ผู้เขียน หัวข้อ: แจ๊คพอค...ร้องเพลง ทำวงมาเกือบ 10 ปี.....ไม่เคยคิดว่าจะเจอแบบนี้ เสียความรู้สึก จริงๆ....  (อ่าน 10404 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
 :shoots: :shoots: :shoots: :fireting2: :fireting2: :fireting2:

ออฟไลน์ ศราวุฒิ ซาวด์ & ไลท์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 8664C894, 7664DAE0, 87E04CCA 1E004416 ( ครูภูม )
เจอบ่อย...ไม่ต้องไปกลัว...อย่าไปยอมมัน :happy: :happy:

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
เคยเจอลักษณะ เจ้าภาพบอกถ้ามีเหตุตีกันเลิกเลย  เอ้า! ถืกใจบักเผิ่ง เกิดเหตุจริง ๆ ทีมงานปิดเครื่อง เก็บของ มีคนเดินมาถามใครสั่งหยุด เอาหละสิกรู ก้อเจ้าภาพบอก ท่านไปคุยกันเองดิ นักร้องก็เปลี่ยนชุดแล้ว นักดนตรีก็เก็บของหมดแล้ว เหลือแต่เวทีเครื่องเสียง เก็บเผื่อจะเสร็จ หาเจ้าภาพไม่เจอ หนีไปนอนก่อน ตังค์ก็ยังไม่จ่าย เอางัยดีหว่า .... :cry: :cry: :mad245: :mad245: :mad245: โชคยังดีที่ยังมีทีมแม่ครัวตื่นมาเตรียมกับข้าวจะไปทำบุญที่วัดในตอนเช้า ก็เลยเคลี่ยร์ได้   ปีนี้พื้นที่นี้มีงานจะเข้า 2 ครั้งผมบอกตอดที่อื่นแหล่วววคร้าบบบบ :o^: :o^: :o^:

ออฟไลน์ V6_สิรินาวา

• ระดับ 4
  • *
  • Heavy Lock: 3C0706C5 ... From X-men
แนะนำให้จับงูเห่าใส่ลังไม้ไปด้วยสัก 2-3 ตัว เจองานแบบนี้สั่งหนักงานเทลังไม้เลย ....  :cheer:

ออฟไลน์ บุญหลาย

• ระดับ 4
  • *
  • บุญหลายชาวด์HL#7EE42859 ชื้อจากพี่ เอกสุมหัวมิวสิค
เอาใจช่วยนะครับ :beer:

ออฟไลน์ โจ๊ก&หมู

• ระดับ 5
  • *
  • HL#75006A0D..HL#868FA856..(MP)...
ใครไม่เคยเจอแบบนี้ก็ขออย่าให้เจอ สู้ สู้ครับ :fireting2: :shoots:
ผมก็เคยเจอมาครับงานแบบนี้ กวน.....มากๆๆๆ :bla:

ออฟไลน์ ศจิมิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5FE43D77 (ประจักร แพร่)
แถวไหนครับ ช่วยตอบหลังบ้านก็ได้  แสดงว่าโต๊ะจีนเป็นคนหาใช่มั้ย

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
เจอมาเมื่อหลังไปสุพรรณ เจ้าภาพมาประกาศเลย ให้รัองกันอีก 3 เพลงแล้วจะไปดึงปลั๊กออกเลยนะ พรุ่งนี้กรูมีงานเลี้ยงพระเช้า พวกที่ร้องๆกันอยู่นี่ใครจะมามั่ง :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
แถวไหนครับ ช่วยตอบหลังบ้านก็ได้  แสดงว่าโต๊ะจีนเป็นคนหาใช่มั้ย
อำเภอ...ตำบล...หนึ่ง....ใกล้เมือง กำแพงเพชร...โต๊ะจีน หาให้เจ้าภาพ เพราะเขามั่นใจเรา ว่าพอได้.....แต่ตกลงราคา แบบราคาโต๊ะจีน...หาเราแถมลูกค้า...ส่วนการตกลงอื่นๆ....ที่เจ้าภาพ(ใจไม่นักเลง)....อ้างว่าตกลง...กับโต๊ะจีนว่าเลิกตี 1.....ไม่มีเพราะเราต่อว่า เจ้าของว่าไปตกลง...แบบนั้นทำไมไม่บอกเราจะได้เล่นดึกๆ เลิกตี 1.....แต่โต๊ะจีนกับวงสนิทกันมีไร ก็บอกกันตลอด...พี่เขาไม่พูดแบบนั้นแน่...เพราะพี่เขาบอกเรา...ที่นี่เล่นไวเลิกไว....เราเลยเล่น....แต่ หกโมงเย็น เพราะเห็นคนมาเยอะแต่วัน แบะฝนก็จะตก..พอเล่นไปสักหน่อยแต่สองเพลงเปิดวง..ฝนก็ตก เล่นไม่หนีฝน....หยุดแค่เปลี่ยนเมนสายไฟ....เพราะไฟปั่นที่เจ้าภาพจ้างมา....ปั่นไม่ไหว....จ้างเครื่องแบบไถนาคูโบต้า(ไม่น่าเกิน 5 k)....ผมเห็นแต่มาถึงแล้ว....ว่าไม่น่าจะไหว.....แต่เขาคุยน้ำไหลไฟสว่าง....ว่าแถวนี้จ้างเขาทั้งนั้น....อยากจะบ้าตาย...เล่น หกโมง เลิก ประมาณ สี่ทุ่ม....นี่เรทไปเกือบห้าทุ่มจะเลิก.....เลยเจอ....แบบที่กล่าวข้างต้น
เมื่อกลางเดือน เมษายน ยังมีหน้า มาติดต่องานเราอีก.....ผมไม่ว่างๆๆๆ....อย่างเดียว พอ...ครั้งเดียวก็เกืนทน....
แต่มันก็จบไปแล้ว ลืมได้ก็ลืมแล้วครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
อำเภอ...ตำบล...หนึ่ง....ใกล้เมือง กำแพงเพชร...โต๊ะจีน หาให้เจ้าภาพ เพราะเขามั่นใจเรา ว่าพอได้.....แต่ตกลงราคา แบบราคาโต๊ะจีน...หาเราแถมลูกค้า...ส่วนการตกลงอื่นๆ....ที่เจ้าภาพ(ใจไม่นักเลง)....อ้างว่าตกลง...กับโต๊ะจีนว่าเลิกตี 1.....ไม่มีเพราะเราต่อว่า เจ้าของว่าไปตกลง...แบบนั้นทำไมไม่บอกเราจะได้เล่นดึกๆ เลิกตี 1.....แต่โต๊ะจีนกับวงสนิทกันมีไร ก็บอกกันตลอด...พี่เขาไม่พูดแบบนั้นแน่...เพราะพี่เขาบอกเรา...ที่นี่เล่นไวเลิกไว....เราเลยเล่น....แต่ หกโมงเย็น เพราะเห็นคนมาเยอะแต่วัน แบะฝนก็จะตก..พอเล่นไปสักหน่อยแต่สองเพลงเปิดวง..ฝนก็ตก เล่นไม่หนีฝน....หยุดแค่เปลี่ยนเมนสายไฟ....เพราะไฟปั่นที่เจ้าภาพจ้างมา....ปั่นไม่ไหว....จ้างเครื่องแบบไถนาคูโบต้า(ไม่น่าเกิน 5 k)....ผมเห็นแต่มาถึงแล้ว....ว่าไม่น่าจะไหว.....แต่เขาคุยน้ำไหลไฟสว่าง....ว่าแถวนี้จ้างเขาทั้งนั้น....อยากจะบ้าตาย...เล่น หกโมง เลิก ประมาณ สี่ทุ่ม....นี่เรทไปเกือบห้าทุ่มจะเลิก.....เลยเจอ....แบบที่กล่าวข้างต้น
เมื่อกลางเดือน เมษายน ยังมีหน้า มาติดต่องานเราอีก.....ผมไม่ว่างๆๆๆ....อย่างเดียว พอ...ครั้งเดียวก็เกืนทน....
แต่มันก็จบไปแล้ว ลืมได้ก็ลืมแล้วครับ

ไม่มีโต๊ะจีนที่ใหนอยากเลิกตีหนึ่งหรอก กว่าจะเก็บของเสร็จ  กว่าจะล้างทำความสะอาด มันไม่เช้าเลยหรือ

ออฟไลน์ anuwut

• ระดับ 3
  • *
  • 8629794F คุณขลุ่ย พิษณุโลก
 :flower:สู้ๆครับหมอหนึ่ง เป็นกำลังใจให้ครับผม

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
ลืมๆไปดีกว่านะครับ
 :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ ครูนันต์ หนองบัว

• ระดับ 5
  • *
  • #HL9666644Fด.ช.เคยโสด 9C00439E midi ud.
ลืมๆไปดีกว่านะครับ
 :thank1: :thank1: :thank1:

เจ้าภาพก่างก็เยอะครับ ก่างเพราะเมานะดิ พูดม่ะรู้เรื้่อง :shoots:

ออฟไลน์ เดวิด ณ.นครราชสีมา

• *
  • HL#8D1F1119 ครูภูม
บ่อยครับ ให้เล่นเร็วจิได้เลิกเร็ว กลัวฝนตก กลัวตีกัน 6โมงมีแขกมา3-4โต๊ะ ก็ได้เล่น เลิกตามปรกติ
ยิ่งงานเช้า อีก พระสวดเสร็จเล่นเลย เราพร้อมตั้งแต่7โมง แต่โฆษกประกาศไม่วางไมค์เลย งานแต่งหลั่งน้ำสังข์ประกาศอยู่นั่นแระ ต้องรอจนเสร็จพิธี สรุปเล่นเวลาปรกติคือเก่า

ออฟไลน์ ongarch

• ระดับ 3
  • *
  • 8628794Eเด็กชายโสด
สุดท้ายก็ต้องทำใจครับ เพราะตอนที่เขาเมา เขาก็สนุกไม่อยากหยุด แต่เรา!!!!!!!

ออฟไลน์ ธนรรค์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#:: 4C9EB9AC ซื้อจาก ครูภูม
บ้านผมเลิกก่อน มันยิงกราดบนเวทีเลยครับ ตายเจ็บเพียบตามที่เคยเป็นข่าว จนสยองไปทุกคณะ เขาเข็ดกันหมดเลยครับบ้านนั้น บางทีก็คงต้องคนละครึ่งทาง ส่วนมากใกล้เลิกหาเจ้าภาพไม่ค่อยเจอนี่สิ

ออฟไลน์ เอ็กซ์ สุโขทัย

• ระดับ 5
  • *
  • 9F609086- หมอบ้านนอก(หมอหนึ่ง)

แถวนั้นนานๆผมจะไปเล่นครับหมู่บ้านไหนหนอจะได้รับมือถูก :cheer:

ออฟไลน์ chit

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7F0D119E x-men : 9F61EB22 หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

ออฟไลน์ dakwat2518

• กำเนิดใหม่
  • *
  • 770F118F หนึ่งซาวด์โปรนครปฐม
 :devil: น่าจะ หนองสะ......     เดาเอาครับ

ออฟไลน์ DJ เจี๊ยบ

• ระดับ 3
  • *
  • 7E8DA873 x-men
เลยเวลาที่กำหนด ต้องเสียเงินต่อเวลาคัฟ

• **
เลยเวลาที่กำหนด ต้องเสียเงินต่อเวลาคัฟ

......ถึงตอนนั้น เวลานั้น เงิน ไม่มีค่า เลยครับ....สงสารทีมงาน มากกว่า....พลอย แย่ ใจเสียกันไปด้วย...
....พอจบ เจ้าภาพ ปิด ประตู หนีนอนเงียบ ...ปิดประตู รั้วเลย ไม่มีสนใจใคร ปล่อยเรากับโต๊ะจีน เก็บของ และเสียวสันหลัง มองซ้ายมองชวา ....จนกลับ....