ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับโปรแกม eXtreme Karaoke ครับ  (อ่าน 5048 ครั้ง)

wat21

• บุคคลทั่วไป
ถามเกี่ยวกับโปรแกม eXtreme Karaoke ครับ
« เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 10:17:26 น. »
เสียงดนตรีเป็นเสียงจริง ไม่ใช้อิเล็กโทนใช่ป่าวครับ

ออฟไลน์ เอ บางปู

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • ยินดีรับใช้ครับ 084-3839349
Re: ถามเกี่ยวกับโปรแกม eXtreme Karaoke ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 17:05:17 น. »
เสียงดนตรีเป็นเสียงจริง ไม่ใช้อิเล็กโทนใช่ป่าวครับ

เป็นได้ทุกอย่างครับ

eXtreme karaoke  สามารถเล่นไฟล์เพลงได้ทุกไฟล์ครับ

ถ้าให้เหมือนจริง ก็เล่นแบบ VCD

ถ้าเล่นให้เหมือนเล่นสด  ก็ใช้ MIDI + SF ครับ

หรืออีกหลายๆๆรูปแบบ

สั่งซื้อของแท้ไปลองเล่นนะครับ คุณ [you] ครับ

:cheer: :cheer:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 17:13:14 น. โดย เอ บางปู »

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
Re: ถามเกี่ยวกับโปรแกม eXtreme Karaoke ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 17:10:08 น. »
เป็นถ้าทุกอย่างครับ

eXtreme karaoke  สามารถเล่นไฟล์เพลงได้ทุกไฟล์ครับ

ถ้าให้เหมือนจริง ก็เล่นแบบ VCD

ถ้าเล่นให้เหมือนเล่นสด  ก็ใช้ MIDI + SF ครับ

หรืออีกหลายๆๆรูปแบบ

สั่งซื้อของแท้ไปลองเล่นนะครับ คุณ [you] ครับ

:cheer: :cheer:
แม๊...น่ารัก เล่นโค๊ด...ได้น่ารักมากเลย
ไม่เชื่อท่าน[you]ลองใช้ของแท้ดูสิครับ จะได้เห็นลูกเล่นต่างๆ มากมายครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 17:21:26 น. »

ไม่ใช่ครับ

้ถ้าคุณไม่ได้ใช้ sound module หรือ soundfont ตลอดจน wave table แบบแปะ

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 17:31:44 น. »
จริง ๆ ถ้าภาษาบ้านๆ มันก็ อิเลคโทนอย่างที่ท่านเข้าใจนั้นแหละครับ....

แต่ที่ Xtreme แตกต่างจากอิเล็คโทนก็คือ
มันก็เป็นโปรแกรมโปรแกรมหนึ่ง ที่เราๆ ท่านๆ ทั้งหลายที่มี HL อยู่แล้ว
ขอย้ำ เฉพาะคนที่มี HL เท่านั้น

ถึงจะรู้ว่า จริงๆ มันต่างจาก ดนตรีอิเล็คโทน

ท่านจะจ้างกลองจากวงไหนมาเล่น ก็ทำได้ดั่งใจนึก..
ท่านจะจ้างมือกีตาร์ ใครทีว่าเทพ  ก็ได้ดั่งใจนึก
อ้อมหน่อย แต่ทำให้เห็นความแตกต่าง...ครับ....

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 17:41:40 น. »
จริง ๆ ถ้าภาษาบ้านๆ มันก็ อิเลคโทนอย่างที่ท่านเข้าใจนั้นแหละครับ....

แต่ที่ Xtreme แตกต่างจากอิเล็คโทนก็คือ
มันก็เป็นโปรแกรมโปรแกรมหนึ่ง ที่เราๆ ท่านๆ ทั้งหลายที่มี HL อยู่แล้ว
ขอย้ำ เฉพาะคนที่มี HL เท่านั้น

ถึงจะรู้ว่า จริงๆ มันต่างจาก ดนตรีอิเล็คโทน

ท่านจะจ้างกลองจากวงไหนมาเล่น ก็ทำได้ดั่งใจนึก..
ท่านจะจ้างมือกีตาร์ ใครทีว่าเทพ  ก็ได้ดั่งใจนึก
อ้อมหน่อย แต่ทำให้เห็นความแตกต่าง...ครับ....
ไม่รู้จะแนะนำเขาอย่างไร..ขอเล่าเป็นเรื่องสั้นก้อแล้วกันครับ
ไปเปิดซาด์วให้โรงเรียน เค้ามีการแสดง ครูท่านให้ผมเล่น ค้างคาวกินกล้วย แล้วท่านร้องเพลงที่แต่งไว้เอง นักเรียนออกมารำแสดง
ผมใช้ Xtreme+SF Preset1 โหมด ดนตรีไทย ....คนเดินมาดูว่าผมเล่นได้ไง...เหมือนยกวงปี่พาทย์มาทั้งวง...ตอนลงจากเวที่ พวกเดินมาถามกันใหญ่เลยครับว่าทำได้ไง.... :th1: :th2:

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 17:45:42 น. »
แสดงว่าท่านสุมหัว จ้างวงนี้มา ครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 17:56:23 น. »
แสดงว่าท่านสุมหัว จ้างวงนี้มา ครับ
ไม่ได้จ้างหรอกครับ...ใช้ Preset1 โหมดดนตรีไทยนี่แหล่ะ...มันสุดยอด... :th1: :th2:
ถ้าเล่นอีเลคโทนคนเดียวจริงๆ เสียงไม่ออกและไม่ได้ขนาดนี้แน่นอนครับ... :hap3: :hap3: :happy:

somjainuk74

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 18:41:07 น. »
ใส่โค๊ดยู ควรใส่ที่จำเป็น เดี๋ยวจะไม่ได้ใช้กันอีก นะจะบอกให้ :hap3: :hap3: :hap3:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 18:56:25 น. »
ใส่โค๊ดยู ควรใส่ที่จำเป็น เดี๋ยวจะไม่ได้ใช้กันอีก นะจะบอกให้ :hap3: :hap3: :hap3:

รับทราบครับป๋า... :thank1:
ป๋าทราบหรือเปล่าครับว่า ท่านวิทยาไปไหนหรือเปล่าครับ...โทรหาเมื่อสักครู่ไม่รับสายเลยครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 19:00:36 น. »
รับทราบครับป๋า... :thank1:
ป๋าทราบหรือเปล่าครับว่า ท่านวิทยาไปไหนหรือเปล่าครับ...โทรหาเมื่อสักครู่ไม่รับสายเลยครับ
กำลังรับสายท่านอื่นอยู่ครับ ตอนนี้อยู่ในเว็บ PM ไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 19:02:42 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 19:15:19 น. »
ผมว่า จขกท. ต้องการทราบว่าเสียงที่ออกมาเป็นเสียงคีย์บอร์ดหหรือไม่ คำตอบน่าจะประมาณนี้ครับ

** กรณีเล่นไฟล์ VCD หรือ MP3 หรือไฟล์ออดิโออื่นๆ เสียงมันก็ออกมาตายตัวตามเสียงที่มีในไฟล์นั้นครับ
** แต่ถ้าเล่น MIDI เมื่อไร ละก็ MIDI เดียวกัน แต่ละคนเล่นได้เสียงต่างกัน เพราะระบบ sound MIDI แต่ละคนไม่เหมือนกัน แล้วแต่จะเอาเสียงแต่งเสียงใดมาใช้ รวมทั้ง MIDI keyboard ก็เอามาทำเป็นระบบ sound MIDI ได้ด้วย
**  ที่สำคัญ MODE KEYBOARD ที่มีเฉพาะ Xtreme เวอร์ชั่นใหม่ของแท้เท่านั้น เสียงที่ออกมาก็เป็นเสียงจากระบบ sound MIDI นี่แหละครับ

ลองอ่านนี่ครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=9973.0

m sound

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 19:22:15 น. »
ท่าน เสธ.ฯ ไม่ธรรมดา..เลย..... :th2: ;D

somjainuk74

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2009, 10:04:16 น. »
ท่าน เสธ.ฯ ไม่ธรรมดา..เลย..... :th2: ;D
ท่านเก่งมานานแล้วละครับ

tawat.c

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2009, 06:22:43 น. »
เห็นด้วยครับ
            บางครั้ง.....ชวนให้ผมซื้อ Xtreme v3 ......เป็นต้น