ผู้เขียน หัวข้อ: Extreme Karaoke v1.0 build 9 Profressional Edition แสดงภาพแบ็คกราววีดีโอไม่ได้  (อ่าน 5062 ครั้ง)

P_Jik

• บุคคลทั่วไป
Extreme Karaoke v1.0 build 9 Profressional Edition แสดงภาพแบ็คกราววีดีโอไม่ได้
« เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2007, 23:54:23 น. »
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
Extreme Karaoke v1.0 build 9  Profressional Edition  แสดงภาพแบ็คกราววีดีโอไม่ได้
เล่น mp3 และไฟล์ วีดีโอทุกชนิดไม่ได้
ได้ติดตั้ง code K-Lite Mega Codec Pack 3.5.7 แล้วก็ไม่ได้ครับ
ลงwindowsXP ใหม่ ตัวเดิมที่ใช่ประจำ ก่อนหน้านี้ใช่ได้ครับ
เป็นปัญหาเดียวกันกับกระทู้นี้ครับ http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=3186.0
อาการตามภาพครับ

:angel: :angel: :angel:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ธันวาคม 2007, 08:18:55 น. โดย P_Jik »

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: Extreme Karaoke v1.0 build 9 Profressional Edition แสดงภาพแบ็คกราววีดีโอไม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2007, 11:23:12 น. »
รบกวนลองเอา Window Media เปิดไฟล์นี้ดูครับว่าเกิดปัญหาอย่างเดียวกันหรือเปล่า

P_Jik

Re: Extreme Karaoke v1.0 build 9 Profressional Edition แสดงภาพแบ็คกราววีดีโอไม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2007, 13:12:06 น. »
รบกวนลองเอา Window Media เปิดไฟล์นี้ดูครับว่าเกิดปัญหาอย่างเดียวกันหรือเปล่า
Window Media เปิดไฟล์นี้ดู เปิดเล่นได้ปกติครับ
ผมได้ลองทำหลายอย่างแล้วครับยังไม่ได้
1. ลงโปรแกรม Extreme Karaoke v1.0 build 9  ใหม่ที่ไดร์ D: ไดร์เดิมที่เคยติดตั้ง (ดาว์นโหลด
ใหม่ แล้วติดตั้งใหม่)
2. ลง code K-Lite Mega Codec Pack 3.5.7 แล้ว
3. ติดตั้ง directx_9c ใหม่
4. update การ์ดจอแล้ว
ไฟล์mp3 หรือวีดีโอ อื่นๆที่ใช้งานในextreme ได้ลองทดลองแล้ว
โดย Add file โดยตรง หรือ ทำเป็นภาพพื้นหลัง ยังไม่ได้ครับ
สเปคเครื่องเดิมๆ ทั้งหมดไม่ได้เปลี่ยแปลงอะไรครับ
ืโน๊ตบุค์ คอมแพค 2100 amd 1.6 gh
sound on borad
ไม่รู้มันมีไฟล์อะไรในwindowsXP หายไปหรือ
เคยลง windowsxp sp2 ตัวเดิม หลายครั้งก็เล่นได้
แต่มาคราวนี้ไม่ได้ ทำไงดีครับ
 :angel: :angel: :angel:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ธันวาคม 2007, 13:15:40 น. โดย P_Jik »

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2007, 13:48:54 น. »
ลองเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็นอังกฤษหรือตัวเลข เช่น 00001.dat แล้วลองเล่นใหม่
ถ้าเล่นได้เป็นปัญหาที่การตั้งค่าภาษาครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
Re: Extreme Karaoke v1.0 build 9 Profressional Edition แสดงภาพแบ็คกราววีดีโอไม่ได้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2007, 13:53:01 น. »
เข้ามาเอาใจช่วยครับ

P_Jik

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2007, 14:03:55 น. »
ลองเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็นอังกฤษหรือตัวเลข เช่น 00001.dat แล้วลองเล่นใหม่
ถ้าเล่นได้เป็นปัญหาที่การตั้งค่าภาษาครับ

ยังไม่ได้ครับ หรือจะลองลง windowsxp ใหม่อีกครั้งดีครับ
แต่ก็อยากลองแก้ปัญหาก่อน แต่ถ้าไม่ได้จริงๆก็คงต้องลองลงใหม่ครับ
ขอบคุณ พี่ตุ้ม ท่านxmen มากครับ
ถ้ามีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติมแนะนำได้ครับ รออยู่ครับ  ;D

ออฟไลน์ กมล

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 440986CA (x-men)
Re: Extreme Karaoke v1.0 build 9 Profressional Edition แสดงภาพแบ็คกราววีดีโอไม่ได้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2007, 14:11:27 น. »
ที่ผมเคยเจอ มันมันละเอียดมากเกิน  ผมลองทำให้มันละเอียดน้อยลง แบบว่า ทำให้มันเป็นความละเอียดของ VCD เลย  จากเดิมที่มันเป็นแบบ HD กลับมาลองเล่นเป็นพื้นหลังใน EMK ดู มันก็ได้เลย  (เพราะอันเดิม มันละเอียดจนเห็นลายเนื้อแตกเลย เปิดด้วย Gomplayer ล้นจอเลยครับ)

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2007, 14:14:46 น. »
ถ้าจะลงวินโดว์ใหม่ ลองลงวินโดว์ตัวเต็มเลยสิครับ  ไม่เอาตัวตัดต่อพันธุกรรมน่ะครับ  ปัญหาน้อยด้วย

P_Jik

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2007, 20:04:56 น. »

ถ้าจะลงวินโดว์ใหม่ ลองลงวินโดว์ตัวเต็มเลยสิครับ  ไม่เอาตัวตัดต่อพันธุกรรมน่ะครับ  ปัญหาน้อยด้วย

คงเป็นปัญหาที่windowsXP ตอนนี้ ลงwindowsxp  ตามที่พี่ตุ้ม แนะนำ ใช้งานได้เป็นปกติแล้วครับ ขอบคุณมากครับ  ;D ;D ;D

independent

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2007, 08:21:12 น. »
ยินดีด้วยครับที่แก้ปัญหาได้แล้ว.... :-* :laugh:

vinn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 13:00:05 น. »
ผมเคยเจอปัญหานี้มาก่อน ตั้งแต่ แล่น AIO ครับ ต้องลงวินโดว์ใหม่ถึงจะได้ ตอนนี้ผมก็มีปัญหากับ xtheme อีกแล้ว กะว่าจะลงวินโดว์ใหม่ แต่จำไม่ได้ว่าลง จากแผ่นใหนที่เล่นได้ (ชอบลองของใหม่)