ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดจำหน่ายแล้วครับ eXtreme Light Control รีบจับจองและสั่งซื้อด่วนมีจำนวนจำกัด  (อ่าน 317807 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนสรร ไคล์แมค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 6D221856
ไม่ผิดหวังครับถ้ามีไว้ งานเล็ก จนถึงขนาดกลาง ผ่านฉลุย :beer: :beer: :th2:
ผมเล่นวงใหญ่ยังใช้เลยป๋า

(เพราะยังไม่มีเงินซื้อตัวไหม่ อิอิ)

ออฟไลน์ น้ายิ่ง

• ระดับ 5
  • *
  • HL## 8C09BEC5 ( x-men)
รับรองไม่ผิดหว้ง ครับ...ผมใช้มาจะปีแล้ว นะครับ...

ออฟไลน์ แชร์มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • 5D2E6587 ครูภูม
มีขายตลอดไปไหมครับ

เผื่อวันหน้าต้องการ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Lot นี้ยังมีที่ผมอีก 3 ตัวครับผม

• ระดับ 5
  • *
สอบถามครับที่ light control ตัวเลขสีแดงคืออะไร รู้แต่สีเขียว...

สอบถามครับที่ light control ตัวเลขสีแดงคืออะไร รู้แต่สีเขียว...

สีแดงคือเลขบอกความเร็วของไฟวิ่งครับผม

• ระดับ 5
  • *
อยากให้มีที่เปลี่ยน step ในจอเล็กครับ โดยเวลาคลิกแล้วไม่ต้องเป็นจอใหญ่ก่อน แล้วอยากให้ย่อส่วนจอเล็กให้เล็ก
ลงอีก 50%..ให้ความยาวเท่ากับ นาฬิกา + song position  :beer:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 พฤษภาคม 2010, 19:42:08 น. โดย น้ายิ่ง »

ออฟไลน์ โจ้ เด็กพะเยา

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6484B607(โดนขโมย) 7662DAEC (ซื้อใหม่)
เช่น คอมผมอยู่กะ mixer หน้าเวทีห่างจากเวที30-40 เมตร แต่ light control อยู่หลังเวที จะต้องใช้สายแบบไหนอะคับในการต่อหา light control หลังเวที

ถามไว้ก่อน จะได้ซื้อไรเพิ่ม

เงินใกล้จะพร้อมล่ะ อีกไม่นาน จะได้ถ่อยมาลองสักที คับ ;D ;D

:thank1: :thank1:

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
ต้องมี Xtreme Light Control ชุดเล็ก หรือขนาด 1 u อีก ๑ เครื่อง วิีธีต่อมี 2 แบบครับ

แบบที่ 1 ชุดเล็กอยู่ที่ Mix หน้าเวทีต่อไปหา 1U ที่เวที   จะใช้สายโทรศัพท์เข้าหัวให้สีทั้ง 2 ด้านเหมือนกัน ความยาวสายได้ถึงกว่า 50 ม.
แบบที่ 2 ชุด 1U กับ 1U ใช้สายสัญญาณหัวแจ็ค RCA ทั้ง 2 ข้าง  ตัวหน้าเวทีเสียบที่ OUT ตัวที่เวทีเสียบที่ IN ความยาวสายได้ถึงกว่า 50 ม.

ออฟไลน์ ขุนสรร ไคล์แมค

• ระดับ 4
  • *
  • 6D221856
ต้องมี Xtreme Light Control ชุดเล็ก หรือขนาด 1 u อีก ๑ เครื่อง วิีธีต่อมี 2 แบบครับ

แบบที่ 1 ชุดเล็กอยู่ที่ Mix หน้าเวทีต่อไปหา 1U ที่เวที   จะใช้สายโทรศัพท์เข้าหัวให้สีทั้ง 2 ด้านเหมือนกัน ความยาวสายได้ถึงกว่า 50 ม.
แบบที่ 2 ชุด 1U กับ 1U ใช้สายสัญญาณหัวแจ็ค RCA ทั้ง 2 ข้าง  ตัวหน้าเวทีเสียบที่ OUT ตัวที่เวทีเสียบที่ IN ความยาวสายได้ถึงกว่า 50 ม.

สายโทรศัพท์ มีสอง เส้น
ตัวอย่าง เช่น ถ้ามี ดำ กับแดง   หัวแรก ซ้ายดำ ขวา แดง
                                         อีกหัว ซ้ายดำ ขวา แดง
ใช่ไหมครับ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
ปกติที่ทดสอบสายโทรศัพท์แบบแบนจะมี 4 เส้นครับ  ถ้าใช้ 2 เส้น อาจจะต้องเปลี่ยนจั้มเปอร์ภายในนิดนึงครับ  หรือจะทำสายต่อแบบ ปลั๊กโทรศัพท์เป็น RCA ก็ได้ครับ แล้วใช้สายไฟธรรมดาต่อได้เลยครับ

ออฟไลน์ เสริมพงษ์ ตาลกุล

• ระดับ 2
  • *
  • 5DE484B7 ไก่ต๊อก
ตอนนี้ของยังมีอยู่หรือเปล่าครับสนใจตัว 1U ครับ :th2:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ตอนนี้ของยังมีอยู่หรือเปล่าครับสนใจตัว 1U ครับ :th2:

ยังมีเหลือครับ  ถ้าสนใจโทรมาได้นะครับ พร้อมให้บริการครับ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5

ยังมีขายตลอดครับ  ตอนนี้ ท่าน X-men ได้ผลิตเพิ่มแล้วครับ  ก่อนที่สินค้าจะหมด สามารถติดต่อจากตัวแทน หรือท่าน X-men ได้ตามท่านสะดวกครับ

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
ตัวเก่ามีอับเดตใหม่ครับ เนื่องจากแจ็ค RCA ผมมันหลุดครับ ไม่ได้ใช้หรอก อิๆ แต่อยากดูดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 09:29:13 น. โดย ฅนราศีตุล »

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
ผมมีปัญหาทะเลาะกับ Xtreme Light Control ครับ รุ่นใหญ่ 1 U
- พักหลังมา Xtreme (และ windows) มองไม่เห็น Light Control
- ใหม่ๆ เห็นบ้าง แต่ต้องถอดๆ เสียบๆ หลายๆครั้ง

- สิ่งที่พยายามลองแล้ว ไม่เป็นผล
--- ลองหา USB hub ชนิดมีไฟเลี้ยงในตัวเองแล้ว  
--- คิดว่าเป็นที่คอมพิวเตอร์ ลองเปลี่ยนเครื่องเล่นดูหลายๆเครื่องแล้ว (note Book)
--- คิดว่าเป็นที่ port USB  (เผื่อแต่ละ port ไฟเลี้ยงจะแรงไม่เท่ากัน) ลองเปลี่ยนไปเสียบ port USB ดูทุก port    
--- คิดว่าเป็นที่ windows ลองทั้้ง xp และ win 7 ทั้ง 32 และ 64 bits แล้ว

- ข้อสังเกต
--- เวลาจะเล่น Xtreme ผมใช้ port USB  เยอะไปหน่อย คือ 1) USB DAC  2) HardLock  3) mouse + keyboard (พ่วงกันด้วย USB to ps2 adapter) 4) Xtreme Light Control เป็นไปได้หรือไม่ว่าเป็นสาเหตุ -- แต่เคยลองถอดออกให้เหลือเฉพาะที่จำเป็นแล้ว ก็ไม่ได้ผล
--- เคยมีครั้งหนึ่งระบบจ่ายไฟของ Xtreme Light Control ไม่ทำงาน (ไฟพาร์ไม่สว่าง และไฟแสดงผลที่หน้าเครื่องeXtreme Light Control ไม่กระพริบ) ปรากฏว่า Xtreme และ windows มองเห็น Xtreme Light Control ได้ดีมาก คือ เสียบเข้าเห็นทันที ถอดออกก็แสดงให้รู้ว่าไม่เห็น (สีเทา) ทันที (มองเห็นแต่ไม่ทำงานนะครับ)แสดงว่าไม่น่าจะเป็นที่สาย USB หรือ socket แต่พอขยับไปมาจน ระบบจ่ายไฟทำงาน ก็กลับมามองไม่เห็นเหมือนเดิม

- ตอนนี้ก็ได้แต่ตั้งให้ Xtreme Light Control กระพริบอัตโนมัติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กรกฎาคม 2010, 14:53:11 น. โดย เสธ.รุณ »

ผมมีปัญหาทะเลาะกับ Xtreme Light Control ครับ รุ่นใหญ่ 1 U
- พักหลังมา Xtreme (และ windows) มองไม่เห็น Light Control
- ใหม่ๆ เห็นบ้าง แต่ต้องถอดๆ เสียบๆ หลายๆครั้ง

- สิ่งที่พยายามลองแล้ว ไม่เป็นผล
--- ลองหา USB hub ชนิดมีไฟเลี้ยงในตัวเองแล้ว 
--- คิดว่าเป็นที่คอมพิวเตอร์ ลองเปลี่ยนเครื่องเล่นดูหลายๆเครื่องแล้ว (note Book)
--- คิดว่าเป็นที่ port USB  (เผื่อแต่ละ port ไฟเลี้ยงจะแรงไม่เท่ากัน) ลองเปลี่ยนไปเสียบ port USB ดูทุก port   
--- คิดว่าเป็นที่ windows ลองทั้้ง xp และ win 7 ทั้ง 32 และ 64 bits แล้ว

- ข้อสังเกต
--- เวลาจะเล่น Xtreme ผมใช้ port USB  เยอะไปหน่อย คือ 1) USB DAC  2) HardLock  3) mouse + keyboard (พ่วงกันด้วย USB to ps2 adapter) 4) Xtreme Light Control เป็นไปได้หรือไม่ว่าเป็นสาเหตุ -- แต่เคยลองถอดออกให้เหลือเฉพาะที่จำเป็นแล้ว ก็ไม่ได้ผล
--- เคยมีครั้งหนึ่งระบบจ่ายไฟของ Xtreme Light Control ไม่ทำงาน (ไฟพาร์ไม่สว่าง และไฟแสดงผลที่หน้าเครื่องeXtreme Light Control ไม่กระพริบ) ปรากฏว่า Xtreme และ windows มองเห็น Xtreme Light Control ได้ดีมาก คือ เสียบเข้าเห็นทันที ถอดออกก็แสดงให้รู้ว่าไม่เห็น (สีเทา) ทันที (มองเห็นแต่ไม่ทำงานนะครับ)แสดงว่าไม่น่าจะเป็นที่สาย USB หรือ socket แต่พอขยับไปมาจน ระบบจ่ายไฟทำงาน ก็กลับมามองไม่เห็นเหมือนเดิม

- ตอนนี้ก็ได้แต่ตั้งให้ Xtreme Light Control กระพริบอัตโนมัติ

ฝากกุ้ง D4D มาเลยครับเสธเดี๋ยวจะดูให้ครับผม

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
ตอบชนกันพอดี :hap3: :hap3:

• *
อ้างถึงกระทู้ท่านเสธรุณแล้วกันครับ ของผมก็เคยเป็น เดี๋ยวผมต้องไปทดสอบแล้ว

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
อ้างถึงกระทู้ท่านเสธรุณแล้วกันครับ ของผมก็เคยเป็น เดี๋ยวผมต้องไปทดสอบแล้ว
ผมจำหน่ายไป 10 กว่าชุด
นานแล้ว ยังไม่ได้รับแจ้งจากผู้ซื้อว่าปัญหาครับ

• *
ผมจำหน่ายไป 10 กว่าชุด
นานแล้ว ยังไม่ได้รับแจ้งจากผู้ซื้อว่าปัญหาครับ

เพราะผมไม่เคยแจ้งครับป๋า เพราะมันใช้งานได้ปกติ แต่ที่เป็นคือ เคยเป็นครับ
และอีกอย่างผมไม่ได้เสียบ..มานานมากแล้วครับ ใช้แต่สมัยใช้ xp เดี๋ยวต้องไปเทส
ลองดูหน่อยครับ เพื่อป้องกัน หน้าแตก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กรกฎาคม 2010, 16:19:20 น. โดย ฅนราศีตุล »

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์

:love2: :love2:   หวัดดีครับพี่รุณ กลับบ้านเดี๋ยวดูให้นะครับ  แล้วล่าสุดตอนนี้เป็นไงบ้างครับ  :love2: :love2:

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
ส่งแล้วครับ  ไป จ.ศรีสะเกษ

EMS   EH573437555TH

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
อาการของท่านอรุณเป็นอาการเดียวกันกับของท่านมนตรีซาวด์เลยครับ  ตั้งแต่เอาไปให้เอ็กซ์เม็นดูจนบัดนี้ก็ยังไม่ได้ต่ออีกเลยยังอยู่ในรถคือเก่า  อิอิ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
อาการของท่านอรุณเป็นอาการเดียวกันกับของท่านมนตรีซาวด์เลยครับ  ตั้งแต่เอาไปให้เอ็กซ์เม็นดูจนบัดนี้ก็ยังไม่ได้ต่ออีกเลยยังอยู่ในรถคือเก่า  อิอิ

สาย USB ของ Xtreme Light Control ควรเสียบที่เครื่องคอมพิวเตอร์เลยครับ เนื่องจากวงจรควบคุมไฟต้องใช้กระแสไฟในการทำงานค่อนข้างต่อเนื่อง ผมเคยเสียบผ่าน Hub USB แล้วก็จะมองไม่เห็นเหมือนกัน จึงย้ายไปเสียบที่ Port USB บนเครื่องคอมพิวเตอร์เลย ก็สามารถใช้งานได้ปกติ (ตอนดึงออกให้ Off Breaker ก่อนทุกครั้ง เนื่องจากเครื่องควบคุมไฟยังจำค่าเดิมอยู่ เฉพาะ Ver.1 และVer.2 ส่วน Ver.3 ไม่ต้อง Off สามารถกดปุ่ม Manual เพื่อเปลี่ยนสลับโหมดการทำงานได้เลย)