ผู้เขียน หัวข้อ: ปากแดงในงานมอบใบประกาศ โรงเรียนดรุณราษณ์แม่สาย 13 มี.ค 56 มีเสียงครับ  (อ่าน 5627 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกแมว ณ แม่สาย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • หมอโป่ง
เพิ่งมีงานกับเค้าครับ นานๆมีที ใช้โทรศัพท์ถ่ายทั้งรูปและวีดีโออาจจะไม่ชัดต้องขออภัยครับ

&feature=youtu.be

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 มีนาคม 2013, 09:28:16 น. โดย โกแมว ณ แม่สาย »

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)

ออฟไลน์ กัสโต้ มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 4DE4A2F3 ฟิวชั่นคอมพิวเตอร์
สวยงาม เสียงดี สุดยอด อยากได้ อยากได้ คงไม่มีบุญได้ใช้แน่ๆ   :thank1:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
สวยงาม เสียงดี สุดยอด อยากได้ อยากได้ คงไม่มีบุญได้ใช้แน่ๆ   :thank1:

มันเล็กนิดเดียวเองครับ  ระวังเจ้าภาพเขาว่าเอาเด้อครับ  อิอิ

เย็นนี้ผมมีงานในห้องประชุม  ๓๕ โต๊ะ  จะลองเล่นแอมป์เดียว สองทาง โมโน ๔ โอห์มดูครับ  อิอิ

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
สวยจริง เจ้าปากแดง...

• ระดับ 5
  • *
  • หมอโป่ง
เสียงเกินตัวครับ เทียบกับราคาแล้วผมว่าคุ้มครับ  เดี๋ยวจะมีปลีแอมป์มาใช้กะคาราโอเกะชุดเล็กอีกใช้ตัวเดียวครบหมดเสียงดีเลยล่ะ ไม่ต้องใช้mix ชุดเล็กที่ใช้ไมค์2 ตัว คาราโอเกะอีก 1 เปนดิจิตอลครับไปฟังเสียงมาแล้วสุดยอดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 มีนาคม 2013, 10:02:01 น. โดย โกแมว ณ แม่สาย »

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
เสียงเกินตัวครับ เทียบกับราคาแล้วผมว่าคุ้มครับ
กี่โอห์มครับพี่แบบนี้ ต่อยังงัยครับข้างในลำโพง

ออฟไลน์ บุญหลาย

• ระดับ 4
  • *
  • บุญหลายชาวด์HL#7EE42859 ชื้อจากพี่ เอกสุมหัวมิวสิค
สวยงามครับแต่ผมยังไม่ได้เคยฟังของจริงเลยครับ

• ระดับ 5
  • *
  • หมอโป่ง
กี่โอห์มครับพี่แบบนี้ ต่อยังงัยครับข้างในลำโพง

4 โอมห์ ครับ สายที่วิ่งมาหา sub เปนสาย 4 คอร์ครับ low 2+ 2- link mid-hi 1+ 1- ครับ

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
4 โอมห์ ครับ สายที่วิ่งมาหา sub เปนสาย 4 คอร์ครับ low 2+ 2- link mid-hi 1+ 1- ครับ

ผมมีสายสี่คอร์ยาวหลายสิบเมตรพอดี  ได้ไอเดียร์บรรเจิดแล้วครับคราวนี้  อิอิ  สุดยอดครับ

คิดตั้งนานว่าสี่ยะจะได๋  อิอิ

ปล.  โกให้ปากแดงเริ่งทำงานจากี่เฮิร์ท  ถึงกี่เฮิร์ทครับ

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
อ๋อ...ตามที่พี่เคยบอกแนะนำผมไว้ เข้าใจแระ อิอิอิ  :th2:

• ระดับ 5
  • *
  • หมอโป่ง
ผมมีสายสี่คอร์ยาวหลายสิบเมตรพอดี  ได้ไอเดียร์บรรเจิดแล้วครับคราวนี้  อิอิ  สุดยอดครับ

คิดตั้งนานว่าสี่ยะจะได๋  อิอิ

ปล.  โกให้ปากแดงเริ่งทำงานจากี่เฮิร์ท  ถึงกี่เฮิร์ทครับ

แล้วแต่สถานที่และความเหมาะสมครับ อย่างที่นี่งานแบบนี้ low ไม่เกิน 140 ครับ ที่เหลือก็ให้mid-hi รับภาระไป ตามความเข้าใจของผมนะครับ ผมเอาหูผมว่าผิดถูกอย่างไงต้องขออภัยครับ เพราะดูตามสเปกแล้วมันทำได้ก็เลยลองดูก็ปรับไปตามสเปกนั่นแหละครับ ให้พอดีๆไม่ให้power และลำโพงทำงานหนักเกินไป พยายามให้อุปกรณ์ทำงานสบายที่สุดได้แค่ใหนแค่นั้น ไม่ดันทุรังครับ

• ระดับ 5
  • *
  • หมอโป่ง
อ๋อ...ตามที่พี่เคยบอกแนะนำผมไว้ เข้าใจแระ อิอิอิ  :th2:

แม่นแล้วท่านจิตกร

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
แอมป์ 2 แท่น ลำโพงกลางแหลม ข้างละ 1 ใบ หรือ 2 ใบ เอาอยู่มั๊ยครับ กลางแจ้ง สนามฟุตบอล...ถ้าเอาอยู่ก็ถือว่ามันประหยัดทั้งพื้นที่ขนย้าย ขนส่ง ราคาที่เหมาะสม...ถ้าเอาไม่อยู่ สนามกว้างๆ น่าจะใช้ข้างละกี่ใบ... ;D ;D

• ระดับ 5
  • *
  • หมอโป่ง
กลางแหลมข้างละใบ เสียงก็ยังเยี่ยมครับ ความกว้างของเสียงครอบคลุมครับเอาอยู่ครับสำหรับงานนี้นะ ส่วนเรื่องที่จะเอาไปใช้หรือทดสอบในสนามฟุตบอลยังไม่เคยเลยเอาไว้ถ้ามีงานที่ต้องเอาไปใช้ในสนามฟุตบอล จะนำภาพและเสียงมาให้ชมครับ

• คณะบริหาร

อันนี้พื้นที่ประมาณกี่ตารางเมตรครับ... :thank1:

• ระดับ 5
  • *
  • หมอโป่ง
ลึกเกือบ150 เมตร กว้างสักร้อยกว่าเมตร ประมาณ เด็กนักเรียนกับผู้ปกครองประมาณ พันกว่าครับ อนุบาล ถึง ม.6 ประมาณเอาครับ

• คณะบริหาร
แอมป์ 2 แท่น ลำโพงกลางแหลม ข้างละ 1 ใบ หรือ 2 ใบ เอาอยู่มั๊ยครับ กลางแจ้ง สนามฟุตบอล...ถ้าเอาอยู่ก็ถือว่ามันประหยัดทั้งพื้นที่ขนย้าย ขนส่ง ราคาที่เหมาะสม...ถ้าเอาไม่อยู่ สนามกว้างๆ น่าจะใช้ข้างละกี่ใบ... ;D ;D

ถ้างานใช้เสียง  เปิดเพลงแบบสบาย ๆ งานเลี้ยง แบบผู้ใหญ่ ๆ  ไม่ต้องการเสียงอึกทึกครึกโครม  บรรยากาศแบบนั่งกินข้าว ฟังเพลง

ที่สวนอาหาร  เอาอยู่แน่นอนครับ  แต่ถ้าจะเป็นคอนเสิร์ท  แบบวัยรุ่น  เอาไม่อยู่ครับ  อย่างน้อยต้องข้างละสี่เซ็ทครับ

ถ้างานพิธีการหรือคาราโอเกะแบบสบาย ๆ คิดว่าข้างละสองเซ็ทไม่มีปัญหาครับ  อาจเพิ่มซับเป็นข้างละสามได้ครับ  แต่ปากแดงข้างละสองสบายครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
รูปนี้ดูเคร่งขรึมดีนะครับโกเหมี๋ยว..

• คณะบริหาร
รูปนี้ดูเคร่งขรึมดีนะครับโกเหมี๋ยว..

(....)

เหมือนหามตู้เย็นเลย....โคตรหนักเลยมั๊ง ดอก 18 นิ้ว Beyma 2 ดอก ... ???

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
เหมือนหามตู้เย็นเลย....โคตรหนักเลยมั๊ง ดอก 18 นิ้ว Beyma 2 ดอก ... ???

โกแกมีลูกน้องแกไม่กลัวอยู่แล้ว.. ;D

• คณะบริหาร
ลึกเกือบ150 เมตร กว้างสักร้อยกว่าเมตร ประมาณ เด็กนักเรียนกับผู้ปกครองประมาณ พันกว่าครับ อนุบาล ถึง ม.6 ประมาณเอาครับ

ใหญ่กว่าเธอก็เจอมาแล้ววว  อิอิ

• คณะบริหาร
ใหญ่กว่าเธอก็เจอมาแล้ววว  อิอิ

(....)

(....)

อันนี้พอรับได้หน่อย ถูกกว่าชุดของโกแมว กว่าครึ่ง... ;D ;D ;D

• ระดับ 5
  • *
  • หมอโป่ง
เยี่ยมครับ ชีวิตตอนปลายอยู่ก่ะเสียงเพลงดนตรี ได้เจอผู้คนที่หลากหลาย เทคโนโลยี่ ที่เปลี่ยนไปมาอยู่ตลอด มันทำให้เราต้องศึกษาและค้นคว้า ไม่หยุดนิ่ง ได้ฟังความคิดเห็นและชี้แนะจากผู้ที่มีความรู้หลายๆท่าน มันก็เลยทำให้เราอยากทดสอบและทดลอง ในแต่ละวันทำให้ยุ่งอยู่ตลอดชอบครับ ต้องขอบคุณหลายๆท่านที่ชี้แนะจะนำมาปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นไปครับ

• คณะบริหาร
เยี่ยมครับ ชีวิตตอนปลายอยู่ก่ะเสียงเพลงดนตรี ได้เจอผู้คนที่หลากหลาย เทคโนโลยี่ ที่เปลี่ยนไปมาอยู่ตลอด มันทำให้เราต้องศึกษาและค้นคว้า ไม่หยุดนิ่ง ได้ฟังความคิดเห็นและชี้แนะจากผู้ที่มีความรู้หลายๆท่าน มันก็เลยทำให้เราอยากทดสอบและทดลอง ในแต่ละวันทำให้ยุ่งอยู่ตลอดชอบครับ ต้องขอบคุณหลายๆท่านที่ชี้แนะจะนำมาปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นไปครับ

ส่วนผมเพิ่งเริ่มต้นชีวิตเองครับ  ต้องศึกษาอีกมากครับ  วอนท่านที่มีความรู้ชี้แนะด้วยครับ  รวมทั้งท่าน โกแมวด้วยครับ