ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ครับปุ่ม Process ใน Compressor/Limiter ไว้ทำอะไรครับ  (อ่าน 2032 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฅน8ริ้ว

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • HL#6DDA0489 (หลานย่าเหล)
อยากรู้ครับปุ่ม Process ใน Compressor/Limiter ไว้ทำอะไรครับ
« เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2010, 13:32:50 น. »
อยากรู้ครับว่าปุ่ม Process ใน Compressor/Limiter ไว้ทำอะไรครับ ของ Modify หรือถ้าเป็นของยี่ห้ออื้นเขียนว่าอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 ตุลาคม 2010, 14:18:25 น. โดย ฅน8ริ้ว »

banpa

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากรู้ครับปุ่ม Process ใน Compressor/Limiter ไว้ทำอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2010, 01:21:30 น. »
enhancer...มันน่าจะปรับความกว้างของมิติเสียง...(หรือเปล่า...อิอิ)
ดูภาพไม่ค่อยชัด. และ.. มันน่าจะมี tube ...ช่วยปรับเสียงให้ใสๆ..(มั้ง.อิอิ..). เหมือนเครื่องเสียงหลอดที่มีคนเขาว่า ...เสียงใสเป็นธรรมชาติกว่าโซลิทสเตจ...มันจริงหรือเปล่าน้อ....อิอิ

ผิดพลาด..อภัยด้วยละกัน.ข้าน้อยยังอ่อนหัดนัก....เป็นแนวทาง...แก้ขัด...เผื่อถูก...รอผู้รู้..อิอิ.. :hap3:

ออฟไลน์ อาเล็ก

• ระดับ 4
  • *
  • 6E674E74 (จากลุงกานต์)
Re: อยากรู้ครับปุ่ม Process ใน Compressor/Limiter ไว้ทำอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2010, 06:43:43 น. »
อยากรู้ครับว่าปุ่ม Process ใน Compressor/Limiter ไว้ทำอะไรครับ ของ Modify หรือถ้าเป็นของยี่ห้ออื้นเขียนว่าอะไรครับ

ผมก็ไม่เคยใช้รุ่นนี้...น่าจะเป็นปุ่มสำหรับชดเชยเสียงแหลมที่ถูก COMPRESS ไป...มั้งครับ...ลองดูนะพี่

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2010, 18:59:52 น. »
enhancer...มันน่าจะปรับความกว้างของมิติเสียง...(หรือเปล่า...อิอิ)
ดูภาพไม่ค่อยชัด. และ.. มันน่าจะมี tube ...ช่วยปรับเสียงให้ใสๆ..(มั้ง.อิอิ..). เหมือนเครื่องเสียงหลอดที่มีคนเขาว่า ...เสียงใสเป็นธรรมชาติกว่าโซลิทสเตจ...มันจริงหรือเปล่าน้อ....อิอิ

ผิดพลาด..อภัยด้วยละกัน.ข้าน้อยยังอ่อนหัดนัก....เป็นแนวทาง...แก้ขัด...เผื่อถูก...รอผู้รู้..อิอิ.. :hap3:
ขอบคุณครับลองดูครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2010, 19:01:22 น. »
ผมก็ไม่เคยใช้รุ่นนี้...น่าจะเป็นปุ่มสำหรับชดเชยเสียงแหลมที่ถูก COMPRESS ไป...มั้งครับ...ลองดูนะพี่
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ