สามารถคำนวณได้ทางคณิตศาสตร์ครับผม

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
Re: อยากทราบความหมายของคำศัพท์ทางเทคนิค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2010, 20:40:15 น. »
Rate Power ก็คือทนรับกำลังขับได้ต่อเนื่องโดยไม่เสียหายครับ ส่วน Max ก็คือค่ากำลังที่ทนได้ชัว่ขณะหรือ Peak ครับ

แอมป์ที่ท่านมีขับได้ครับ ส่วนจะเป็นอย่างไรนั้น ท่านต้องตัดสินด้วยตัวเองครับ สุนทรียะ ไม่สามารถคำนวณได้ทางคณิตศาสตร์ครับผม
แล้วพวงมาลัยมันอยู่หม่องไดหนอ สิให้ไปขับแอมป์หนะ เบิ่งเบรค ครัช ให่นำแน้

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2010, 20:51:43 น. »
แล้วพวงมาลัยมันอยู่หม่องไดหนอ สิให้ไปขับแอมป์หนะ เบิ่งเบรค ครัช ให่นำแน้

พวงมาลัยอยู่บนหิ้งพระครับป๋า

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2010, 20:53:18 น. »

555+ ไปจนได้ครับ อิอิ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2010, 21:07:46 น. »
เอ๋อ บ้านนี้ให้พวงมาลัยพระด้วย แล้วให้ติ๊บมั่งปะ

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2010, 21:16:02 น. »
เอ๋อ บ้านนี้ให้พวงมาลัยพระด้วย แล้วให้ติ๊บมั่งปะ

555555+5  เสือเจอสิงห์  ลิง  :hap3: ;D

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2010, 21:25:43 น. »

ไม่มีเงินขนาดนั้นหรอกครับป๋า ขนาดพวงมาลัยยังเวียนเลยครับ ให้พระเสร็จ พอธูปหมดดอก ก็เอาไปไหว้เจ้าที่ต่อ พอไหว้เจ้าที่เสร็จ ก็เอาไปขับแอมป์ ต่ออีกทีครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2010, 21:31:48 น. »

ไม่มีเงินขนาดนั้นหรอกครับป๋า ขนาดพวงมาลัยยังเวียนเลยครับ ให้พระเสร็จ พอธูปหมดดอก ก็เอาไปไหว้เจ้าที่ต่อ พอไหว้เจ้าที่เสร็จ ก็เอาไปขับแอมป์ ต่ออีกทีครับ
อืม  น่าเห็นใจนะ ขนาดพวงมาลัยยังเวียนเลย แล้วคนจะเวียนมั่งไม๊นี่ เข้าบ้านโน้น ออกบ้านนี้ จัดเวรกันยังไงน้อ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2010, 21:37:11 น. »
อืม  น่าเห็นใจนะ ขนาดพวงมาลัยยังเวียนเลย แล้วคนจะเวียนมั่งไม๊นี่ เข้าบ้านโน้น ออกบ้านนี้ จัดเวรกันยังไงน้อ

แหะๆ ป๋า  แหะๆๆ เดี๋ยวผมหมดทางไปนะ กำลังเก็บตังค์ซื้อปลาป๋องไปงานวันเกิดอยู่ เกิดน้องเขามาอ่านเข้า  แบะๆๆๆๆๆ