ผู้เขียน หัวข้อ: extreme ไม่เฉพาะวงดนตรี ชาวบ้านยังใช้  (อ่าน 21407 ครั้ง)

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
extreme ไม่เฉพาะวงดนตรี ชาวบ้านยังใช้
« เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 09:15:16 น. »
มีชาวบ้าน มาซื้อฮาร์ดล็อด xtreme หลายราย
ผมถามว่ารู้จักโปรแกรมนี้อย่างไร เขาเข้ามาอ่านเว็บของเรา
จึงอยากเอาไปร้องเล่น เอาไปใช้แล้วโทรมาบอกว่าสุดยอด
ติดใจกัน เพื่อนๆ จะซื้อฮาร์ดล็อคกันอีก
ผมคิดว่ามีแต่นักดนตรีที่มีวงดนตรี เอาไปใช้กัน
ตอนนี้วงดนตรี ที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม xtreme ระวังอายชาวบ้านเขาเน้อ
เสียงสู้ของชาวบ้านที่เขาเอาไปร้องกันเล่นๆ กันไม่ได้

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
Re: extreme ไม่เฉพาะวงดนตรี ชาวบ้านยังใช้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 09:20:18 น. »
เมื่อวานนี้ก็มีมาดูผมลองเครื่องครับ  จะจ่ายเงินให้ผมแต่ผมไม่ยอมขายครับ

เพราะว่าผมจะไปลงให้เองถึงบ้านและจะขอจัดการกับเครื่องของเขาให้พอใจก่อนครับ

ไม่เช่นนั้นก็จะเป็นปัญหาว่าใช้แล้วไม่เห็นเป็นแบบที่ได้ยินเลย  อิอิ

แต่เหตุผลแอบแฝงคือ.....ไปบริการถึงที่น่าจะมีของดีให้กินบ้างน่ะครับ  อิอิ

somjainuk74

Re: extreme ไม่เฉพาะวงดนตรี ชาวบ้านยังใช้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 09:30:11 น. »
เมื่อวานตอนเย็น ผจก.โรงงานกระดาษ ท่ามะกา มาที่บ้านผมซื้อไป 1 ตัว
แล้วผมให้ฟังเสียงแยก 14 ไลน์ ท่าน งง เลยครับ ทานว่า ใช้คอมเล่นแทนดนตรีสดได้เลย

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 09:36:58 น. »
สำหรับผมถ้าคนรุ้จักกัน

จะให้เอาไปลองใช้ก่อน พอใจค่อยเอาเงินมาจ่าย

natthaset

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 09:40:47 น. »

จะให้เอาไปลองใช้ก่อน พอใจค่อยเอาเงินมาจ่าย

แฟร์ๆเลยนะเนี่ยท่านยอดแห่ง GMM :em01: :em01:

somjainuk74

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 09:42:03 น. »
ชุดนี้ วันสัมนา  เอาไปด้วยใช่ไหมครับ   .......อยากฟังด้วย..... :em06: :em06:
เอาไปแน่นอนครับ ให้ตาโสดเตรียมเครื่องเสียงไว้แล้วครับ

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 09:50:16 น. »
เมื่อวาน...
มีอาที่ผมนับถือ...โทรมาหาให้ไปดูเครื่องคอมฯ เค้าหน่อย ไม่รู้เป็นอะไร หาเพลงไม่เจอขึ้น MIDI Erre..(บางเเพลง)
ผมไปถึงก็ดู...อ่อนใจเล็กน้อย เค้าใช้ตัวแค็กครับ
ไม่เป็นไรใจกว้างเข้าไว้...
เลยดูให้ซะหน่อย
ปรากฏว่า...เพลงที่ขึ้น MIDI Erre..(บางเเพลง) นั้น รหัสขึ้นต้นด้วย x ตามด้วยหมาเลขอีก 4-5 ตัง แต่นำไปอยู่ใน Folder ของหมาบเลข 6
ทีแรกเห็นชื่อเพลง แต่ไม่มีเพลง
lister ใหม่ก็...ยิ่งไม่มี แม้กระทั่งชื่อเพลง
เปิด คาราไลท์ ใช้ได้หมดเลย เพลงที่หาไม่เจอก็หาได้ มีให้ร้องได้ด้วย
แต่ไม่เอา คาราไลท์ อยากเล่น เอ็กซ์ทรีม เพราะเสียงดีกว่า....ทำให้หน่อย ... เอ....
ผมก็เลยแนะนำให้เข้าใช้ตัวเต็มเถอะ เอา แฟลชไดร์ฟ แหย่...ฮาร์ดล็อกเสียบ
โหลด ป่นพิณ ร๊อคลำซิ่ง 2009 ....พี่เอ๊ย....ขอซื้อต่อเลยได้ไหม....
บ่..ได้คับพี่ท่าน ฮาร์ดล็อกผมล็อคกับ Preset 1 ...ให้ไม่ได้...
หวังว่าคงเก็บตังค์ซื้อ ฮาร์ดล็อกได้เร็วนะคร๊า..บ...

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 09:54:09 น. »
เอ่อ.....มีอีกซักตัวมั้ยล่ะ :em27: :em27:

ติดต่อ อาสมใจนึกเลยครับ ฮ่าๆๆๆ  :em07:

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 09:55:18 น. »
แฟร์ๆเลยนะเนี่ยท่านยอดแห่ง GMM :em01: :em01:
ใช่...
คุณยอด...รบกวนขอ เบอร์ฮาโหลหน่อย มีอะไรจะปรึกษาหลังไมค์ ครับผม

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 09:56:10 น. »
เมื่อวาน...
มีอาที่ผมนับถือ...โทรมาหาให้ไปดูเครื่องคอมฯ เค้าหน่อย ไม่รู้เป็นอะไร หาเพลงไม่เจอขึ้น MIDI Erre..(บางเเพลง)
ผมไปถึงก็ดู...อ่อนใจเล็กน้อย เค้าใช้ตัวแค็กครับ
ไม่เป็นไรใจกว้างเข้าไว้...
เลยดูให้ซะหน่อย
ปรากฏว่า...เพลงที่ขึ้น MIDI Erre..(บางเเพลง) นั้น รหัสขึ้นต้นด้วย x ตามด้วยหมาเลขอีก 4-5 ตัง แต่นำไปอยู่ใน Folder ของหมาบเลข 6
ทีแรกเห็นชื่อเพลง แต่ไม่มีเพลง
lister ใหม่ก็...ยิ่งไม่มี แม้กระทั่งชื่อเพลง
เปิด คาราไลท์ ใช้ได้หมดเลย เพลงที่หาไม่เจอก็หาได้ มีให้ร้องได้ด้วย
แต่ไม่เอา คาราไลท์ อยากเล่น เอ็กซ์ทรีม เพราะเสียงดีกว่า....ทำให้หน่อย ... เอ....
ผมก็เลยแนะนำให้เข้าใช้ตัวเต็มเถอะ เอา แฟลชไดร์ฟ แหย่...ฮาร์ดล็อกเสียบ
โหลด ป่นพิณ ร๊อคลำซิ่ง 2009 ....พี่เอ๊ย....ขอซื้อต่อเลยได้ไหม....
บ่..ได้คับพี่ท่าน ฮาร์ดล็อกผมล็อคกับ Preset 1 ...ให้ไม่ได้...
หวังว่าคงเก็บตังค์ซื้อ ฮาร์ดล็อกได้เร็วนะคร๊า..บ...

นี่คือเหตุผลที่ผมไม่ขายให้คนที่มาซื้อกับผมโดยตรงครับ  จนกว่าว่าผมจะได้ลงและเล่นให้ดูครับว่าเครื่องเขานั้นเล่นได้จริงครับ

ที่ผ่านมาทดสอบให้เห็นเล่นให้ดูไม่พลาดสักรายครับ  เย็นนี้ก็จะลงให้อีก สองคน จะแนะนำเพลงรายเดือนด้วย

วันนี้สมาชิกจากวาริชภูมิ  สกลนครก็ติดต่อมาแล้วครับ  ขอบคุณครับ  กำลังรวบรวมของแถมให้เขาครับ  อิอิ

ออฟไลน์ เกียรติพงษ์

• ระดับ 4
  • *
  • HL#4C96B99F(x-men) 42E8650D(ป๊อก มิวสิคโปร)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 10:07:05 น. »
ของผมก็ใช้แบบชาวบ้าน นักดนตรีเป็นอดีตไปแล้ว ตอนนี้ไม่มีวงดนตรี เลยเล่น Extreme สนุกกับเพื่อนฝูงชาวบ้าน
คนเขาฟังแล้วชอบมาก ๆ ครับ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 10:26:01 น. »
คนกลุ่มนี้ ส่วนใหญ่เล่นเพลงเก่าครับ...เป็นกลุ่มใหญ่ซะด้วย
เล่นคลังเสียง...สงกะสัยว่า..จะอึ้งกันเลยละมั๊ง...อิอิ
วงเล็บเปิด โอนเงินให้คุณวินัยแล้ว...ยังไม่ได้รับ Preset 1 เลยยังไม่ได้ลอง วงเล็บปิด
สงสัยต้องสมัครเป็นตัวแทนศรีราชา...ซะแล้ว
เอ...หรือให้พี่อนันต์...จะดีกว่าไม๊.....เอ...ไงดี

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 10:28:16 น. »
คนกลุ่มนี้ ส่วนใหญ่เล่นเพลงเก่าครับ...เป็นกลุ่มใหญ่ซะด้วย
เล่นคลังเสียง...สงกะสัยว่า..จะอึ้งกันเลยละมั๊ง...อิอิ
วงเล็บเปิด โอนเงินให้คุณวินัยแล้ว...ยังไม่ได้รับ Preset 1 เลยยังไม่ได้ลอง วงเล็บปิด
สงสัยต้องสมัครเป็นตัวแทนศรีราชา...ซะแล้ว
เอ...หรือให้พี่อนันต์...จะดีกว่าไม๊.....เอ...ไงดี

ผมว่าเรื่องตัวแทนนี่คุยกันได้นะครับ  อย่างผมมีสินค้า  คนอื่นขายเราก็ส่งให้ได้ครับ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 10:30:32 น. »

ดีเลยครับ มาเป็นตัวแทนขายจะได้มีรายได้เพิ่มด้วยครับ

ถึงแม้ไม่มากแต่เราจะได้อะไรจากการขายอีกเยอะครับ  :em01:

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 10:34:00 น. »
ดีเลยครับ มาเป็นตัวแทนขายจะได้มีรายได้เพิ่มด้วยครับ

ถึงแม้ไม่มากแต่เราจะได้อะไรจากการขายอีกเยอะครับ  :em01:
เรื่องนั้นคงไม่ใช่ปัญหา...
เดี๋ยวผมจับ...บรรดา....เข้าแถวให้ได้ก่อนค่อยว่ากัน..อิอิ

k2508

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 13:55:27 น. »
ผมก็ไม่มีวง เริ่มจาก กทม.เล่นเองฟังเอง แล้วก็มาโดนสาวเจียงใหม่ฟาด อยู่เชียงใหม่พ่อตามักคาราโอเกะเลยได้ขา (ช่วงนั้นยังไม่มีประสบการณ์)ก็ถอย PowerMix mono FL353 ของ NPE กะลำโพง IMF มาคู่นึง ช่วงหยุดยาว ปีใหม่ ปีใหม่เมือง เทศกาลก็เปิดแหกปากกันที่บ้านนู้นบ้างบ้านนี้บ้าง บางทีชาวบ้านก็มาจ้างให้ไปเปิดงานเล็กในหมู่บ้าน พ่อหลวงขอมาบ้าง งานกีฬาหมู่บ้านบ้าง บางงานก็เห็นใจชาวบ้านก็ฮอมกับเขาเลยไม่คิดสตางค์ จนงานยี่เป็งปีที่ผ่านมาภาคมิกเซอร์พัง เลยได้โอกาสใช้งบลับปรับปรุงเครื่องเสียงชุดใหม่ ตอนนี้เลยได้ขุมกำลังใหม่(1500-3000W)พร้อมกับ Xtreme+H/L เสียงซู๊ดยอด..จนอยากมีวงเป็นของเราเอง555 (ถ้ามีวงแล้วคงต้องขอทำไวนิลสวยๆ กะเขาบ้าง) :em26: เพิ่งใช้งานไป 3 งานยังไม่เห็นคนแถวนี้ใช้เวอร์ชันH/L กัน  ยังเห็นใช้เวอร์ชั่น0 กันอยู่เลยครับ :em32:
แต่ยังไงซะ ถ้ามีโอกาสชุดที่ผมใช้งานอยู่คงได้มีส่วนช่วยประชาสัมพันธ์ Xtreme ของแท้ให้ครับ :em01:

ปล. 1.การเป็นตัวแทนจำหน่ายต้องทำยังไงครับ
      2.ใน จ.เชียงใหม่มีตัวแทนที่ไหนบ้างครับ(ผมอยู่ ต.แม่แฝก อ.สันทราย)

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ....2C8DA523....
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 14:20:48 น. »

ขอ... ;D

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 14:49:39 น. »

ปล. 1.การเป็นตัวแทนจำหน่ายต้องทำยังไงครับ
      2.ใน จ.เชียงใหม่มีตัวแทนที่ไหนบ้างครับ(ผมอยู่ ต.แม่แฝก อ.สันทราย)

ติดต่อการเป็นตัวแทนได้ที่ท่าน X-men เลยครับ

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 14:57:10 น. »
สำหรับ ผม
ฮาร์ดล็อค ที่มาระบาด ผ่านผมแถบนี้
ล้วนส่วนใหญ่ไม่มีวงทั้งนั้น

ตามนี้ - ครับ
   ร้านอาหาร - เกสต์เฮ้าท์  1
   หมอฟัน                   1
   หมอสถานีอนามัย         1
   ตำรวจ                     4
   ครู                         1 (ส่งไปเพชรบูรณ์ มีวงขนาดเล็ก)
   พ่อค้าขายเสื้อผ้า           1
   ไปรษณีย์                  1
   พ่อค้าเครื่องดื่ม- ของชำ   1

ยังจะมีมาอีก  เวลาผมไม่ค่อยมี ก็ค่อย ๆ ทดสอบแนะนำผู้ที่สนใจไปเรื่อย ๆ
อุปกรณ์ที่ผมใช้ประจำ - พกไว้  ก็หูฟัง ครอบหู ของจีนชนิดเสียงดีพอใช้แบบของผม 250 บาท
แฮนดี้ไดรว์ + HL  ใช้แค่นี้เวลาทดสอบ สาธิตให้เขาฟัง ไม่ว่าจะ PC - สมุดโน้ต

เกือบลืม เวลารับงานเล็ก ๆ ผมใช้แบบนี้
  -- อินทิเกรตแอมป์จีน หม้อแปลงทอรอยด์ ไบโพลาร์ TR 4 ตัวต่อข้าง มีรีโมท-ปรีไมล์+ดิจิตอลเอ็คโคในตัว กำลังขับ 150 W คูณ 2 ที่ 8 โอห์ม ขับธรรมดา ไม่มีมิกซ์  (7500 บาท) เวลาปรับผมก็ออกมายืนที่ระยะฟัง ยิงรีโมทปรับเสียง
  -- ตู้กระแทกหน้าเปิด ดอก 15 นิ้ว ยูโร.+ ดอกแหลม MS (ลืมชื่อรุ่น)  - 2 ตู้  (4800 บาท)
  -- ไมล์ลอย UHF Yugo UB-212   (3500 บาท)

ส่วนมิกซ์ ที่เคยใช้ในวงของหน่วยงานนั้น เอาไว้ลองแยกไลน์ ในที่ทำงาน + หูฟัง...

ผลลัพธ์ ที่หูผู้ฟัง  ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าผมใช้แอมป์กี่วัตต์
เคยมีผู้ถามว่าใช้แอมป์กี่วัตต์ ผมบอก ร้อยกว่า   เขาไม่เชื่อ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มกราคม 2009, 15:16:14 น. โดย กฤษฎานคร »

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 15:02:41 น. »
แฮ้ๆ.. ผมยังขายไม่ได้ซักกะตัว.. :)

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 16:00:19 น. »

อะแฮ่ม อะแฮ่ม... :em25:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 16:05:12 น. »
สำหรับ ผม
ฮาร์ดล็อค ที่มาระบาด ผ่านผมแถบนี้
ล้วนส่วนใหญ่ไม่มีวงทั้งนั้น

ตามนี้ - ครับ
   ร้านอาหาร - เกสต์เฮ้าท์  1
   หมอฟัน                   1
   หมอสถานีอนามัย         1
   ตำรวจ                     4
   ครู                         1 (ส่งไปเพชรบูรณ์ มีวงขนาดเล็ก)
   พ่อค้าขายเสื้อผ้า           1
   ไปรษณีย์                  1
   พ่อค้าเครื่องดื่ม- ของชำ   1

ยังจะมีมาอีก  เวลาผมไม่ค่อยมี ก็ค่อย ๆ ทดสอบแนะนำผู้ที่สนใจไปเรื่อย ๆ
หมดกัน ลูกค้าเรา

somjainuk74

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 16:36:07 น. »
หมดกัน ลูกค้าเรา
ไม่ทันคนหนุ่มเขา ;D ;D ;D

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 16:43:52 น. »
ไหน ๆ ก็โพสต์แล้ว เอาอีกหน่อย ;D

แถบที่ผมอยู่ก็มีรหัส 0 เยอะนะ ง่าย ๆ ครับ จิ๊บ ๆ ไม่เคยกลัวเลยขอบอก....
หากเขาไม่รู้ว่าเป็น ..........ผมก็ลุยเลย ว่า ...เนี่ยเป็นของโบราณ เวอร์ชั่นเก่า
ที่ท่านวิทยา เขาทำมาแจกฟรีเพื่อแนะนำ เห็นไหม รหัสยังไม่เริ่มนับเลย อยู่ที่เลข 0 :em13: ทำอะไรไม่ได้มากหรอก ข้อบกพร่องก็เยอะ  :em19:
แบบ มวยอ่อนซ้อม .....

....เขาเริ่ม สนใจ....ทีนี้ก็ ว่าต่ออีก
ลองฟังของที่จำหน่ายตัวเต็ม ๆ (พร้อมกับสาธิตแบบเต็มรูปแบบกับหูฟัง ตัวเก่ง)
ตัวนี้มวยอาชีพ ซ้อมตลอด (อัพเดตตลอด) เป็นทั้งมวยไฟเตอร์ และบ๊อกเซอร์ ชกไม่เกี่ยงน้ำหนัก-สถานที่
ชกจะแจ้ง ยาวนาน ...

ไม่นาน ครับ ผู้ฟังเขาย่อมสนใจในสิ่งที่ดีกว่า... 2000  นี่ถูกกว่าทองบาทนึง ตั้งกี่เท่าลองคิดดู ไม่ใช่ปัญหา....

แต่ถ้าหากผมรู้ว่า เขารู้ว่านี่คือตัว .....@.....
ผมจะเป็นฝ่ายยิงคำถาม   :em31:
   -- มันทำไรได้บ้างตัวนี้ ...
   ... มีผลอะไรกะเครื่องบ้างท่านรู้ไหม
    ... มีหนอนปนมาไหม  ท่านดูดีแล้วแน่ นะ  :em23:
   .... แล้ว ท่านได้มาจากไหน  ถูกต้อง ตามศีลธรรมจรรยา หรือไม่  ท่านภูมิใจ หรือ  :em32: :em32:

ฮิฮิ  แค่นี้ก็ฝ่อ.. คุยไม่ออกแล้ว ...

ลุย ครับ ทีนี้
 .. นี่ครับ ของแท้มี ฮาร์ดล็อก ถูกต้อง และดีเยี่ยมด้วยประการทั้งปวง
ไปทางไหนก็คุยได้...และ..นี่คือโปรแกรมที่ดีพร้อมมากที่สุดของเมืองไทย  :em01: ท่านไม่รู้หรือ...
หากท่านทราบว่ามีตัวที่ดีมากกว่านั้น  ดี แบบไหน ท่านทราบได้อย่างไร ท่านใช้หรือยัง
แต่นี่ผมอยากเสนอให้ท่านลองฟัง ด้วยหูของท่านเอง...ไม่ได้เสียหายเลย ท่านมีแต่ได้กับได้
 ... ทีนี้ก็ ลองเทียบกันดูว่าในเครื่องเขามีตัวไหนบ้าง วัดกันไปเลย ครับ  :em24: :em24:

เท่าที่เห็นมา แบบนี้ไม่มีตัวไหนเปรียบมวยสู้ได้หรอก ...หมายถึงผมเอาความรู้สึกของเขานะ
ก็ใจเขามาแล้วครับ...คน รั้น ๆ ผมก็ปล่อยไปตั้ง 2-3 อัน  ได้ใช้แล้ว เดี๋ยวนี้ไม่เห็นบ่น หรือมีปัญหา
เห็นแต่เมากันทุกวัน ดึก ๆ ดื่น ๆ   :em14:

เล่าสู่กันฟัง ครับ  :em26:

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 16:47:13 น. »
หาหูฟังให้ซักตัวดิครับ..  ซื้อมาทีไร.. ไม่ได้เรื่องซักตัว.. (เค้าไม่ให้ลอง..)

นานะ..ทุกท่าน..