ผู้เขียน หัวข้อ: All in one เปลี่ยน key ไม่ได้  (อ่าน 1466 ครั้ง)

TuBeTuB

• บุคคลทั่วไป
All in one เปลี่ยน key ไม่ได้
« เมื่อ: วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2010, 09:06:33 น. »
ผมใช้โปรแกรม All in One อยู่ประจำ เมื่อก่อนก็สามารถกดปุ่ม insert delete เพื่อเปลี่ยน key ของเพลง MIDI ทั้งหลายได้

แต่จู่ๆ มันกลับไม่ทำงานซะเฉยๆ อาการคือ เมื่อกดปุ่ม insert delete แล้ว ที่หน้าจอด้านบนขวา ก็ขึ้นบอกว่า key เปลี่ยนเป็น key อะไรแล้ว ซึ่งเป็นปกติ แต่เสียงที่ออกมามันไม่มีอะไรเปลี่ยนเลยครับ ไม่ทราบว่าจะต้องแก้ไขที่ตรงไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

somjainuk74

Re: All in one เปลี่ยน key ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2010, 09:09:59 น. »
ผมใช้โปรแกรม All in One อยู่ประจำ เมื่อก่อนก็สามารถกดปุ่ม insert delete เพื่อเปลี่ยน key ของเพลง MIDI ทั้งหลายได้

แต่จู่ๆ มันกลับไม่ทำงานซะเฉยๆ อาการคือ เมื่อกดปุ่ม insert delete แล้ว ที่หน้าจอด้านบนขวา ก็ขึ้นบอกว่า key เปลี่ยนเป็น key อะไรแล้ว ซึ่งเป็นปกติ แต่เสียงที่ออกมามันไม่มีอะไรเปลี่ยนเลยครับ ไม่ทราบว่าจะต้องแก้ไขที่ตรงไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อาจจะมีใครเข้าไปลบโฟลเดอร์ของโปรแกรม บางโฟลเดอร์ออกครับ
ตรวจสอบดูครับว่าโฟลเดอร์อะไรขาดหายไป
หรือลงโปรแกรมใหม่อีกครั้งครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
Re: All in one เปลี่ยน key ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2010, 09:15:36 น. »
เล่นเพลงแบบไหนครับ Midi หรือ MV

TuBeTuB

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2010, 09:25:52 น. »
ขอบคุณครับท่าน ลูกทุ่งสมใจนึก แล้วผมจะไปลองทำดูครับ

เพลงที่เล่นเป็น MIDI แบบ 3 files ครับ