ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดจำหน่ายแล้วครับ eXtreme Light Control รีบจับจองและสั่งซื้อด่วนมีจำนวนจำกัด  (อ่าน 317700 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลุงกานต์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#: 9F641096
ตอบแทนครับ

ตัวที่ท่านต้องการตอนนี้เสร็จแล้วติดต่อโอนเงินได้เลยครับ
  โอ้   มาพอดี  เอาอย่างนี้  คือ ผู้ที่สั่ง lot#2  ตรวจดูรายชื่อแล้ว มีท่าน นิค คนเดียว  เลยไม่แน่ใจ  ตกลงโอนได้เลยใช่หรือไม่ครับ (ช่วยยืนยันแทนท่าน X ด้วย)  อยากโอนแล้ว

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
พรุ่งนี้ได้ฤกษ์ส่งมอบ Xtreme Light Control จำนวน 6 ชุด ใครอยากได้ไว้ใช้งานก็จับจองกันได้โดยตรงที่ท่าน X-men นะครับ  ;)

นี่ครับลุงกานต์

โอ้   มาพอดี  เอาอย่างนี้  คือ ผู้ที่สั่ง lot#2  ตรวจดูรายชื่อแล้ว มีท่าน นิค คนเดียว  เลยไม่แน่ใจ  ตกลงโอนได้เลยใช่หรือไม่ครับ (ช่วยยืนยันแทนท่าน X ด้วย)  อยากโอนแล้ว

ตามนี้ครับ โอนให้Xmen นะครับ โอนมาที่ผมเดี๋ยวแจกทุนนักศึกษาหมด คริคริ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 3 กันยายน 2009, 06:55:17 น. โดย นายยอด »

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
ส่งถึงมือเสร็จบอกว่ามีคนจองหมดแล้ว เลยต้องตั้งหน้าตั้งตาผลิตต่อไปครับ  ;)

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
จองเพิ่มอีก 1 ชุดครับ (รุ่นใหญ่ 1U)  รับของปลาย ๆ เดือน

kadok

• บุคคลทั่วไป
ขอจองรุ่น 1 ยู ใหญ่ 1 แท่นครับ คนลำปางเน้อ เสร็จยังไงแจ้งทาง pm หรือ 087-191-3471

ออฟไลน์ ชิษ บึงกาฬ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0606C8 (X-Men)
โอนเงินให้แล้วครับ ท่าน x-men
รายละเอียดทาง PM ครับ

ได้รับสินค้าแล้วครับผม ตอนเย็นจะทดสอบครับ
มีตำหนิ...นิดหน่อย น่าจะเป็นฝีมือของพี่ไปรษณีย์ไทย

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
ได้รับสินค้าแล้วครับผม ตอนเย็นจะทดสอบครับ
มีตำหนิ...นิดหน่อย น่าจะเป็นฝีมือของพี่ไปรษณีย์ไทย

เอทำไมมันงอถึงขนาดนั้นสงสัยโยนลงพื้นแน่เลย

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
เป็นเหตุการณ์ปกติ ของพี่ไปรษณีย์ไทยครับ...
 :mad245: :mad245:

somjainuk74

เป็นเหตุการณ์ปกติ ของพี่ไปรษณีย์ไทยครับ...

แปลก โยนให้งออย่างนี้ ผมทำไม่ได้
ไปรษณีย์ไทยเขาเก่งเนาะ

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
เอทำไมมันงอถึงขนาดนั้นสงสัยโยนลงพื้นแน่เลย
ใช่แน่ๆครับ
วันก่อนผมรับ power amp ขนาด ๑ u  ลึกกว่าเครื่องนี้ไม่มาก น้ำหนักก็ไม่ได้มากมาย แถมอัดกระดาษแข็ง + กันกระแทกอย่างดี
มันโยนเสียปีกงอแบบนี้  แต่เป็นปีกด้านหลัง ซึ่งไม่น่าจะงอง่ายๆเลย  
การบริการมันสุดห่วยจริงๆ ไม่มีจิตสำนึกของนักบริการอยู่ในใจพวกมันเลย
แต่ทำไงได้ ไม่มีทางเลืก....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กันยายน 2009, 17:02:14 น. โดย เสธ.รุณ »

somjainuk74

ใช่แน่ๆครับ วันก่อนผมรับ power amp ขนาด ๑ u  ลึกกว่าเครื่องนี้ไม่มาก น้ำหนักก็ไม่ได้มากมาย แถมอัดกระดาษแข็ง + กันกระแทกอย่างดี มันโยนเสียปีกงอแบบนี้  แต่เป็นปีกด้านหลัง ซึ่งไม่น่าจะงอง่ายๆเลย  การบริการมันสุดห่วยจริงๆ ไม่มีจิตสำนึกของนักบริการอยู่ในใจพวกมันเลย แต่ทำไงได้ ไม่มีทางเลืก....
ผู้พันลองห่อสิ่งที่ไม่ได้ใช้ แล้วลองโยนดูซิ จะงอไหม ผมทำไม่ได้ นอกจากยกขึ้นกระแทกแรงๆลงพื้นปูน

kceclub

น่าสนใจครับ..น่าลอง....

ออฟไลน์ uit

• ระดับ 4
  • *
  • HL#1 No.440806DB HL#2 No.4D2D90F3

Xtreme Light Control ที่ผมสั่งซื้อผ่านครูภูมก็เหมืนกัน แต่ไม่งอมากเท่านี้
เป็นปีกด้าน breaker 
ผลงานไปรษณีย์ไทย ยิ่งผ่านการส่งหลายทอด โอกาสเสียหายมีมากครับ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
พิมพ์ตัวหนังสือใหญ่ๆ แปะไว้ตอนส่ง... :th1:

กรุณาอย่าโยน...ของแตก!!!!!

• ระดับ 4
  • *
น่าสนใจครับ..น่าลอง....

ติดต่อท่าน x-men เลยครับ
เมื่อวานนี้  งม ๆ ซาว ๆ กับเจ้า Light Control อยู่

[/quote]
พิมพ์ตัวหนังสือใหญ่ๆ แปะไว้ตอนส่ง... :th1:

กรุณาอย่าโยน...ของแตก!!!!!

...ก็อาจช่วยได้ระดับหนึ่งครับ ....หรือไม่ก็แพ็คใส่กล่องที่ใหญ่ขึ้น ใส่โฟมหรือหนังสือพิมพ์หนา ๆ หน่อย...

ยัง งง ๆ กับระบบควบคุมเล็กน้อยครับ

ถ้าเรากดปุ่ม On ที่ตัวนี้ มันจะเล่นตามจังหวะที่ตั้งไว้ (8 จังหวะ ที่อยู่ใน Folder Light ) ใช่หรือไม่ครับ
...และถ้าเราต้องการให้มันเล่นตามจังหวะกลองและดนตรี เราต้องให้เป็น Off ใช่หรือไม่ครับ
เท่าที่ทดสอบ ถ้าเราตั้งไว้ที่ Off แล้วเล่นเพลง
ช่องที่ 1 จะเป็นกระเดื่อง ....(สังเกตุที่ไฟกระพริบแล้วไม่ค่อยตรงจังหวะเท่าไหร่ ช้ากว่านิดหน่อย)
            หรือผมดูไ่ม่ออก
ช่องที่ 2 เป็นแสนร์ .......อันนี้ตรงเป๊ะ....
ช่องที่ 3 เป็นคาเบล.......ตรงเป๊ะเหมือนกัน
ช่องที่ 4 เป็นอะไร..ยังแยกไม่ออกครับ
ช่องที่ 5-8 เป็นดนตรีอื่น ๆ อันนี้ก็แยกไม่ออกครับว่าแทนชิ้นไหนบ้าง

.....แต่ตอนที่โซโล่กลอง มันกระพริบทุกดวง ดูแล้วตื่นเต้นดีครับ

แล้วตรงช่องหรี่ปิดไฟ ที่ตั้งไว้เลข 5 นั้น หมายถึงอะไรครับ ควรตั้งไว้ที่เท่าไหร่ครับ
ผมใช้หลอดไฟสีธรรมดา 60 วัตต์ครับ
 :thank1:

ติดต่อท่าน x-men เลยครับ
เมื่อวานนี้  งม ๆ ซาว ๆ กับเจ้า Light Control อยู่

...ก็อาจช่วยได้ระดับหนึ่งครับ ....หรือไม่ก็แพ็คใส่กล่องที่ใหญ่ขึ้น ใส่โฟมหรือหนังสือพิมพ์หนา ๆ หน่อย...

ยัง งง ๆ กับระบบควบคุมเล็กน้อยครับ

(....)

ถ้าเรากดปุ่ม On ที่ตัวนี้ มันจะเล่นตามจังหวะที่ตั้งไว้ (8 จังหวะ ที่อยู่ใน Folder Light ) ใช่หรือไม่ครับ
...และถ้าเราต้องการให้มันเล่นตามจังหวะกลองและดนตรี เราต้องให้เป็น Off ใช่หรือไม่ครับ
เท่าที่ทดสอบ ถ้าเราตั้งไว้ที่ Off แล้วเล่นเพลง
ช่องที่ 1 จะเป็นกระเดื่อง ....(สังเกตุที่ไฟกระพริบแล้วไม่ค่อยตรงจังหวะเท่าไหร่ ช้ากว่านิดหน่อย)
            หรือผมดูไ่ม่ออก
ช่องที่ 2 เป็นแสนร์ .......อันนี้ตรงเป๊ะ....
ช่องที่ 3 เป็นคาเบล.......ตรงเป๊ะเหมือนกัน
ช่องที่ 4 เป็นอะไร..ยังแยกไม่ออกครับ
ช่องที่ 5-8 เป็นดนตรีอื่น ๆ อันนี้ก็แยกไม่ออกครับว่าแทนชิ้นไหนบ้าง

.....แต่ตอนที่โซโล่กลอง มันกระพริบทุกดวง ดูแล้วตื่นเต้นดีครับ

แล้วตรงช่องหรี่ปิดไฟ ที่ตั้งไว้เลข 5 นั้น หมายถึงอะไรครับ ควรตั้งไว้ที่เท่าไหร่ครับ
ผมใช้หลอดไฟสีธรรมดา 60 วัตต์ครับ
 :thank1:

เข้าใจถูกต้องแล้วครับปุ่ม On เมื่อต้องการเล่นไฟวิ่ง ปุ่ม Off ให้เล่นตามเสียงเพลงมิดิ ช่อง 5-8 เป็นจังหวะของเพลงครับ (beat)
ส่วนช่องหรี่ไฟ 5 หมายถึง หรี่ไว้ 5% สำหรับใช้หลอดไฟพาร์ ถ้าหลอดธรรมดาตั้งให้เป็น 0 เลยก็ได้ครับผม

• ระดับ 4
  • *
รวดเร็วดีแท้...ขอบคุณครับ
เพิ่มเติมเล็กน้อย ปุ่มกดสีแดงที่ตัวเครื่องน่าจะเป็นลักษณะยุบตัวลงเพื่อให้ชัดเจน
และน่าจะยาวกว่านี้เล็กน้อย เพราะเมื่อวานกดแล้ว มีไฟรั่วดูดมือไปจ๊วบ..นึง
เพราะตัวยึดปุ่มมันเป็นเหล็ก  ...ไม่ได้ต่อสายดิน
อันนี้ไม่ใช่ปัญหานะครับ .... :thank1:

รวดเร็วดีแท้...ขอบคุณครับ
เพิ่มเติมเล็กน้อย ปุ่มกดสีแดงที่ตัวเครื่องน่าจะเป็นลักษณะยุบตัวลงเพื่อให้ชัดเจน
และน่าจะยาวกว่านี้เล็กน้อย เพราะเมื่อวานกดแล้ว มีไฟรั่วดูดมือไปจ๊วบ..นึง
เพราะตัวยึดปุ่มมันเป็นเหล็ก  ...ไม่ได้ต่อสายดิน
อันนี้ไม่ใช่ปัญหานะครับ .... :thank1:

เดี๋ยวรุ่นใหม่จะปรับปรุงเปลี่ยนปุ่มให้ใหม่ครับ

somjainuk74

เพราะเมื่อวานกดแล้ว มีไฟรั่วดูดมือไปจ๊วบ..นึง
ไม่ต้องต่อหรอกสายดิน เอาตัวท่านเป็นสายดินแทนก็ได้ :hap3: :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
ของผมปีกที่ยึดกับแรคก็งอทั้งสองข้างเลย  ทุกวันนี้ก็ใช้แบบคดๆไปนั่นแหละ  เคาะกลับก็ไม่เข้าที่ :bla:

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
ของผมปีกที่ยึดกับแรคก็งอทั้งสองข้างเลย  ทุกวันนี้ก็ใช้แบบคดๆไปนั่นแหละ  เคาะกลับก็ไม่เข้าที่ :bla:

มันไม่ดีก้อ...ให้น้องใช้อีกสักอย่างก็แล้วกันนะพี่....อิอิ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
มันไม่ดีก้อ...ให้น้องใช้อีกสักอย่างก็แล้วกันนะพี่....อิอิ

:bla: :fireting: :hit: :sadism: :fireting2: :shoots: :o^: ;) :love2:

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
:bla: :fireting: :hit: :sadism: :fireting2: :shoots: :o^: ;) :love2:

ล้อ..เล่น..น่า พี่ตุ้มจะได้ไม่เครียด อิอิ :o^: :o^: :love2:

ทดลองเบิร์น ไปถึงไหนแล้วครับพี่...

kadok

หวัดดีครับคุณ วิทยา ผมโทรหาหลายรอบ หลายครั้งแล้วผมจะโอนเงินเพื่อสั่ง คอนโทรลไฟ เงียบไม่มีคำตอบเลย ยังไงแล้วโทร กลับด้วยครับ 087-191-3471 สัมพันธ์

ออฟไลน์ เอกชัยเซอร์วิส

• ระดับ 4
  • *
  • 4C9EB9A3 ( X-men )
ช่วยอธิบายวิธีการใช้งาน แบบไม่ต่อกับคอมพิวเตอร์ ด้วยครับ