ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม อ.ภูม เรื่อง โปรแกรม all in one เล่น soundfornt ครับ  (อ่าน 2594 ครั้ง)

MR.AUN

• บุคคลทั่วไป
ถาม อ.ภูม เรื่อง โปรแกรม all in one เล่น soundfornt ครับ
« เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 13:04:59 น. »
ผมอยากจะถามว่า มีเครื่องของน้าผม ใช้โปรแกรมAll in one เล่น karaoke ครับ ใช้ Sound ครีเอทีพ CT 1804 โปรแกรม มันเป็นของ Virbar 128 ครับมันไม่มีหน้าที่โหลด Sound fornt ครับ มันให้ลงทะเบียน อะไรไม่รู้  สำหรับ โปรแกรม All in one เราจะมีวิธีการ เล่นผ่าน Sound fornt  ได้ อย่างไร ใช้โปรแกรมอ่ะไรในการ ช่วย เล่น Sound fornt คู่กับ All in one   ครับ ขอบคุณครับ    (ถ้าคำถามเข้าใจยากก็ขอโทษด้วยน่ะครับ)   

nikom_5099

Re: ถาม อ.ภูม เรื่อง โปรแกรม all in one เล่น soundfornt ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 13:16:23 น. »
Vsampler 3.52 ช่วยได้แน่นอนครับ

poom

Re: ถาม อ.ภูม เรื่อง โปรแกรม all in one เล่น soundfornt ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 13:23:01 น. »
ผมอยากจะถามว่า มีเครื่องของน้าผม ใช้โปรแกรมAll in one เล่น karaoke ครับ ใช้ Sound ครีเอทีพ CT 1804 โปรแกรม มันเป็นของ Virbar 128 ครับมันไม่มีหน้าที่โหลด Sound fornt ครับ มันให้ลงทะเบียน อะไรไม่รู้  สำหรับ โปรแกรม All in one เราจะมีวิธีการ เล่นผ่าน Sound fornt  ได้ อย่างไร ใช้โปรแกรมอ่ะไรในการ ช่วย เล่น Sound fornt คู่กับ All in one   ครับ ขอบคุณครับ    (ถ้าคำถามเข้าใจยากก็ขอโทษด้วยน่ะครับ)   

;D Virbar 128  เล่น Soundfont ไม่ได้ครับ ต้องใช้ SB Live Model... หาซื้อยาก
 ;D ใช้ Software ช่วยก็ตัวนี้ Vsample  ดูที่

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=614.0

MR.AUN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 16:54:58 น. »
แล้ว เจ้าตัว  SB 0680 ช่วยได้ไหมครับ อ.ภูม ครับ  เห็นด้านหลังกล่องมันไม่มี  เขียนว่า Sound front หรือว่าจะมีโปรแกรม Driver เสริมครับตัวนี้  (ถ้าว่าผมถามมากก็ขอโทษด้วยน่ะครับ ไม่รู้เรื่อง Sound การ์ด เลยจริงๆครับ) ราคา 900 บาท  มีอีกอัน  ออเดอร์จี้ ราคา 1450 บาท

ถามอีกอย่างครับ เรื่องนี้น้าฝากมาถาม  ว่า  Sound front กับ  midi  roland canvas SC 155  อันไหนจะดีกว่ากัน  ใช้เสริมกันได้หรือป่าว

ขอบคุณ อ.ภูมที่ให้ความรู้กับสมาชิกน่ะครับ