ผู้เขียน หัวข้อ: ชมมศิลปวัฒนธรรมอีสาน กับ งานประเพณีลอยกระทง ริมบึงศรีฐาน ม.ขอนแก่น  (อ่าน 5847 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอแม็ค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 86654897
วันซ้อม

ข้างๆหอศิลป์

วันจริง

รับบทเป็น staff ฝ่ายเครื่องเสียง

ได้น้อง ไทคอนสาร วิศวะไฟฟ้ามาช่วย เซทระบบในตอนกลางวัน

mixer คู่ชีพ+เครื่องปรุง ใช้ คุม เฉพาะวงโปงลางของชมรมและบันทึกเสียงสดๆ 8 Track พร้อมกัน

ใช้Aspire one เป็น Remote คุม เจ้า O1V96 Digital mixer ทำให้การควบคุมระบบง่ายขึ้น

เจ้าของเครื่องเสียงกลาง วันนี้งานเบา คุมเฉพาะไมค์ พิธีกร+เปิด CD

mixer Soundcraft spirit4 24CH+เครื่องปรุง

บรรยากาศงาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2009, 17:59:35 น. โดย หมอแม็ค »

pssxsx

• บุคคลทั่วไป
Set ระบบกันตั้งแต่ 14.00 แบบสบายๆ ไม่รีบ

เริมจะชอบ Digital Mixer แล้วครับผม  ;D
อากาศวันนั้นก็เริ่มหนาวเป็นวันแรกครับ
นางสาวนพมาศก็สวย  :D :D :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2009, 07:47:41 น. โดย ไทคอนสาร »

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
ป๊าดดดด....

บ่ธรรมดาๆๆๆ

บางมดคือบ่มีจังซี่แนน้ออออ
เหอๆๆ

ลอยกระทง เวทีกลาง เปิดเทปรำ
นักดนตรีขี้ค้านขนเครื่อง

หุหุ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
วันที่ 14 พฤศจิกายน นี้

ชมรมศิลปวัฒนธรรมอีสาน พระจอมเกล้าธนบุรี
จัดงาน "พาแลงบางมด" เด้อครับ

อั่น... พี่น้อง มข. ขั่นมา  เข้างานฟรีเลยครับ

เรียนเชิญเด้อคับเด้ออ

:beer: :beer: :beer: :beer:

http://www.esanbangmod.net

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
ป๊าด สุดยอด ดิจิมอน มิกซ์

pssxsx

วันที่ 14 พฤศจิกายน นี้

ชมรมศิลปวัฒนธรรมอีสาน พระจอมเกล้าธนบุรี
จัดงาน "พาแลงบางมด" เด้อครับ

อั่น... พี่น้อง มข. ขั่นมา  เข้างานฟรีเลยครับ

เรียนเชิญเด้อคับเด้ออ

:beer: :beer: :beer: :beer:

http://www.esanbangmod.net

น่าสนครับ มีชาเขียว ชาเหลืองกินไหมน้อท่าน

• ระดับ 4
  • *
  • 86654897
เอาเสียง จากการ record 8 ch โดย O1V---> E-MU1212 ผ่าน Optical ADAT

ลายออนซอนอีสาน

pssxsx

เอาเสียง จากการ record 8 ch โดย O1V---> E-MU1212 ผ่าน Optical ADAT

ลายออนซอนอีสาน

ขอบคุณครับพี่ท่าน
ตัวนี้ Stereo Mixdown แล้วใช่ไหมครับ

pssxsx

Load ไม่ได้อ่ะ หรือเป็นที่ net ผมไม่ดีเอง :fireting2:

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
ขอบคุณครับพี่ท่าน
ตัวนี้ Stereo Mixdown แล้วใช่ไหมครับ

โห  เครื่องเทพ....

• ระดับ 4
  • *
  • 86654897
Load ไม่ได้อ่ะ หรือเป็นที่ net ผมไม่ดีเอง :fireting2:

เอาใหม่ๆ
mixdown ลวกๆ ไม่ค่อยมีเวลา กำลังทำวิจัยหามรุ่งหามค่ำ

เด๋ววันหลังจะเอามาให้ฟังอีก

ออนซอนอีสาน

โชว์วง ช.ศ.อ.  

[flash=425,344]http://www.youtube-nocookie.com/v/KyJdYo8vZEM&hl=en[/flash]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2009, 01:24:47 น. โดย หมอแม็ค »

ออฟไลน์ หนุ่มกีต้าร์พิดโลก

• ระดับ 4
  • *
  • HL#5D2E658C X-Men
แหล่มครับ  เสียดายที่ไม่มีภาพให้ดู :happy: :D :cheer: :beer: :thank1: :o^:

t

โอ้..เสียงใสมากครับพี่น้อง :happy: :happy: :th2:

• ระดับ 4
  • *
  • 86654897
แหล่มครับ  เสียดายที่ไม่มีภาพให้ดู :happy: :D :cheer: :beer: :thank1: :o^:
โอ้..เสียงใสมากครับพี่น้อง :happy: :happy: :th2:
:thank1: :thank1: :thank1: :thank2: :thank2: :thank2:

เด๋วภาพการแสดงจะตามมาทีหลังครับ

และอันนี้เป็นเบื้องหลัง การ mixdown บันทึกการแสดงสด ครั้งนี้ครับ

อัดแยก line 8 ช่อง พร้อมกันโดยใช้ digital ADAT เพียง 1 เส้น มาป้อนเข้า ช่อง digital in 1ของ Sound card EMU1212  แล้วส่งเข้า โปรแกรมNuendo
แยก 1 Stereo + 6 mono

เพิ่มเติมรายการเพลง

ลายเอ้ดอกคูน

ข้าวต้องลม

แพรวากาฬสินธุ์

• คณะก่อการ
ฟังลายแล้ว

บ่ธรรมดาๆๆ

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
ฟังแล้วคือกันครับ

แจ่มๆๆ

เล่นได้เยี่ยม  เนียน  นุ่ม มิกส์ได้ลงตัว

งามมมมม