กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
..กราบขอบพระคุณทุกท่านครับ..

"เงินหมด ยศอยู่"

คร้าาฟ

2
แม็คขาวดี
นั่น_ระวังโดนใช้ซักผ้าเน้อ

Sent from my iPad using Tapatalk Pro
3
เดี๋ยวลองดู.ครับหมอนพ.ได้ผลอย่างไง จะเข้ามาแจ้งอีกที (ถ้าควัน.ขึ้นจะเข้ามาบอกครับ.ฮ่าฮ่า)
4
ขอบคุณครูมากครับ.ผมก็คิดไว้เหมือนกันว่าลองผิด ลองถูกดู (คู่มือมีครับ อ่านไม่ออก ภาษาปะกิด)ไม่ค่อยมีความรู้ กลัวเสียบโน่น เสียบนี่ ช๊อตไปเสร็จเลยพังหมดล่ะแย่ เลยโพสเข้ามาสอบถามดูครับเพื่อเป็นแนวทางในการปฏิบัติเพื่อไม่ให้เกิดความเสียหายน่ะครับ..ขอบคุณอีกครั้งครับ
5
HARDLOCK : 74E81E8A
ตัวแทน          : noi1960
6
 :30:   :30:   :30:

อ่านเร่องราวเพิ่มเติมที่นี่ครับ
http://karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=107160.msg124551113;topicseen#msg124551113
 :30:   :30:   :30:
 :thank1:
10
 :30:
เอาทีละประเด็น ใจเย็นๆครับ
1. ไม่มีช่อง Rec. Out  ก็หาที่อื่นที่ทำหน้าที่คล้ายๆกับRec Out คือมีสัญญาณออก ครูแนะนำแล้วว่ามิกซ์มีทางออกของสัญญาณหลายทางกลับไปอ่านดูครับ   เช่น
        สัญญาณที่ออกจากช่องเสียบหูฟัง ควบคุมความเบา/แรงที่โวลูมของหูฟังเองออกไปบันทึก 
        สัญญาณออกจากช่อง Aux Send เราปล่อยสัญญาณที่จุดหมุนAuxของแชนแนลที่ต้องการ มารวมที่Master Aux นั้นๆ แล้วใช้Master Auxค่อยๆปล่อยสัญญาณไปบันทึก
        ช่อง Room Out เป็นช่องปล่อยสัญญาณไปห้องฟังและคุมเสียงอีกห้องหนึ่ง ก็ประยุกต์ไปบันทึกได้
        และอีกหลายๆช่องที่ครูแนะนำไว้ อ่านดูครับ
        สำคัญคือเราต้องรู้จักที่ปิด/เปิดของช่องสัญญาณแต่ละที่ เพื่อควบคุมบ้าลซ์สัญญาณให้กับเครื่องบันทึกของเราไม่ให้ดังหรือเบาเกินไป

2.ส่วยUSB จะบันทึกได้หรือไม่ ดูที่คู่มือก่อนครับ  ถ้าหาไม่ได้เลย ทดลองด้วยตนเองได้ครับ

ลองแก้ไขเป็นขั้นๆดูครับ  ขอให้ประสบผลที่ตั้งใจไว้นะครับ
 :30:
หน้า: [1] 2 3 ... 10