ผู้เขียน หัวข้อ: เล่น Soundfont ด้วย BLASTER AUDIGY แล้วมีเสียงดังจิ๊ดๆ  (อ่าน 1463 ครั้ง)

boontun

• บุคคลทั่วไป
เล่น Soundfont ด้วย BLASTER AUDIGY แล้วมีเสียงดังจิ๊ดๆ
« เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 10:03:04 น. »
สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ มาไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้ฯเท่าไหร่ อยากรบกวนเพื่อนๆ พี่ ๆ ช่วยแนะนำหน่อยคือว่าผม เล่น Soundfont ด้วย BLASTER AUDIGY แล้วมีเสียงดังจิ๊ดๆ (เหมือนเวลาเราเปิดไฟนีออน แล้วกวนเครื่องเสี่ยง) อธิบายไม่ถูก จะกวนมาเป็นช่วงๆ หรือเวลาที่เพลง มีดนตรี เร็วๆ หรือเครืองดนตรีหลายๆชิ้น แล้วจะมีเสียงดังอย่างว่า.. สุดท้ายก็ ไม่มีเสียง ต้องปิด-เปิดโปรแกรมใหม่ จึงจะมีเสียง แล้วก็เป็นเหมือนเดิม อยากจะรบกวน พี่ๆ พอจะมีวิธีแก้ อาการอย่างว่าได้หรือเปล่า ครับ... ขอขอบพระคุณล่วงหน้ามากๆ ครับผม...... :thank1:

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
Re: เล่น Soundfont ด้วย BLASTER AUDIGY แล้วมีเสียงดังจิ๊ดๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 10:06:46 น. »
ย้าย สลอต PCI  ไปเสียบช่องอื่น

เอาโปรแกรมของครีเอทีฟออกทั้งหมด ให้อะไร อะไร ในวินโดวมันลืมค่าไปก่อน
 แล้วลงไดรเวอร์ใหม่ ...ลองใหม่  หากไม่หาย ตรวจโปรแกรมที่เล่นเพลง ครับ

TSCyBeRcOm

Re: เล่น Soundfont ด้วย BLASTER AUDIGY แล้วมีเสียงดังจิ๊ดๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 10:07:25 น. »
พี่กฤกษดานคร ตอบสิ(ไม่รู้ใครเอาหนูเอาไปใน การ์ดเปล่า จี๊ดๆทั้งวันทั้งคืน) ;D

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 10:11:40 น. »
พี่กฤกษดานคร ตอบสิ(ไม่รู้ใครเอาหนูเอาไปใน การ์ดเปล่า จี๊ดๆทั้งวันทั้งคืน) ;D

หากเป็นหนูน้อย ๆ งาม ๆ คือจะดี ...เอาไปซ่อนไว้   :drool:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 10:35:17 น. โดย กฤษฎานคร »

boontun

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 10:23:44 น. »
เพิ่มเติม อีกครับ. เล่นเพลง mp3 ไม่เป็นไร จะเป็นเฉพาะ  ที่เล่น ผมก็ลองเปลี่ยน Soundfont แล้ว หลาย อ. ผม ก่อนหน้าที่ผมจะตั้งกระทู้ผมลองทำตาม พี่กฤษฎานคร  แนะนำแล้ว โปรแกรมก็ตรวจแล้ว ก็ไม่หาย ก่อนหน้านั้น ไม่เป็นไร เล่นได้ปกติดี เครื่องนี้ ผมลง XP sp3 เอาไว้เล่น คาราโอเกะอย่างเดียวครับ..เล่นแบบ STEREO ธรรมดา ร้องก้นในบ้าน จะนอกบ้าน ก็เป็นวันเกิด เป็นบางครั้งครับ.. ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีๆ ขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาอ่าน ผมยังรอคำตอบ คำแนะนำทุกๆ ท่านนะครับผม....

(BLASTER AUDIGY 7.1 ผมซื้อมา ไม่นานครับ.)

ศตวรรษ มิวสิค

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2009, 11:04:58 น. »
ตามที่ผมเจอเป็นกับ การ์ดจอ Ati 8mb ครับ
เปลี่ยนการ์ดจอหายครับ เสียงที่ จิ๊ดๆๆ

boontun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2009, 09:24:42 น. »
ขอบคุณครับ มาแจ้งปิดงานครับ..สาเหตุอาจจะมาจากประการ พอดีให้โปรแกรมมั่วมาวินโดว์ให้ใหม่เลยไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้  ลงเสร็จก็เหมือนเดิมทุกอย่าง.. แต่อีกอย่างหนึ่งที่ผมไม่ได้ทำก็คือ ผมเห็นพี่เขา เอายางลบปากกา ไปขัดๆๆๆๆ ถูๆๆๆๆๆๆ ไถๆๆๆๆๆ เสียบเข้าไปใหม่ สหวี่ วี่หวี่ แล้วครับ.... (พอดีผมไม่มีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่นัก) ก็เลยตกม้าตาย.. แล้วพี่โปรแกรมมั่วส่วนตัวผม ยังแนะนำวิธีแก้ไขเบื้องต้น (คอมพ์) ให้ผมอีักเป็นแนวทางซ่อมในครั้งต่อไป แต่ก็ขอขอบคุณทุกๆ ท่าน ที่ช่วยเข้ามาดู มาช่วยแนะแนวทางให้ ขอบคุณมากๆๆ เลยครับ....... :thank1: :thank1: :thank1: :cheer:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2009, 09:58:02 น. »
จบอย่างมีความสุข  สรุปว่าการ์ดอาบน้ำไม่ถูขี้ไคลนี่เอง  ต่อไปใครมีการ์ดก็หมั่นอาบน้ำถูขี้ไคลให้การ์ดหน่อยละกันครับ