ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ ดนตรี ไม่ตรงกับเพลงที่จะร้อง  (อ่าน 2583 ครั้ง)

pong-hn

• บุคคลทั่วไป
ขอคำแนะนำครับ ดนตรี ไม่ตรงกับเพลงที่จะร้อง
« เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 09:37:14 น. »
ผมได้ จัดโฟลเดอร์ ที่เก็บเพลงใหม่ คือมิดี้ที่ใช้งานมาไว้ในโฟลเดอร์เดียวกัน และได้นำเพลงที่ไม่มีในเครื่อง มาลงใหม่หลายเพลง ในบางส่วน เสร็จแล้ว ดาน์วโหลดโปรแกรม เอ๊กตรีม v. 109 แล้วจัดเรียงเพลง เหมือนที่เคยทำ แต่ดันลืมไม่ได้บันทึกมิดี้เดิมไว้ในโปรแกรม แล้วจัดเรียงเพลงใหม่เลย พอเรียงเพลงเสร็จ ไปกดเลือกเพลงลองเล่นดูตาม ที่เคยเล่น ปรากฏว่า ไม่เจอเพลง และ บางเพลง ดนตรีไม่ตรงกับเพลงที่จะร้อง  กรรมเลย ทีนี้ เลยขอคำแนะนำจากท่านผู้มีประสบการณ์ กรุณาให้คำแนะนำหน่อยครับ จะเป็นพระคุณ แก่มือ ใหม่อย่างผมเป็นอย่างสูง ครับ ขอบคุณครับ (ออกงาน วันที่ 26 ครับ) :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ นิด_1900

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 7C88AC43 (ครูภูม)
Re: ขอคำแนะนำครับ ดนตรี ไม่ตรงกับเพลงที่จะร้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 11:41:19 น. »
ลองทำตามที่บอกก่อนครับ คาดว่าไม่ใช่เกิดจากตัวโปรแกรม

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
Re: ขอคำแนะนำครับ ดนตรี ไม่ตรงกับเพลงที่จะร้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 12:20:51 น. »
สร้างรายการเพลงใหม่ครับ
อาจเกิดจากการเพิ่มเพลงทับกันครับ

pong-hn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 20:41:44 น. »
ขอบคุณทุกท่านครับที่กรุณาให้คำแนะนำ ปัญหา ไม่ได้เกิด จากโปรแกรมครับเพราะ v.109 ผมเพิ่งออกงานมา ไม่มีปัญหาอะไร ผมได้ ลงโปรแกรมใหม่(v.109 ) แล้วลองเรียงเพลงใหม่อีกครั้งมันก็ยังเหมือนเดิม อาจจะเป็นเพราะเพลงที่ผมเอาเข้ามาใหม่ มันมี รหัสที่ตรงกันกับเพลงที่ มีในเครื่องผม หรือเปล่า ก็ยังหาข้อสรุปไม่ได้ ผมก็เลยได้ เอามิดี้จากเครื่องสำรองมาลงใหม่  แต่คิดว่าเพลงคงหายไปเยอะครับ เพราะ เครื่องสำรองไม่ได้ใช้มานานแล้ว ไม่เป็นไร ถือว่าเป็นความ ไม่รอบคอบเอง ค่อยหาใส่ใหม่เพิ่มเติม
   จากที่ ผมได้เจอปัญหา ก็เลยอยากฝากไปยัง มือใหม่อย่างผม หรือเพื่อน สมาชิก ครับว่า การทำอะไรที่มันรีบๆ อาจจะทำให้เกิดข้อผิดพลาด ตามมา ทั้งๆ ที่ กระทู้ที่ครูภูม และตามที่ผู้มีประสบการณ์ ได้อธิบายไว้  อ่านแล้ว เข้าใจ แล้ว แต่ดัน ลืม ฮ่าๆๆ
   หากท่านผู้มีประสบการณ์ แนะนำเพิ่มเติม จากที่ผมเข้าใจ เพื่อเป็นแนวทางครั้งต่อไป ก็ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

มือใหม่ ครับ