ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไร ให้มันได้อย่างนั้น  (อ่าน 2064 ครั้ง)

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#9C012BFA
ทำอย่างไร ให้มันได้อย่างนั้น
« เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2009, 18:57:15 น. »
คือว่า..พ่อใหญ่หินพิมพ์เพลงมิดี้ออกมากันก็เรียงคิว เอ้ย เรียงลำดับดี... ;D
ทั้งรหัส และอักษร.. ;)
ทีนี้จะพิมพ์รายชื่อเพลงประเภท VCD หรือ MP3  ที่ลงไว้
อยากให้ มันเรียงชื่อกัน(ชื่อเพลง) ตาม ก-ฮ  จะทำอย่างไร..
ครั้น..จะมาไล่เริ่มใหม่  ก็สาย..เสียแล้ว... :cry:
...ช่วยหน่อยครับ...ขอบคุณ

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
Re: ทำอย่างไร ให้มันได้อย่างนั้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2009, 06:59:40 น. »
คือว่า..พ่อใหญ่หินพิมพ์เพลงมิดี้ออกมากันก็เรียงคิว เอ้ย เรียงลำดับดี... ;D
ทั้งรหัส และอักษร.. ;)
ทีนี้จะพิมพ์รายชื่อเพลงประเภท VCD หรือ MP3  ที่ลงไว้
อยากให้ มันเรียงชื่อกัน(ชื่อเพลง) ตาม ก-ฮ  จะทำอย่างไร..
ครั้น..จะมาไล่เริ่มใหม่  ก็สาย..เสียแล้ว... :cry:
...ช่วยหน่อยครับ...ขอบคุณ
ต้องทำเองครับ เมื่อกดดูรายชื่อเพลงที่ Enter ไว้แล้ว กดลูกศร ให้แทบสีชมพูเลื่อนไปเพลงนั้นๆ
แล้วกด-หรือ+ ก็จะเลื่อนเพลงนั้น ให้ไปอยู่บนหรือล่างเพลงนั้นๆ ก็ทำตามความต้องการครับ

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#9C012BFA
Re: ทำอย่างไร ให้มันได้อย่างนั้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2009, 07:28:28 น. »
ต้องทำเองครับ เมื่อกดดูรายชื่อเพลงที่ Enter ไว้แล้ว กดลูกศร ให้แทบสีชมพูเลื่อนไปเพลงนั้นๆ
แล้วกด-หรือ+ ก็จะเลื่อนเพลงนั้น ให้ไปอยู่บนหรือล่างเพลงนั้นๆ ก็ทำตามความต้องการครับ
ม่าย..ช่าย..อย่างนั้นครับท่าน.. ;) คือว่าพิมพ์ออกมาทำอัลบั้มเพลงครับ..
พวกมิดี้ คงไม่มีปัญหา   พวก รายชื่อ VCD และ  MP3(คารา)
มันไม่เรียงตามอักษร(ชื่อเพลง-snf) ก-ฮ  อยากเรียงนะครับ คิดวิธียังไม่เจอ
ช่วยหน่อยครับ ทำอย่างไร   ให้มันง่ายขึ้น.. ;)

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2009, 07:44:38 น. »
ม่าย..ช่าย..อย่างนั้นครับท่าน.. ;) คือว่าพิมพ์ออกมาทำอัลบั้มเพลงครับ..
พวกมิดี้ คงไม่มีปัญหา   พวก รายชื่อ VCD และ  MP3(คารา)
มันไม่เรียงตามอักษร(ชื่อเพลง-snf) ก-ฮ  อยากเรียงนะครับ คิดวิธียังไม่เจอ
ช่วยหน่อยครับ ทำอย่างไร   ให้มันง่ายขึ้น.. ;)
เข้าใจแล้วครับเรียง ก-ฮ มันไม่เรียงกัน โปรแกรมคงไม่ได้กำหนด ถ้าภาษาอังกฤษนำหน้า เช่น k0001- k0002- k0003 จะกดไล่ดูได้