ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วิชาความรู้เกียวกับการเล่นเครื่องเสียงคับ  (อ่าน 9324 ครั้ง)

ken kung

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากได้วิชาความรู้เกียวกับการเล่นเครื่องเสียงคับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2013, 21:24:07 น. »
ประเดิมงานแรก ญาติๆจ้างไปเล่นงานปีใหม่

ออฟไลน์ วงดนตรี Rock Udon

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5490292C, HL#6E66CE59,ท่านโสด
Re: อยากได้วิชาความรู้เกียวกับการเล่นเครื่องเสียงคับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2013, 21:24:31 น. »
มาหาความรู้ด้วยครับ  :thank1:
เช่นกันครับ :thank1:

ken kung

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2013, 21:34:46 น. »
ประเดิมงานแรก ญาติๆจ้างไปเล่นงานปีใหม่

ken kung

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2013, 21:45:23 น. »

ken kung

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2013, 21:49:14 น. »
กะจาถ่ายลำโพงคับ :hap3:แต่คนเค้าอยากเข้ากล้อง

ออฟไลน์ หม่อง เมืองสิงห์

• ระดับ 5
  • *
  • 8E576468 [Music Creator] 4EE168C8 (เสียชีวิต)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2013, 22:35:33 น. »
  ลงทุนอีกนิดครับ..ลองใช้ของแท้มีลิกขสิทธิ์..มันส์กว่าที่ใช้อยู่หลายเท่าตัวเลยครับ..ไม่เชื่อลองถามเพื่อนๆ พี่-น้อง

ในบ้านเราได้เลยครับ..แหะๆ..ขออนุญาตพาออกจากป่าบอนก่อนนะครับ..กลัวหลงป่า..อิอิ   :cheer1: :beer:

ken kung

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2013, 22:41:13 น. »
 ลงทุนอีกนิดครับ..ลองใช้ของแท้มีลิกขสิทธิ์..มันส์กว่าที่ใช้อยู่หลายเท่าตัวเลยครับ..ไม่เชื่อลองถามเพื่อนๆ พี่-น้อง

ในบ้านเราได้เลยครับ..แหะๆ..ขออนุญาตพาออกจากป่าบอนก่อนนะครับ..กลัวหลงป่า..อิอิ   :cheer1: :beer:
คับ ผมก็ว่างั้นแหละ ตอนนี้ผมก็ว่าจะเปลี่ยนแล้วคับ กำลังติดต่อซื้ออยู่ และก็หาข้อมูลหลายๆอย่างด้วย เพราะไม่เคยรู้เลยว่าเค้าซื้อกันที่ไหนแล้วต้องอัปเดทเพลงกันอย่างไร โหลดในคอมดนตรีก็ไม่ดีเลยคับ  :cheer:

• ระดับ 5
  • *
  • 8E576468 [Music Creator] 4EE168C8 (เสียชีวิต)
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2013, 23:01:33 น. »

ไม่ต้องวิ่งไปหาซื้อที่ไหนหรอกครับ คลิ๊กดูที่กระทู้ที่แนบมาให้ ดูรายชื่อตัวแทนตามลำดับ  โดยเฉพาะ ที่ใกล้

ท่านที่สุดครับเพราะจะสดวกต่อการบริการหลังการขาย และสดวกกับการช่วยเหลือ หากพบว่าสมาชิกพบปัญหาในการใช้งาน

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=3252  อ่านดูแล้วไม่มีชื่อผมก็ไม่ต้องเคลียดนะครับ

เพราะผมมีอยู่ตัวเดียว-อันเดียว (อ้อ..ฮาร์ทล็อคนะครับ..อย่าเข้าใจผิดเด็ดขาดเลยเชียว) ผมไม่ขายของผมครับ

ป่านนี้..H/L (ตัวเดียวอันเดียว) ตัวดีของผม...........ราคาเกือบหมื่นแล้วมั๊ง... เอิ๊กก..  :beer: :cheer1:

ken kung

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2013, 23:19:38 น. »
  ไม่ต้องวิ่งไปหาซื้อที่ไหนหรอกครับ คลิ๊กดูที่กระทู้ที่แนบมาให้ ดูรายชื่อตัวแทนตามลำดับ  โดยเฉพาะ ที่ใกล้

ท่านที่สุดครับเพราะจะสดวกต่อการบริการหลังการขาย และสดวกกับการช่วยเหลือ หากพบว่าสมาชิกพบปัญหาในการใช้งาน

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=3252  อ่านดูแล้วไม่มีชื่อผมก็ไม่ต้องเคลียดนะครับ

เพราะผมมีอยู่ตัวเดียว-อันเดียว (อ้อ..ฮาร์ทล็อคนะครับ..อย่าเข้าใจผิดเด็ดขาดเลยเชียว) ผมไม่ขายของผมครับ

ป่านนี้..H/L (ตัวเดียวอันเดียว) ตัวดีของผม...........ราคาเกือบหมื่นแล้วมั๊ง... เอิ๊กก..  :beer: :cheer1:
คับผม :thank1: ผมเห็นเอเย้นจ.ตากแระคับ(พูดเหมือนค้ายาเลยน้อ)รอทรัพสิ้นเดือนก่อนคับ :hap3:ว่าแต่ว่า ทำไม HLถึงแพงขึ้นเรื่อยๆละคับ????

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2013, 23:44:28 น. »
คับผม :thank1: ผมเห็นเอเย้นจ.ตากแระคับ(พูดเหมือนค้ายาเลยน้อ)รอทรัพสิ้นเดือนก่อนคับ :hap3:ว่าแต่ว่า ทำไม HLถึงแพงขึ้นเรื่อยๆละคับ????

เอ..ไม่ใช่ความลับของทา่งราษฎรหรอกครับ..แต่ใครก็ตาม ที่ได้มันมา (ฮาร์ทล็อค) และได้ใช้งานมันหลายๆครั้งเข้า ยิ่งนานก็

ยิ่งลักษณ์ เอ๊ย !! ..ยิ่งรักมันแทบจะไม่ให้ใครแตะเลยที่เดียวเชียว..ผมไม่บอกสาระสำคัญข้อนี้ดีกว่า เอาไว้ให้ท่านมีเอง..รู้เอง..

และก็หวงเอง ท่านจะรู้ว่าทำไม ฮาร์ทล็อคของท่าน มีคุณค่า-ราคา เกินกว่าที่ใครๆจะมาเทียบเป็นค่าของเงินได้..อิอิ..ไม่ได้พาเข้า

ป่าบอนนะ เพราะท่านรู้ทันแล้ว..มีโอกาส และพร้อมเมื่อไรก็โทรหาตัวแทนที่ท่านติดต่อง่ายเลยนะครับ..เบื้องต้น แนะนำได้แค่นี้

วันนี้ผมขออนุญาต เหยียดยาวก่อนละ....หลายแก้ว จนตาลายแล้วว....  :ho: :ho: :zzz:

ออฟไลน์ สติกเกอร์ มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • 4D5AAAC9 , จากคุณ เลิศรัก สลักใจ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2013, 23:52:06 น. »
เที่ยวนี้..น้ายอดช้ากว่าน้าหม่อง แฮะๆๆ..

ken kung

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 00:00:02 น. »
  เอ..ไม่ใช่ความลับของทา่งราษฎรหรอกครับ..แต่ใครก็ตาม ที่ได้มันมา (ฮาร์ทล็อค) และได้ใช้งานมันหลายๆครั้งเข้า ยิ่งนานก็

ยิ่งลักษณ์ เอ๊ย !! ..ยิ่งรักมันแทบจะไม่ให้ใครแตะเลยที่เดียวเชียว..ผมไม่บอกสาระสำคัญข้อนี้ดีกว่า เอาไว้ให้ท่านมีเอง..รู้เอง..

และก็หวงเอง ท่านจะรู้ว่าทำไม ฮาร์ทล็อคของท่าน มีคุณค่า-ราคา เกินกว่าที่ใครๆจะมาเทียบเป็นค่าของเงินได้..อิอิ..ไม่ได้พาเข้า

ป่าบอนนะ เพราะท่านรู้ทันแล้ว..มีโอกาส และพร้อมเมื่อไรก็โทรหาตัวแทนที่ท่านติดต่อง่ายเลยนะครับ..เบื้องต้น แนะนำได้แค่นี้

วันนี้ผมขออนุญาต เหยียดยาวก่อนละ....หลายแก้ว จนตาลายแล้วว....  :ho: :ho: :zzz:
ขอบคุณท่านหม่องที่ช่วยแนะนำหลายๆแง่/มุมเลยนะคับ ....ของผมแก้วเดียวทั้งคืนเลยคับ(หลายรอบ)  :beer: :hap3:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 00:26:37 น. »

มันแพงขึ้นเรื่อยๆตรงใหน

ผมอยู่เวปนี้มาหลายปี  ก็ยังเห็นเขาขาย สองพันเท่าเดิม

มั่วนิ่มหรือปล่าว

ken kung

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 00:58:23 น. »

มันแพงขึ้นเรื่อยๆตรงใหน

ผมอยู่เวปนี้มาหลายปี  ก็ยังเห็นเขาขาย สองพันเท่าเดิม

มั่วนิ่มหรือปล่าว
ผมก็ไม่รู้นะคับ มันเป็นความรู้สึกของเจ้าของที่ครอบครองอยู่รึป่าวคับ คือใช้มานาน เพลงก็อัปมาเยอะ อันนี้ผมก็สันนิฐานเอาเองคับ  :hap3:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 01:05:52 น. »
ผมก็ไม่รู้นะคับ มันเป็นความรู้สึกของเจ้าของที่ครอบครองอยู่รึป่าวคับ คือใช้มานาน เพลงก็อัปมาเยอะ อันนี้ผมก็สันนิฐานเอาเองคับ  :hap3:

อย่าเอาการเดา  มาเป็นสาระ

HL มือสอง ถ้าเขาขายพร้อมเพลงและ sf มันย่อมแพงกว่าของใหม่แน่

ส่วนของใหม่ ไม่มีเพลงตัวแทนทุกคนต้องขายในราคาที่ตกลงกันเป็นมาตรฐานคือ 2000 ไม่รวมค่าบริการอื่นๆ

ค่อยๆศึกษา  อย่าท้อ

ken kung

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 01:08:48 น. »
อย่าเอาการเดา  มาเป็นสาระ

HL มือสอง ถ้าเขาขายพร้อมเพลงและ sf มันย่อมแพงกว่าของใหม่แน่

ส่วนของใหม่ ไม่มีเพลงตัวแทนทุกคนต้องขายในราคาที่ตกลงกันเป็นมาตรฐานคือ 2000 ไม่รวมค่าบริการอื่นๆ

ค่อยๆศึกษา  อย่าท้อ
ถ้าซื้อของใหม่มาแล้ว เราจะอัปเพลงจากที่ไหนคับ

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • HL#840A3EF9 (x-men)
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 01:11:03 น. »
ผมก็ไม่รู้นะคับ มันเป็นความรู้สึกของเจ้าของที่ครอบครองอยู่รึป่าวคับ คือใช้มานาน เพลงก็อัปมาเยอะ อันนี้ผมก็สันนิฐานเอาเองคับ  :hap3:

ซื้อโปรแกรม 2,000 บาท ไม่มีเพลงให้ครับ ต้องเข้าใจตรงนี้ด้วยเน้อ

ถ้าซื้อของใหม่มาแล้ว เราจะอัปเพลงจากที่ไหนคับ

ลองหาโหลดเอาตามเว็ปที่เขาแจกนั่นหละ ลองดูก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 01:14:18 น. โดย ไก่ต๊อก »

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 01:13:23 น. »

ในเวปนี้  มีให้ซื้อ   แต่ถ้าไม่ใช่สถานะลูกค้า โปรแกรมแท้จะไม่เห็นกระทู้   เพราะเห็นไปก็เท่านั้น ไม่มีโปรแกรมแท้ก็เล่นไม่ได้

ken kung

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 01:20:20 น. »
ในเวปนี้  มีให้ซื้อ   แต่ถ้าไม่ใช่สถานะลูกค้า โปรแกรมแท้จะไม่เห็นกระทู้   เพราะเห็นไปก็เท่านั้น ไม่มีโปรแกรมแท้ก็เล่นไม่ได้
ถ้าซื้อโปรแกรมแท้มาแล้ว จะมีเพลงเลยที่สามารถร้องโอเกะได้เลยรึป่าวคับ

• ระดับ 4
  • *
  • 4D5AAAC9 , จากคุณ เลิศรัก สลักใจ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 01:26:18 น. »
ไม่มีครับ มีเพลงใกล้รุ่ง เพลงเดียวครับ..

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 01:28:00 น. »
ไม่มีครับ มีเพลงใกล้รุ่ง เพลงเดียวครับ..

ตามนั้น :th2:

ออฟไลน์ อ๊อฟ คลองสามวา

• ระดับ 5
  • *
  • HL#->95D6532F (นิมิตรใหม่)
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 01:28:25 น. »
คุยกับตัวแทนจำหน่ายดีๆครับ อาจจะมีเพลงตามป่ากล้วยให้ร้องเล่นก่อน

แล้วค่อยขยับเป็น EMK XMK  :th2: :th2: :th2:

ตามนั้น :th2:

ป่านนี้ยังไม่นอน พรุ่งนี้พี่ต้นไผ่ทิ้ง แล้วเดียวมาไม่ถูก ผมอธิบายไม่เก่งด้วย  :sadism: :sadism: :sadism:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 01:31:48 น. โดย อ๊อฟ คลองสามวา »

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 01:31:31 น. »
คุยกับตัวแทนจำหน่ายดีๆครับ อาจจะมีเพลงตามป่ากล้วยให้ร้องเล่นก่อน

แล้วค่อยขยับเป็น EMK XMK  :th2: :th2: :th2:

ก็น่าจะเป็นแบบนั้น  เอาไงก็อย่าให้อายเด็ก ปวช 1 ขึ้น 2 แบบเจ้าอ๊อฟก็แล้วกัน

รายนี้ใช้ของแท้ ทั้งโปรแกรม เพลง และ sf

ken kung

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 01:35:48 น. »
แล้วเราจะไปอับเพลงจากไหนละคับ แบบนี้ก็ออกงานยังไม่ได้ดิคับ ต้องรออะไรอีกบ้างคับ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 01:38:27 น. »

ป่านนี้ยังไม่นอน พรุ่งนี้พี่ต้นไผ่ทิ้ง แล้วเดียวมาไม่ถูก ผมอธิบายไม่เก่งด้วย  :sadism: :sadism: :sadism:

ตามนั้นเลยครับ