ผู้เขียน หัวข้อ: Live24Usbโหลดฟ้อนท์ยังไงครับ  (อ่าน 1513 ครั้ง)

ออฟไลน์ วรชัย23

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#6E614E4C จากท่านหลานย่าเหล
Live24Usbโหลดฟ้อนท์ยังไงครับ
« เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2008, 10:48:08 น. »
ใช้ซาวน์ฟ้อนท์แบงค์เมเนเจอร์โหลดหรือเปล่าครับมันมากะไดรเวอร์ลองโหลดดูได้แต่ตัวป่นพิณครับตัวอื่นมันจะเออเร่อลองปรับแคชแล้วก้อยังไม่ได้อยู่ดีครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
Re: Live24Usbโหลดฟ้อนท์ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2008, 10:50:01 น. »
ลง Registry Fix แล้วบู๊ตเครื่องใหม่ ไฟล์อยู่ใต้ลายเซ็นของหนุ่มเมืองน่านครับท่าน

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
Re: Live24Usbโหลดฟ้อนท์ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2008, 11:10:36 น. »

;D ถอย Live24 Usb มาใหม่ อย่าลืมเล่าให้ฟังบ้างนะครับ สุ้มเสียงเป็นอย่างไร.......

• ระดับ 4
  • *
  • HL#6E614E4C จากท่านหลานย่าเหล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2008, 14:02:36 น. »

;D ถอย Live24 Usb มาใหม่ อย่าลืมเล่าให้ฟังบ้างนะครับ สุ้มเสียงเป็นอย่างไร.......
เสียงชัดไม่รุงรังเหมือนออนบอร์ดครับ ใช้วีหนึ่งโหลดเหมือนเดิมอยู่แต่ให้Live24เป็น DAC ก้อดีขึ้นตามปกติที่เสียตังค์ แล้วเวลาออกมิกซ์ก้อnoiseไม่มีเลยถึงน้อยมาก เดี๋ยวต่อไปว่าจะลองหาสายดีดีมาเล่นดูครับเจ้านี่ก้อสำคัญอ้อรบกวนนึดนึงครับ คานาเร่นี่พอฟัดกะมอนส์เตอรืจีนแดงเมตรละร้อยยี่สิบได้ไหมครับ ผมใช้สายของแจ็คกีตาร์อยู่ครับหัวร้อยกว่าบาทดีพอสมควรแต่มันเป็นโมโนจะใช้สายสเตอร์ริโอครับ

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2008, 14:34:57 น. »
 ;D เรื่องสายและอุปกรณ์ต่อพวง ต้องรบกวนข้อมูลจากท่านหนุ่มเมืองน่านหรือท่านมานพครับ แต่ได้ยินว่า คานาเร่ ดีครับ ในนี้เคยมีคนมาโพสต์ไว้ครับ มีแหล่งซื้อ และรับบัดกรีให้ 

และอย่ามองข้ามแจคมินิที่ต่อจากซาวน์การ์ดคอมพิวเตอร์ เคยมีคนแนะนำให้ไปซื้อที่ร้าน โชคชัย    หรือ ???ชัยๆ ปากซอยทางเข้าบ้านหม้อด้านริมคลองหลอด (ซอยยาวๆแออัดที่ขายอุปกรณ์อิเลคเยอะๆ) เดิมเคยขาย ๔๐ กว่าบาท ตอนนี้แสบ มีคนไปซื้อแยะ ขึ้นเป็น ๗๐ กว่า คงขึ้นอีก  ส่วนมากวงการพวกฟัง เครื่องเล่นเอ็มพี๓ จะแห่ไปซื้อกัน

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2008, 17:26:40 น. »
ขอบคุณครับทุกท่านโหลดลงการ์ดได้แล้วครับเสียงดีกว่าเล่นกะโปรแกรมพอควรถึงมากมากเลยได้บรรยากาศความสดน่าดู แต่ว่ามีอาการขาดหายขางโน๊ตครับแล้วก้อความดังเบาของแต่ละเสียงนี่เละเลยครับสรุปว่าเสียงดีมากแต่ใช้งานจริงยังไม่ได้ แล้วรุ่นนี้ใช้ไดรเวอร์ของอะไรได้อีกมั่งครับเห็นของอีกคนเขามี syn A/syn B แต่ของผมมีอันเดียว พรุ่งนี้จะไปบ้านหม้อดูหัวมินิแจ็คกับสายครับขอบคุณอีกครั้งครับ ปล.MR.Crack นี่เอาของวีสองฮาร์ดล็อคมาทำครับดูชัดชัดแล้ว

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2008, 09:41:44 น. »
พอมีรูปแบบวิธีไหมครับ เพราะผมใช้ ตัวนี้อยู่ ต่อกะโน๊ตบุ๊ค ครับ โดยรวมเสียงถือว่าใช้ได้ และดี แต่ยังไม่เคยโหลด จากตัว Sound
ครับ..ถ้าเป็นตัว Card ทำเป็น ตัวนี้ ไม่เป็น ขอบคุณครับ