ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ โปรแกรมมีปันหา  (อ่าน 7940 ครั้ง)

ไข่มุก

• บุคคลทั่วไป
ช่วยด้วยครับ โปรแกรมมีปันหา
« เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2009, 09:35:46 น. »
เรียนถามทุกท่าน
ผมสมาชิก xtreme v.3
          เครื่อง com cpu p4 3 g  ram 2 g  sb 0220 2 ตัว  xtreme v3..42
ตอนแรกผมใช้งานได้ปกติ    หลังจาก format ลง windows xp 2 (2007 v.8ลงตัวเดิม) แล้วลง xtreme ใหม่มีปัญหาโปรแกรมแสดงหน้าต่างดังนี้
1. cannot open file "extreme karaoke\rhythms\900-???-??????_GM_110.mid"the filename,directory,or volume label syntax is incorrect     คริก ok พบหน้าต่าง
2. access violation at address 005fa693 in module "karaplayer.exe".read of address 00000078.   คริก ok เข้าเข้าโปรแกรม xtreme จอสีขาว มีนาฬิกาที่มุมบนด้านซ้ายอย่างเดียว
                                                        ขอคำแนะนำด้วยนะครับ คืนนี้ต้องใช้ประกอบการกินไก่   ขอบคุณมาก :em17:

pssxsx

Re: ช่วยด้วยครับ โปรแกรมมีปันหา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2009, 09:36:50 น. »
"extreme karaoke\rhythms\900-???-??????_GM_110.mid"

น่าจะเป็นกับเรื่อง ภาษา ของ Windows ครับ ให้ลงภาษาครับ โดยไปที่
1. Control panel เปิด Regional and Language Option
2. แล้วไปที่แถบ Languages ให้ใสเครื่องหมายถูกทั้งสองอัน และใส่แผ่น Windows ไว้ด้วยนะครับ
3. จากนั้นไปที่แถบ Regional Option แล้วเลือกให้เป็น Thai กับ Thailand
4. จากนั้นไปที่แถบ Advance แล้วเลือกให้เป็น Thai
5. จากนั้น Restart 1 ที แล้วลอง Xtreme ใหม่ครับ

ลองดูนะครับ ได้ผลอย่างไรบอกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มกราคม 2009, 09:42:17 น. โดย ไทคอนสาร »

ไข่มุก

Re: ช่วยด้วยครับ โปรแกรมมีปันหา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2009, 09:44:40 น. »
ขอบคุณครับจะลองดู  แล้วจะแจ้งเพื่อทราบครับ

ไข่มุก

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2009, 09:57:58 น. »
ไปแก้ตามที่แนะนำ  ผล คงเดิม  สมาชิกท่านใดทราบแนะนำด้วยนะครับ  และท่าน x-men อยู่หรือเปล่า ว.2 ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2009, 10:09:40 น. »
ลองเช็ดด้วย ว่าลงไดร์เวอร์ครบไหมครับ เคยเจอลักษณะนี้เหมือนกัน พอลงครบทุกอย่างแล้วก็ได้..

ไข่มุก

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2009, 10:26:30 น. »
พบปัญหาแล้วครับ
  ตามหน้าต่างที่แสดง โปรแกรมวิ่งไปหา ไฟล์ใน rhythms ตามที่แสดงภาษาแปลกๆ   ผมได้เข้าไปดูใน folder - rhythms มีอะไรได้จำลองไฟล์ใน rhythms
ผมได้ลบไฟล์แปลกๆออกเข้าเข้า xtreme ตามปกติ ผล ใช้ได้คงเดิม

ขอบคุณมากสำหรับทุกคำตอบ  สุขสันต์วันกินไก่    :em01:

pssxsx

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2009, 10:28:57 น. »
ดีใจด้วยครับ ยังไงก็สั่ง chkdsk /f ด้วยนะครับ

nimitmai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2009, 10:40:48 น. »

น่าจะเป็นกับเรื่อง ภาษา ของ Windows ครับ ให้ลงภาษาครับ โดยไปที่
1. Control panel เปิด Regional and Language Option
2. แล้วไปที่แถบ Languages ให้ใสเครื่องหมายถูกทั้งสองอัน และใส่แผ่น Windows ไว้ด้วยนะครับ
3. จากนั้นไปที่แถบ Regional Option แล้วเลือกให้เป็น Thai กับ Thailand
4. จากนั้นไปที่แถบ Advance แล้วเลือกให้เป็น Thai
5. จากนั้น Restart 1 ที แล้วลอง Xtreme ใหม่ครับ

ลองดูนะครับ ได้ผลอย่างไรบอกด้วย

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=9209.0

มีสมาชิกบางท่านมีปัญหา พอติดตั้งโปรแกรมแล้วเมนูภาษาไทย ของตัวเลือกต่าง ๆ แสดงออกมาเป็นภาษาต่างด้าว
ลองเซ็ตค่าตามขั้นตอนข้างล่างครับ ......

*** มีสมาชิกบางท่านบอกว่าให้เปลี่ยนธีม [Themes] เป็น Windows XP ภาษาไทยก็จะเป็นปกติครับ ***

ทำให้ Windows XP ใช้ภาษาไทยได้ และสลับภาษาด้วย Grave Accent [~]

วิธีในการปรับแต่งให้ Windows XP นั้นใช้ภาษาไทยได้สมบูรณ์และยังสามารถทำการปรับคีย์ภาษาโดยคีย์ ~ อีกด้วย

ขั้นตอน

1. ไปที่ Start ตามด้วย Control Panel แล้วไปที่ Regional and Language Options

2. ที่ Tab คำสั่ง Languages นั้นไปที่ Supplemental language support ให้เลือก Install files for complex cript and right to left languages(including Thai) เพื่อติดตั้งภาษาไทย และที่ Install files for East Asian Languages ด้วย แล้วกด Apply

3. ที่ Tab คำสั่ง Regional Options ตั้งค่าที่ Standards and formats เป็น Thai และ Location ให้เป็น Thailand ให้เหมือนรูปด้านล่าง

4. ไปที่ Tab คำสั่ง Advanced แล้วไปที่ Language for non-Unicode programs ให้เลือก Thai แล้ว กด Apply ซึ่งขั้นนี้อาจจะต้องใช้แผ่นติดตั้ง Windows Xp และ Restart เครื่อง

5.หลังจาก Restart ก็มาสู่การปรับการเปลี่ยนภาษาแบบ Accent Engrave (หรือ คีย์ ~)

6.กลับมาที่ Regional and Language Options ตามเดิม (เหมือนในข้อที่ 1) แล้วเลือกไปที่ Tab คำสั่ง Details

7. จะมีหน้า Text Services and Input Languages ขึ้นมาแล้วจากนั้น กดที่ Key Settings…

8.จะมีหน้า Advanced Key Settings ขึ้นมาแล้วจากนั้น กดที่ Change Key Sequence…

9.เลือก Grave Accent [~] แล้วก็กด OK

10. เพื่อทำให้มันสมบูรณ์ก็ Restart อีกรอบครับ คราวนี้ท่านจะได้ใช้ภาษาไทยแล้วครับ

ที่มา: http://www.thaicyberpoint.com

หรืออีกเว็บลิ้งค์หนึ่งครับ.. การปรับแต่ง Windows XP ให้ใช้ภาษาไทยได้ และสามารถเปลี่ยนมาใช้ตัวเซ็ตคีย์ Accent Engrave (~)
เป็นคีย์สลับภาษา http://se-ed.net/sanambin/s-windows-xpthai.html

van

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2010, 11:53:30 น. »
เรียนถามทุกท่าน
ผมสมาชิก xtreme v.3
          เครื่อง com cpu p4 3 g  ram 2 g  sb 0220 2 ตัว  extreme v3..42
ตอนแรกผมใช้งานได้ปกติ    หลังจาก format ลง windows xp 2 (2007 v.8ลงตัวเดิม) แล้วลง xtreme ใหม่มีปัญหาโปรแกรมแสดงหน้าต่างดังนี้
1. cannot open file "extreme karaoke\rhythms\900-???-??????_GM_110.mid"the filename,directory,or volume label syntax is incorrect     คริก ok พบหน้าต่าง
2. access violation at address 005fa693 in module "karaplayer.exe".read of address 00000078.   คริก ok เข้าเข้าโปรแกรม xtreme จอสีขาว มีนาฬิกาที่มุมบนด้านซ้ายอย่างเดียว
                                                        ขอคำแนะนำด้วยนะครับ คืนนี้ต้องใช้ประกอบการกินไก่   ขอบคุณมาก :em17:

ผมไม่เข้าใจครับ งงงง  อ้างถึงแล้วก็หายไม่พูดไม่จา

ดชส.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 พฤษภาคม 2010, 13:44:03 น. โดย เด็กชายเคยโสด »