ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศการทดสอบซาวด์และเสียง....ที่เมืองสว่าง  (อ่าน 56967 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
Re: บรรยากาศการทดสอบซาวด์และเสียง....ที่เมืองสว่าง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2008, 15:32:00 น. »
ไม่รู้จักซักอย่าง ชื่ออาหารที่พูดมา แล้วจะกินได้ไหมผมเนี่ย อิอิ

ถ้าเป็นแหนมหมู ล่ะพอรู้จัก  ;D  ;D

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
Re: บรรยากาศการทดสอบซาวด์และเสียง....ที่เมืองสว่าง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2008, 15:32:33 น. »
เรียน ท่านชายโสด
ส่งท่าน พ.พล แล้วผมก็แวะกินเฟ้อที่ 5 แยก เข้านอนที่คฤหาสน์เพื่อนที่เอื้ออารีย์

เมื่อคืนนี้ ผมง่วงน่ะ เลยรีบบึ่ง ไปส่งพี่ศิริรัตน์ เสร็จก็นอน(ในรถ)หลับปานตายเหมือนกันครับ

ที่หรรษาพาเพลิน....เอิ้นขวัญพัฒนา.......ตีห้ากว่าขับรถมาทำงานครับ

คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณพิมพ์ข้อความ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้

wnkmusic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2008, 16:54:21 น. »
ไม่มีใครถามเรื่องการทดสอบซาวด์และเสียงเลยเหรอครับ แหมน่า.. สงสารเครื่องเสียงท่าน พงศ์...จังเลย บ่มีไผสนใจเล้ย >:( >:( อ้าย ๆ เด็กชายโสด... บ่เหลือซิ่นหลอดเนื้อสวรรค์สักต่อนบ่ครับ ;D ;D

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2008, 17:00:10 น. »
ไม่มีใครถามเรื่องการทดสอบซาวด์และเสียงเลยเหรอครับ แหมน่า.. สงสารเครื่องเสียงท่าน พงศ์...จังเลย บ่มีไผสนใจเล้ย >:( >:( อ้าย ๆ เด็กชายโสด... บ่เหลือซิ่นหลอดเนื้อสวรรค์สักต่อนบ่ครับ ;D ;D

งานนี้เจ้าภาพไปไม่ทัน  เขาเหมาเอาไปหมดก่อนครับ

คราวหน้าจะไปจอบเอาตั้งแต่เช้าเลยว่างั้นครับ  อิอิ

ป๋าก็... ว่าไปได้นะ  ชอบล่ะสิท่า  ฮ่า....

สำหรับ ซาวด์นั้น  ทดสอบแล้วตอนหัวค่ำ มั่วมาก

เสียงรับไม่ได้  แต่พอดึก ๆ มาหน่อยหลังจากอุ่นเครื่องได้

ประมาณ 1 ชั่วโมง เสียงที่ออกมาถือว่าน่าพอใจในระดับหนึ่งครับ

งานนี้  ถือว่าประสบผลสำเร็จครับ  ได้กวนชาวบ้านแถวนั้น  ถึง  4 ทุ่ม อิอิ

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2008, 17:21:45 น. »
พอดีเวลาค่อนข้างน้อยครับ...ฝนตกหนักด้วย..ตอนนี้ตู้ยังตากฝนอยู่เลย(แต่ก็ห่อ..ไว้อยู่น่ะขอรับ..)ว่าสิถ่ายฮูปมาให้เบิ่งอยู่  หากล้องบ่เห็น สงสัยแม่บักม่อนเอาไปด้วยหงะ...งานหน้าหาวันแดดจัดกะแล้วกัน สิได้โมเต็มที่ ประสาเครื่องเสียงน้อย ๆ ย่อม ๆ ครับ ;)
..สำหรับส้มต่อนหนะ เป็นซี้นงัวแท้ ๆ เด้อครับ บ่แม่นซี้นเก้งบ้าน..มันหายากครับเดี๋ยวนี้ ;D ;D

ตอนนี้กำลังจะต้มส้มกบที่ทีมงานไปจับเมื่อคืน..ใส่ส้มใบโมง..ผักขะแยง..อ้บ อ้บ...มาเด้อกินข้าวนำกันครับทุกท่าน. :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 กรกฎาคม 2008, 17:44:31 น. โดย พงค์ »

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2008, 17:26:06 น. »
ไม่เป็นไรครับ  ภาษาสีดาเหลือของพวกผม  มันไม่มีรูปแบบตายตัวครับ

มันขึ้นกับการใช้ลิ้นเพื่อเพิ่มสำเนียงครับ....มันต้องฟังที่สำเนียงว่าผิดไหมครับ

เพราะภาษาสีดาเหลือมันเป็น อินฟอร์มอล ฟอร์แมต ครับ ผู้พันครับ อิอิ

;D ไว้เจอภาษาใต้ของกระผมกับท่าน kungd4d บ้างแล้วจะซึ้งงงง

ออฟไลน์ สมชายทุมอาริยะ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#:740CB299
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2008, 18:18:34 น. »
เดี๋ยวถ้ามีโอกาสดีๆจะลองมองหากล้วย(ใคร)เมืองกำแพงของแท้ๆไปฝากกันเด้อครับ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 06:17:15 น. »
พอดีเวลาค่อนข้างน้อยครับ...ฝนตกหนักด้วย..ตอนนี้ตู้ยังตากฝนอยู่เลย(แต่ก็ห่อ..ไว้อยู่น่ะขอรับ..)ว่าสิถ่ายฮูปมาให้เบิ่งอยู่  หากล้องบ่เห็น สงสัยแม่บักม่อนเอาไปด้วยหงะ...งานหน้าหาวันแดดจัดกะแล้วกัน สิได้โมเต็มที่ ประสาเครื่องเสียงน้อย ๆ ย่อม ๆ ครับ ;)
..สำหรับส้มต่อนหนะ เป็นซี้นงัวแท้ ๆ เด้อครับ บ่แม่นซี้นเก้งบ้าน..มันหายากครับเดี๋ยวนี้ ;D ;D

ให้กลับมาจาก  พิดโลกก่อนครับ  ไปแน่ ๆ  จะปรับเสียงให้เข้าหูที่สุด

วันนั้น  มัน  เข้าหูเดียว(โมโน)  จะทำให้มันเข้า 2 หู(สเตอริโอ) ให้ได้

ตอนนี้กำลังจะต้มส้มกบที่ทีมงานไปจับเมื่อคืน..ใส่ส้มใบโมง..ผักขะแยง..อ้บ อ้บ...มาเด้อกินข้าวนำกันครับทุกท่าน. :D

ฮ่วย.....เสียดายเด๊  น่าจะไป  ไต้  ตั้งแต่คืนนั้นเนาะ

ยังทันนะครับพี่พงศ์...  ที่นั่งยังว่า  ออกเดินทางพรุ่งนี้ครับ

ไป-กลับครับ  1  วันเอง  จะได้ไปรับความรู้เทคนิควืธีการใหม่ ๆ

ไปด้วยกันนะครับ  ทีมงานคณะก่อการก้อย  อุดร-สกล จะได้ครบองค์คณะ

ออฟไลน์ เทพหรรษา

• ระดับ 4
  • *
  • HL#68E53C80 ดช.เคยโสด
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 06:33:53 น. »
ท่านชายโสดครับ สรุปวัน-เวลา-ไป-กลับ ให้ด้วยครับ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 06:40:32 น. »
ท่านชายโสดครับ สรุปวัน-เวลา-ไป-กลับ ให้ด้วยครับ

ไป  2  สิงหา  เวลา ก่อน 06.00 น. คืนนี้จะกำหนดอีกครั้ง

กลับ  ไม่แน่นอน  แล้วแต่สมาชิกที่เดินทาง และภารกิจครับ

เพราะวันที่ 3 ผม ฟรีเดย์ครับ  สบาย ๆ งานนี้ ขับรถสบายครับ

ทางสายเก่า  และไม่มีเหล้ามาเกี่ยวครับ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 09:35:00 น. »
ไป  2  สิงหา  เวลา ก่อน 06.00 น. คืนนี้จะกำหนดอีกครั้ง
กลับ  ไม่แน่นอน  แล้วแต่สมาชิกที่เดินทาง และภารกิจครับ
เพราะวันที่ 3 ผม ฟรีเดย์ครับ  สบาย ๆ งานนี้ ขับรถสบายครับ
ทางสายเก่า  และไม่มีเหล้ามาเกี่ยวครับ

วันที่ 3 ผมติดภาระกิจอันใหญ่หลวงเลยครับ.. ต้องขอความกรุณาพี่ชายโสดพากลับในคืนนั้นเลย..

เนื่องจากสภาอุตสาหกรรมจังหวัดหาเครื่องเสียง(ราคาถูก)ไม่ได้..
อีกทั้งผู้จัดการสาขาได้ขอร้องด้วย..เหตุเกิดจากท่านไปรับปากกับประธานอุตสาหกรรมไว้เป็นหมั้นเป็นเหมาะ..

อีกอย่าง.. งานกิจกรรมที่ซีใหญ่.. ผมรับสัมปทานเป็นรายเดือนด้วยครับ.. เค้าเรียกใช้ยังงัยก็ต้องมา..
งานนี้ต้องรบกวนพี่ชายโสดเป็นอย่างมากเลยครับ..

ขอบคุณมากมาย..

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 12:07:17 น. »
ไม่มีไร  ปัญหาทุกอย่างมีทางออกและแก้ไขหมดล่ะ...555

คนสบายที่สุดในโลกอยู่ข้างคุณแล้ว ทุกอย่างต้องสบาย

ไม่ต้องเครียด  เพราะผมก็เพิ่งได้ข่าวเมื่อประมาณ 10 โมงเช้าวันนี้เอง

ว่าลุงที่นอนป่วยที่โรงพยาบาลมาประมาณ 1 เดือนได้เสียชีวิตลง

ผมเลยโทรเช็ค ญาติ ๆ แล้ว ตกลงว่า จะมีการฌาปณกิจศพวันที่ 3 ส.ค.51

ผมได้รับปากพวกเราไว้แล้วว่าจะไป  ผมเลยบอกแม่ว่า วันที่ 3 เช้าผมถึงจะกลับ

เมื่อคืนก็ไปเยี่ยมท่านมาแล้วล่ะ  ได้คุยกันแล้ว ท่านก็ดูยังแข็งแรงดี

ก็ขอให้ดวงวิญญาณของลุงจงไปสู่สุคติ เถอะ....เพราะเห็นท่านทรมานมาก

ผมอดสงสารไม่ได้..........ป่วยโรคกำลังดังเหมือนยอดรัก เลยครับ  อิอิ

ไม่ต้องเครียดนะครับ....ผมไปพิดโลกเหมือนเดิม.....

มาฟังเสียง  ซาวด์ที่ทดสอบกันที่สกลนครวันนั้นดีกว่าครับ....เสียงพอได้ไหม

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 12:16:53 น. »
ไม่มีไร  ปัญหาทุกอย่างมีทางออกและแก้ไขหมดล่ะ...555.....................

..........................................

****** ขอแสดงความเสียใจกับท่ายชายโสด  ที่สูญเสียคุณลุงครับ เป็นแบบนี้แหละครับ นี่แหละเรียกว่าอุปสรรค  ส่วนมากเวลามีงานใหญ่ ที่เราตั้งอกตั้งใจมาก เตรียมการมาก  มักจะมีโน่นมีนี่มาขัดขวาง  ยิ่งข้าราชการอย่างผม  เจอมาเยอะมาก เตรียมไว้อย่างดีปุ๊บปับ เจอโน่นเจอนี่ ก็ต้องหัวปั่นหาทางออกกันไป....มันมีทฤษฎีเกี่ยวกับเรื่องแบบนี้ ค่อนข้างมองโลกในแง่ร้าย...เขาบอกว่าอะไรร้ายๆที่มันจะเกิด มันต้องเกิดจนได้ เช่น แก้วน้ำที่วางไว้หมิ่นเหม่  มันจะตกมากกว่าไม่ตก  และจะแตกด้วย... ???  ???

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 12:18:56 น. »
ว่าลุงที่นอนป่วยที่โรงพยาบาลมาประมาณ 1 เดือนได้เสียชีวิตลง

ไม่ต้องเครียดนะครับ....ผมไปพิดโลกเหมือนเดิม.....

มาฟังเสียง  ซาวด์ที่ทดสอบกันที่สกลนครวันนั้นดีกว่าครับ....เสียงพอได้ไหม
[
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
นับถือในน้ำใจและสปิริตท่าน เด็กชายโสด จริงๆ
ออกพรรษาแล้ว ขอคารวะ 1 จอกเด้อ

ลองฟังเสียง ซาวด์ที่ทดสอบฯ

ป๊าด ไม่ธรรมดาจริงๆ ไม่รู้จะติตรงไหน
เสียงกีตาร์ Fender ใสปิ๊ง
คนเล่นกีตาร์เสียงบอด เล่นซาวด์ตัวนี้บ่ได้
ลงตัวหมด
แบ่งปันบ้าง เด่ะ

ออฟไลน์ ทินกรณ์แมน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#440A42CE(wolverine)
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 12:21:10 น. »
ไม่มีไร  ปัญหาทุกอย่างมีทางออกและแก้ไขหมดล่ะ...555

คนสบายที่สุดในโลกอยู่ข้างคุณแล้ว ทุกอย่างต้องสบาย

ไม่ต้องเครียด  เพราะผมก็เพิ่งได้ข่าวเมื่อประมาณ 10 โมงเช้าวันนี้เอง

ผมเลยโทรเช็ค ญาติ ๆ แล้ว ตกลงว่า จะมีการฌาปณกิจศพวันที่ 3 ส.ค.51

ผมได้รับปากพวกเราไว้แล้วว่าจะไป  ผมเลยบอกแม่ว่า วันที่ 3 เช้าผมถึงจะกลับ

เมื่อคืนก็ไปเยี่ยมท่านมาแล้วล่ะ  ได้คุยกันแล้ว ท่านก็ดูยังแข็งแรงดี

ก็ขอให้ดวงวิญญาณของลุงจงไปสู่สุคติ เถอะ....เพราะเห็นท่านทรมานมาก

ผมอดสงสารไม่ได้..........ป่วยโรคกำลังดังเหมือนยอดรัก เลยครับ  อิอิ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 12:23:10 น. »
****** ขอแสดงความเสียใจกับท่ายชายโสด  ที่สูญเสียคุณลุงครับ เป็นแบบนี้แหละครับ นี่แหละเรียกว่าอุปสรรค  ส่วนมากเวลามีงานใหญ่ ที่เราตั้งอกตั้งใจมาก เตรียมการมาก  มักจะมีโน่นมีนี่มาขัดขวาง  ยิ่งข้าราชการอย่างผม  เจอมาเยอะมาก เตรียมไว้อย่างดีปุ๊บปับ เจอโน่นเจอนี่ ก็ต้องหัวปั่นหาทางออกกันไป....มันมีทฤษฎีเกี่ยวกับเรื่องแบบนี้ ค่อนข้างมองโลกในแง่ร้าย...เขาบอกว่าอะไรร้ายๆที่มันจะเกิด มันต้องเกิดจนได้ เช่น แก้วน้ำที่วางไว้หมิ่นเหม่  มันจะตกมากกว่าไม่ตก  และจะแตกด้วย... ???  ???

คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณกำลังอ่านหัวข้อนี้ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้

ขอบคุณครับ....ผมถือเป็นเรื่องปกติ  สำหรับเรื่องนี้ เพราะเจอมามาก

ช่วงนี้ก็ไม่มีไรมาก  ญาติ ๆ ที่โน่น เขาจัดการก่อน  เพราะเราผู้น้อย

ออกเสียงไม่ได้  ให้พ่อ ให้อา และลูก ๆ เขาจัดการก่อนครับ

วันอาทิตย์  โน่นล่ะ รวมญาติ ตกลงแบ่งหน้าที่กันจริง ๆ

มาฟังเสียงห่วย ๆ ที่บันทึก คนร้องห่วย ๆ อีครั้งครับ

คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณพิมพ์ข้อความ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 12:28:56 น. »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
นับถือในน้ำใจและสปิริตท่าน เด็กชายโสด จริงๆ
ออกพรรษาแล้ว ขอคารวะ 1 จอกเด้อ

ป๊าด ไม่ธรรมดาจริงๆ ไม่รู้จะติตรงไหน
เสียงกีตาร์ Fender ใสปิ๊ง
คนเล่นกีตาร์เสียงบอด เล่นซาวด์ตัวนี้บ่ได้
ลงตัวหมด
แบ่งปันบ้าง เด่ะ

ขอบคุณครับพี่ค้าง...ตัวนี้ทำเพื่อ งานที่พิษณุโลกครับ

เลยไปขอใช้ เครื่องของพี่พงศ์ที่สว่าง ทดสอบ

อีกอย่างอยากลองฟังเครื่องเสียงพี่เขาด้วยครับ

รอตัว 3.0 พร้อม ออก ในวันคล้ายวันเกิดครับ  อีกไม่กี่วัน

กำลังปรับปรุง  ใส่ผงนัว กับ รสดีอยู่ครับ...

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 12:36:27 น. »

มาฟังเสียงห่วย ๆ ที่บันทึก คนร้องห่วย ๆ อีครั้งครับ

เสียงร้องห่วยจริงๆ ไม่ใส่ Effect หรือ Reverbe ช่วยนักร้องบ้างเลย

ล้อเล่ง นึกว่า พี สะเดิดมาเอง เอ๊ะ หรือว่า ธ้นวา ราศรีธนู
เอ๊ะ หรือว่า พงษ์สิทธิ์ คำภีร์ โอ๊ยปวดเฮด

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 12:38:53 น. »
.........................
..........................

;D ลองฟังเสียงฯ ความคิดเห็นเหมือนท่านแบตแมนครับ (แม้ว่าผมจะหล่อน้อยกว่านิดนึง) แต่ถ้าดึงเสียงกีรต้าที่โซโลลง หรือไม่ก็ดึงเสียงอื่นๆทั้งหมดขึ้นอีกนิด  หูผมบอกว่าจะสมดุลมากขึ้นครับ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 12:48:54 น. »
เสียงร้องห่วยจริงๆ ไม่ใส่ Effect หรือ Reverbe ช่วยนักร้องบ้างเลย

ขอบคุณครับ พี่ค้างที่ อดสา ฟัง จนจบ  ขนาดผมร้องเอง บันทึกเองยังรับไม่ได้

ผมใช้ไมค์พร้อมหูฟังครับ  เสียบตรงเข้า ซาวด์การ์ดออนบอร์ด ของโน้ตบุ๊ค

ครับ  ไม่ได้ตกแต่งเสียงใด ๆ ทั้งสิ้น  บันทึกเสร็จก็อัพเลยครับ

;D ลองฟังเสียงฯ ความคิดเห็นเหมือนท่านแบตแมนครับ (แม้ว่าผมจะหล่อน้อยกว่านิดนึง) แต่ถ้าดึงเสียงกีรต้าที่โซโลลง หรือไม่ก็ดึงเสียงอื่นๆทั้งหมดขึ้นอีกนิด  หูผมบอกว่าจะสมดุลมากขึ้นครับ

ขอบคุณครับ ผู้พัน  ผมก็ว่ามันดังอยู่  แต่เวลาไปเล่นใส่พวกมิดิ หมอลำบ้านผม  มันกลับหาย

ก็เลยติดมันไว้แบบนี้ล่ะ  แล้ว ล็อกค่า Velocity  เอาครับ  อิอิ....

ขอบคุณทั้งสองท่านที่ทนรำคาญฟัง  จนมาให้คำชี้แนะได้  .....

จะนำไปปรับแต่งใส่ 3.0 เพื่อแจกครั้งแรก ในวันเกิดปีนี้ครับ

ที่ผ่านมาไม่กล้าแจก  กลัวว่าเสียงจะไม่ได้เรื่องครับ  อิอิ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 13:15:08 น. »

ล้อเล่ง นึกว่า พี สะเดิดมาเอง เอ๊ะ หรือว่า ธ้นวา ราศรีธนู
เอ๊ะ หรือว่า พงษ์สิทธิ์ คำภีร์ โอ๊ยปวดเฮด

แหมไปว่าเค้า ทีวันนั้นที่423 พี่ยังเอามิกซ์ไม่มีEffect ให้นักร้องที่ไหนร้องก็ไม่รู้เสียง..........อิอิ

---------++++++++++++++---------------+++++++++++++++++++------------------

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะ ท่านชายโสด.... 8)

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 13:29:31 น. »
แหมไปว่าเค้า ทีวันนั้นที่423 พี่ยังเอามิกซ์ไม่มีEffect ให้นักร้องที่ไหนร้องก็ไม่รู้เสียง..........อิอิ

---------++++++++++++++---------------+++++++++++++++++++------------------

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะ ท่านชายโสด.... 8)

ขอบคุณครับพี่...จะพากันเดินทางกี่โมงครับ

ออกพร้อมกับเอ็กซ์เม็นหรือเปล่าครับ  อิอิ

ออฟไลน์ ทีมงาน ส.สีดา

• ระดับ 5
  • *
  • Hd7487360A (X-men) 0817682909 ทีมงานส.สีดาอุดรธานี
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 13:39:28 น. »
ขอแสดงความเสียใจกับท่านชายโสดครับ เรื่องคุณลุง
 และขออภัยเป็นอย่างสูงเรื่องการเดินทางไปพิษโลกนะ ติดภาระกิจจริงๆ อยากไปแต่นายไม่อนุณาตเขาให้ตามไป กทม.ตีพันธมารครับ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 13:44:06 น. »
ขอแสดงความเสียใจกับท่านชายโสดครับ เรื่องคุณลุง
 และขออภัยเป็นอย่างสูงเรื่องการเดินทางไปพิษโลกนะ ติดภาระกิจจริงๆ อยากไปแต่นายไม่อนุณาตเขาให้ตามไป กทม.ตีพันธมารครับ

ขอบคุณครับพี่...สำหรับเรืองลุง

ไม่มีปาหันอันใด  ภารกิจเพื่อชาตินั้นยิ่งใหญ่และสำคัญกว่าครับ

ขอให้บ้านเมืองสงบซะทีเหอะ  การค้ามันซบเซามากเลยครับช่วงนี้

เบื่อจริง ๆ เมืองอุดรผมอย่มา 30 กว่าปี ไม่เคยวุ่นวายแบบนี้มาก่อน

...................พอดีกว่า.........ไม่บ่นแล้ว......................

ขอฝากให้ พี่ค้างกับผู้พัน ลองฟังอีกครั้งครับ  ปรับเสียงแล้ว

พอเข้าหูซ้ายทะลุหูขวาหรือไม่ครับ...........อิอิ..........

ที่แน่ ๆ เอาเสียงห่วย ๆ ของใครก็ไม่รู้ออกแล้วด้วยครับ...อิอิ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 13:49:12 น. »

เด๋วกลับมาหาโอกาสไปก่อการก้อย... กะก่อการต้มส้มกบ..
ที่เมืองศิริจำปานคร.. (สว่างแดนดิน) กันอีกรอบก็ได้ครับผม.. อีกอย่าง.. อยากกินก้อยเนื้อโคขุนคือกัน..มันสิแซบป่านได๋..

อันที่จริงก็อยากก่อการก้อย.. ที่บ้านผมเหมือนกัน..ใกล้ดี.. แต่ติดปัญหาที่ว่ามันเป็นบ้านแฝด..
เสียงดังไม่ค่อยได้.. แล้วช่วงนี้เพื่อนบ้านเพิ่งคลอดลูกด้วย..

จะเปิดเพลงทีต้องดูว่าเค้าออกไปธุระข้างนอกหรือเปล่า.. หรือไม่ก็อยู่บ้านหรือเปล่า.. เหอ เหอ...

มีลูกบอกหลานเด้อ.. อย่าซื้อบ้านแฝด... กัดแข้วหาเงินซื้อบ้านเดี่ยวโลด..

;D

Wow.!!!  ถืกปาดหน้า..