ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดจำหน่ายแล้วครับ eXtreme Light Control รีบจับจองและสั่งซื้อด่วนมีจำนวนจำกัด  (อ่าน 317730 ครั้ง)

ออฟไลน์ โจ้ เด็กพะเยา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#6484B607(โดนขโมย) 7662DAEC (ซื้อใหม่)
รอๆๆๆ  :D :D :D :D น่าจะพรุ่งนี้ถึง :fireting2: :fireting2: :fireting2:

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6484B607(โดนขโมย) 7662DAEC (ซื้อใหม่)
ได้รับ ของแล้ว

หูเสียหาย นิดหน่อย  :sadism: :sadism: :sadism: :sadism:

:thank1:

• ระดับ 5
  • *
eXtreme Light Control ช่องที่ 8 ผมไฟ ติด ตลอด เลย อะ คับ เป็นเพราะ อะไร หรอ
ยังไม่ได้รับ คำสั่งก็ ติด ตลอด

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด

หูเสียหาย นิดหน่อย  :sadism: :sadism: :sadism: :sadism:

ส่งของทางไปรษณีย์ไปทางเหนือนี่พบปัญหาบ่อยมากเลย  :cry:

eXtreme Light Control ช่องที่ 8 ผมไฟ ติด ตลอด เลย อะ คับ เป็นเพราะ อะไร หรอ
ยังไม่ได้รับ คำสั่งก็ ติด ตลอด

ลองตรวบสอบว่าได้เปิดไฟค้างช่องที่ 8 ไว้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009

หูเสียหาย นิดหน่อย  :sadism: :sadism: :sadism: :sadism:

ส่งของทางไปรษณีย์ไปทางเหนือนี่พบปัญหาบ่อยมากเลย  :cry:

ลองตรวบสอบว่าได้เปิดไฟค้างช่องที่ 8 ไว้หรือเปล่าครับ

ต่อไปคงต้องใส่กล่อง 2 ชั้นแล้วมั้งครับ
เมื่อไม่กี่วันนี้ ผมส่งมิกซ์มือสองไปให้ผู้ซื้อ
ใส่กล่องของมันเอง 1 ชั้น ไปถึงไปรษณีย์
เจ้าหน้าที่เอาไปใส่กล่องซ้อนอีกชั้นหนึ่ง
โอ้.. สิ้นเปลือง ค่าส่งเราจ่ายเองเสียด้วย
แต่คิดอีกทีก็ดีเหมือนกัน เพิ่มอีก 20 บาท
ช่วยเพิ่มความปลอดภัยให้สิ่งของน่ะครับ. :th2:

กรณีไฟ USB ไม่พอจ่ายก็เกิดปัญหานี้ได้เช่นกัน
แนะนำให้หา USB Hub ที่มี Adaptor มาใช้งานครับ

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
ได้รับของแล้วครับ ไม่ทันออกงานเพราะเดินทางไปก่อน กลับมาตอนดึกถึงเห็น ขณะนี้กำลังทดสอบครับ...แต่ว่าสงสัยนิดหนึ่ง  จะให้ไฟกระพริบตามจังหวะกระเดือง ทำได้มั้ย? ต้องไปตั้งค่าตรงไหน   เพราะที่ทดสอบมาพอจบเพลง ไฟมันก็ยังกระพริบติด ต่อเนื่องอยู่  :thank1:

ได้รับของแล้วครับ ไม่ทันออกงานเพราะเดินทางไปก่อน กลับมาตอนดึกถึงเห็น ขณะนี้กำลังทดสอบครับ...แต่ว่าสงสัยนิดหนึ่ง  จะให้ไฟกระพริบตามจังหวะกระเดือง ทำได้มั้ย? ต้องไปตั้งค่าตรงไหน   เพราะที่ทดสอบมาพอจบเพลง ไฟมันก็ยังกระพริบติด ต่อเนื่องอยู่  :thank1:

ขณะที่ยังไม่ได้เล่นเพลงไฟก็วิ่งอยู่แสดงว่าใช้ manual อยู่ครับ
ให้กดปิดปุ่มสีแดงซ้ายสุด เพื่อเข้าใช้งาน USB โหมดครับผม

• *
ขณะที่ยังไม่ได้เล่นเพลงไฟก็วิ่งอยู่แสดงว่าใช้ manual อยู่ครับ
ให้กดปิดปุ่มสีแดงซ้ายสุด เพื่อเข้าใช้งาน USB โหมดครับผม

โอเคแล้วครับ เล่นไปซักพักมาcopy คำอธิบายไปเปิดอ่านเป็นสเตป ๆ ทำความรู้จักกับมันมากขึ้นเริ่มเข้าใจทางเดินชีวิตมันแล้วครับผม  :thank1: :thank2: :o^: :flower:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
สรุปว่าไปก่อนของล่ะสิ  แทนที่จะวิ่งไปเอาของที่ไปรษณีย์โลดเนาะ 

• *
สรุปว่าไปก่อนของล่ะสิ  แทนที่จะวิ่งไปเอาของที่ไปรษณีย์โลดเนาะ 
ผมไปงานก่อนตั้งแต่บ่ายโมงครับ สั่งน้องไปเอาให้ ดันลืมบอกทีมงานที่เดินทางไปทีหลังเอาไปด้วย โทรติดต่อมาอีกทีก็ดันไม่มีคนรับ เจ้าโดมอนมันเห็นมันก็เอาเก็บไว้เฉย สุดท้ายงานคืนก่อนใช้มือกดคือเก่า..แต่ก็ ..ไล่ตีกันม่วนกุ๊บ... ;D ;D :thank1:

ออฟไลน์ ชาตรี พีซี กรึ๊ป

• ระดับ 3
  • *
  • 5560571A ((MP))
จับใส่แร๊ค 2U 13" แล้วทำให้ดูดีมีฐานะขึ้นเป็นกอง..

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
สวยงามจริง ๆ ครับ เข้ากันมากเลยครับ

ออฟไลน์ จรูญ

• ระดับ 2
  • *
  • 7C10B2AF (MP)
จากตัวเล็กต่อกับ ควบคุมตัวใหญ่1u รุ่นเก่า โดยใช้สายโทรศัพท์
ต้องต่อสายข้างในกี่เส้น ต่ออย่างไร(วงจร แสดงเป็นรูปภาพให้ด้วย)จะฝากไปกับสายมัลติคอลได้ไหม
ขอบคุณครับ :thank1:

vigogreen

• บุคคลทั่วไป
ปัจจุบันยังสามารถสั่งซื้อได้ไหมครับ รุ่น 1U

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
จากตัวเล็กต่อกับ ควบคุมตัวใหญ่1u รุ่นเก่า โดยใช้สายโทรศัพท์
ต้องต่อสายข้างในกี่เส้น ต่ออย่างไร(วงจร แสดงเป็นรูปภาพให้ด้วย)จะฝากไปกับสายมัลติคอลได้ไหม
ขอบคุณครับ :thank1:
ต่อแบบสายโทรศัพท์ธรรมดาครับคือ ใช้สาย 2 เส้น
สายมัลติคอร์มันใหญ่เกินที่จะเข้าหัวต่อสายโทรศัพท์ (RJ11) และอาจเกิดสัญญาณรบกวนในสัญญาณเสียงได้นะครับ

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
ต้องการขนาด 1U จำนวน 1 ตัว ไม่ทราบว่ายังมีของอยู่หรือป่าวครับ

• ระดับ 5
  • *
2.ในแต่ละช่องสามารถขับได้ถึง 3000 วัตต์ (15A สามารถปรับปรุงเปลี่ยนอุปกรณ์ให้ใช้งานได้ถึง 5500W 25A ต่อช่อง)

ไม่รู้เปลี่ยน ตัวอะไร เบอร์อะไรคับ

ออฟไลน์ ศิลปินหลังวัด

• ระดับ 4
  • *
  • สถานะ 5D265A1 / 5F62B6F0 ( สามหนุ่ม NDD )
ใช้อย่างไรครับ ใช้ไม่เป็น มีคู่มือ เปล่าครับ อยากรู้การใช้งาน  :thank1: (ยังไม่ได้ซื้อ) :thank2:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
ใช้อย่างไรครับ ใช้ไม่เป็น มีคู่มือ เปล่าครับ อยากรู้การใช้งาน  :thank1: (ยังไม่ได้ซื้อ) :thank2:
ดูหน้าแรกครับ

newmagic

• บุคคลทั่วไป
พี่ขลุ่ย..ตัวใหญ่เป็นไงครับ..ตรุษจีนลองเอามาทดสอบที่อนามัยได้ไหมครับ...ถ้าว่าง.อิอิ

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
พี่ขลุ่ย..ตัวใหญ่เป็นไงครับ..ตรุษจีนลองเอามาทดสอบที่อนามัยได้ไหมครับ...ถ้าว่าง.อิอิ
จัดไป มาเอาไปนอนกอดให้น้ำลายไหล ก่อนจะถึงตรุษจีนก็ได้ ;D ;D ;D ;D :th2: :thank1:หน้าตาดูเอาเอง อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มกราคม 2011, 21:07:38 น. โดย ขลุ่ย »

ออฟไลน์ yomin

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
ตัว 1u มีแปดช่อง  ผมจะใส่ช่องไฟพาร์ช่องล่ะ 2 หลอด 1000+1000 วัตน์ได้ไหมคับ

• ระดับ 5
  • *
ตัว 1u มีแปดช่อง  ผมจะใส่ช่องไฟพาร์ช่องล่ะ 2 หลอด 1000+1000 วัตน์ได้ไหมคับ

ใส่ได้ 3 หลอด ต่อ ช่อง 
ยังไงก็ได้ให้มันได้ 3000W ต่อช่องนั้นล่ะ
8*3 ก็ 24 หลอด

ออฟไลน์ yomin

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
ถ้าลักษณะเวที เป็นสี่เหลี่ยม  ท่านโจ้พอจะแนะได้ไหมคับ ว่าจะออกแบบยังไงให้ไฟทั้ง 24 หลอดออกมาดูตื่นเต้นเร้าใจ ในเวลาเล่นเพลงเร็วๆๆ  และก้อสวยๆๆดูเพลินๆในเวลาเล่นเพลงช้า
ว่างแพลน แบบไหนคับ  ผมยังคิดอยู่ว่าจะวางหลอดแต่ล่ะช่องไว้แบบไหนให้ไฟวิ่งแล้วดูสวยงาม