ผู้เขียน หัวข้อ: พิมพ์พลอยมิวสิค สุพรรณบุรี ช่วงนี้งานเข้าดีจัง...........  (อ่าน 29823 ครั้ง)

ออฟไลน์ kann

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 86E42D79--7F0C1192หนุ่มลำดวน
Re: พิมพ์พลอยมิวสิค สุพรรณบุรี ช่วงนี้งานเข้าดีจัง...........
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 08:05:48 น. »
ครับ ขอบคุณครับ ใกล้แล้วแต่ต่อไฟดีซีเข้า เมื่อวานลงได้ข้างละสอง สายปลั๊กบ้านเขาสายหนึ่งเอง กระเดื่องออกไฟจาก221เหลือ215โวลย์ เบเกอร์อยู่บนฟ้ามันทิปใครจะปีนไปกดมันนี่ แต่วงจร OVPของสวิทช์ชิ่งทำงานได้ดีไฟดีซีไม่ตกเลย ก็ต้องขอบคุณหมอนบหละครับ การแก้ปัญหาต่างๆ ให้ผ่านไปด้วยดีครับ

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL- 555A571E
Re: พิมพ์พลอยมิวสิค สุพรรณบุรี ช่วงนี้งานเข้าดีจัง...........
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 08:33:35 น. »
ขอสมัครเป็นคอนวอยครับ ของานละเมา ;D

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 08:46:07 น. »
ขอสมัครเป็นคอนวอยครับ ของานละเมา ;D

สองชั่วโมงสี่กลม   พี่จ้างเขาดีกว่าหว่ะ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 23:29:17 น. »
เมื่อวาน    มีงานดนตรีเล็กๆครับ   เป็นงานฮิตในช่วงนี้คือเลี้ยงเกษียณอายุราชการของข้าราชการสังกัดสำนักงานสาธารณสุขอำเภอศรีประจันต์  
จัดในหอประชุมครับ   ก้องแหลกราญ

ก่อนหน้านั้นในช่วงเช้า   ได้รับมอบหมายจากสาธารณสุขอำเภอทีเป็นเจ้านายผมให้ไปประชุมแทนที่ จ.เพชรบุรี โดยขับรถของสำนักงานไป  
ช่วงบ่ายหลังจากกินข้าวเสร็จก็ได้เวลาโดดประชุมขับรถกลับบ้าน
ถึงบ้านแบบใจหายใจคว่ำครับ  เพราะรถที่ขับไปท่อน้ำมันแตก  วิ่งแจกน้ำมันมาตลอดทาง  หน้าแฟลตวิทยาก็เป็นแอ่งย่อมๆ
จะจอดร้านซ่อมก็กลัวกลับมางานเย็นไม่ทัน   เลยต้องกลับทั้งๆที่มันรั่ว
มาถึงสำนักงานน้ำมันเหลือขีดเดียว   ให้น้องๆเอาไปเข้าอู่  ส่วนผมให้เจ้าปื๊ดขับรถปิ๊อัพคันเก่าของผมบรรทุกของมารอที่ทำงานแล้ว   พร้อมกับเมียมันที่ให้มาร้องเพลง

ไปถึงงานก็ช่วยติดตั้งเครื่องเสียงแบบเร่งรีบพักใหญ่ก็ได้ลองเสียง  พร้อมกับฝนที่เทกระหน่ำนอกหอประชุม  แต่แล้วก็เกิดเหตุไฟดับไปอีกสองรอบ  กว่าจะแก้ไขกันได้   
มาเริ่มเล่นเอาเกือบทุ่ม   เครื่องเสียงข้างละสองเซ็ตล้อมคนดูให้รอบครับ  ไไม่ค่อยก้อง นูโวครับ   มาดูภาพดีกว่า

เครื่องเสียงล้อมคนดูครับ จะได้ไม่ต้องเปิดดัง   ลดเสียงสะท้อน

จุดที่นายอำเภอกับผู้อำนวยการโรงบาลอยู่ คือจุดโฟกัสเสียง  ชัดเจนดีครับ

ฉากเวทีสีแดง แต่เมื่อย้อมด้วยไฟแอลอีดีก็สวยไปอีกแบบ  เปลี่ยนสีได้ด้วย

การแสดงจากน้องๆ  มอบให้รุ่นป้าที่จะเกษียณ

เครื่องมือหากินที่ถึงเวลาต้องเปลี่ยนแปลงแล้วครับจากรายได้สี่ห้างานเดือนนี้  รวมๆแล้วมีเงินสำรองในกระเป๋าหมื่นกว่าบาท  คงพอซื้อดิจิม่อน มิกซ์สักตัว  
แต่ยามาฮ่า ไมค์โปรตั้งใจจะเก็บไว้

ขอบคุณที่เข้าชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กันยายน 2014, 23:33:12 น. โดย นพ ณ สุพรรณ »

ออฟไลน์ อ๊อฟ คลองสามวา

• ระดับ 5
  • *
  • HL#->95D6532F (นิมิตรใหม่)
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 23:36:48 น. »
หมดงานยังลุง ยามาห้าม ลุงเก็บไว้เถอะมันรอดผลซะตากรรมของมันมาเยอะแล้ว รุ่นพี่รุ่นน้องมันโดนถีบออกจากบ้านไปรายตัว

ถ้ามันไม่ถูกใจลุงจริงผมว่ามันกระเด็นไปนานแล้ว แล้วที่ว่าสไล้มันง๊อกๆแง๊กๆ ลุงก็ยังไม่เปลี่ยนใช่ไหม 555

ถ้าลุงขายผมสงสารคนซื้อต่อ ลุงทรมาณมันซ่ะ ถ้าใจดีจะให้ฟรี ผมอาสารับไว้เองครับ จะดูแลอย่างดีเลย  :kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 23:39:54 น. »
หมดงานยังลุง ยามาห้าม ลุงเก็บไว้เถอะมันรอดผลซะตากรรมของมันมาเยอะแล้ว รุ่นพี่รุ่นน้องมันโดนถีบออกจากบ้านไปรายตัว

ถ้ามันไม่ถูกใจลุงจริงผมว่ามันกระเด็นไปนานแล้ว แล้วที่ว่าสไล้มันง๊อกๆแง๊กๆ ลุงก็ยังไม่เปลี่ยนใช่ไหม 555

ถ้าลุงขายผมสงสารคนซื้อต่อ ลุงทรมาณมันซ่ะ ถ้าใจดีจะให้ฟรี ผมอาสารับไว้เองครับ จะดูแลอย่างดีเลย  :kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2:

เปลี่ยนแล้วทุกอัน  หมดไปเกือบสองพัน   ขอเก็บไว้สำรองให้ลูกร้องเพลงน่ะๆๆๆ

เดือนนี้มีแค่นี้ เดือนหน้ากับเดือนโน้นมีเดือนละงานเดียว

• ระดับ 5
  • *
  • 86E42D79--7F0C1192หนุ่มลำดวน
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2014, 06:05:35 น. »
หมอนบยิงไฟข้างเดียวหรือเปล่าครับ เขาใช้แบบใหนกันครับ อันจั๊กบาทละน้อ มีแต่ความติดแปลกๆมาให้ศึกษาและให้น้องๆเดินตามขอบคุณหลาย :thank1:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2014, 06:43:12 น. »
หมอนบยิงไฟข้างเดียวหรือเปล่าครับ เขาใช้แบบใหนกันครับ อันจั๊กบาทละน้อ มีแต่ความติดแปลกๆมาให้ศึกษาและให้น้องๆเดินตามขอบคุณหลาย :thank1:

ตั้งเสา   ยิงสองข้างครับ  ไม่งั้นมันจะเป็นเงา

สี่ดวงหมื่น 

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2014, 08:07:32 น. »
เขาขาย3x36ราคาพันกว่าบาทเอาได้หรือแพงครับ ตัวคุมก็พันกว่าบาท

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2014, 08:28:57 น. »
เขาขาย3x36ราคาพันกว่าบาทเอาได้หรือแพงครับ ตัวคุมก็พันกว่าบาท

เอาได้ครับ 

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2014, 08:53:17 น. »
เอาได้ครับ 
ครับขอบคุณครับงั้นซื้อเอาดีกว่าตอนแรกจะทำเองวิ่งตามเสียงเพลงใช้ไตรแอคขับ220โวลย์ :thank1: