ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อออกทีวีครับ มีปัญหาขอเรียนถาม?  (อ่าน 2173 ครั้ง)

betarzz

• บุคคลทั่วไป
ต่อออกทีวีครับ มีปัญหาขอเรียนถาม?
« เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2008, 06:46:33 น. »
อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้องครับ  คอม 1 ตัว  สเปค เพนเที่ยม ดี 3.0กิ๊ก  แรม 1 กิ๊ก ฮาร์ดดิส 200กิ๊ก  sata  VGA  GF FX7600Gs  tv out   sound on board    ได้ต่อออกไปยังทีวี  จอแอลชีดี 42 นิ้ว  ครับ  เซตการ์ดจอ  แบบ clone   เป็นอันสำเร็จครับ เปิดเล่นคาราโอเกะก้อดีไม่มีปัญหาครับ แต่ไปเจอตรงเราซ้อนไฟล์วิดีโอไม่ได้ครัับ  ทีวีมืดไปเลย  เล่นไฟล์  vcd  avi   mpeg  ซึ่งผมทำการแอดเพลงไปเป็นรูปแบบ  .snf  ทำตามบทความอ่ะครับ   แต่เล่นไฟล์ midi ไม่มีปัญหาครับ  ต้องไปปรับ  แก้ไขอะไรบ้างครับ  ทีวีถึงออกภาพ  ช่วยชี้แนะด้วยคับ  (มือใหม่จังจัง)

ออฟไลน์ เทพหรรษา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#68E53C80 ดช.เคยโสด
Re: ต่อออกทีวีครับ มีปัญหาขอเรียนถาม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2008, 09:33:41 น. »
ให้ทำการ Update Driver ในส่วนของ Vedeo Controler  โดยใช้ Driver ของเมนบอร์ด  หรือไม่ก็ทำการUpdate driver Shipset ของ MainBoard ครับ

poom

• บุคคลทั่วไป
Re: ต่อออกทีวีครับ มีปัญหาขอเรียนถาม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2008, 14:30:44 น. »
อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้องครับ  คอม 1 ตัว  สเปค เพนเที่ยม ดี 3.0กิ๊ก  แรม 1 กิ๊ก ฮาร์ดดิส 200กิ๊ก  sata  VGA  GF FX7600Gs  tv out   sound on board    ได้ต่อออกไปยังทีวี  จอแอลชีดี 42 นิ้ว  ครับ  เซตการ์ดจอ  แบบ clone   เป็นอันสำเร็จครับ เปิดเล่นคาราโอเกะก้อดีไม่มีปัญหาครับ แต่ไปเจอตรงเราซ้อนไฟล์วิดีโอไม่ได้ครัับ  ทีวีมืดไปเลย  เล่นไฟล์  vcd  avi   mpeg  ซึ่งผมทำการแอดเพลงไปเป็นรูปแบบ  .snf  ทำตามบทความอ่ะครับ   แต่เล่นไฟล์ midi ไม่มีปัญหาครับ  ต้องไปปรับ  แก้ไขอะไรบ้างครับ  ทีวีถึงออกภาพ  ช่วยชี้แนะด้วยคับ  (มือใหม่จังจัง)

;D เซตการ์ดจอ  แบบ clone ในการตั้งค่าการแสดงผล ให้ท่านเลือก จอแอลชีดี 42 นิ้ว เป็นจอหลัก(จอที่1)
ส่วนจอมอนิเตอร์เป็นจอรอง(จอที่2)
เมื่อซ้อนไฟล์วิดีโอ จะไปโชว์ที่ จอแอลชีดี 42 นิ้ว  ส่วนที่จอมอนิเตอร์จะเป็นสีดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 ตุลาคม 2008, 15:12:38 น. โดย ครูภูม »