ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมโปรแกรมextremeถึงปิดไปเองครับ  (อ่าน 4262 ครั้ง)

elvis

• บุคคลทั่วไป
ทำไมโปรแกรมextremeถึงปิดไปเองครับ
« เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2007, 19:29:53 น. »
ทำไมผมกด start ใน vsti แล้วมันขึ้นแบบนี้ แล้วโปรแกรมปิดเลยครับ  ผมใช้ซาวนด์ออนบอร์ด ลงhypercanvas และ asio แล้วครับ พอกดกากบาทมันขึ้นดังรูปเลยครับ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re: ทำไมโปรแกรมextremeถึงปิดไปเองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2007, 19:45:11 น. »
ลอง Rename จากที่ Karaplayer_VSTi.exe เป็น Karaplayer.exe
แล้วลองเรียกโปรแกรมใหม่...

elvis

Re: ทำไมโปรแกรมextremeถึงปิดไปเองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2007, 20:49:08 น. »
ไม่สำเร็จครับเหมือนเดิม  พอเปิดโปรแกรมก็ขึ้นมาอีก กดโอเคโปรแกรมก็ปิดไปครับ  แต่เล่นตัวอื่นอีกสองตัวได้ครับยกเว้น karaplayer_vsti

ออฟไลน์ ชิษ บึงกาฬ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0606C8 (X-Men)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2007, 09:26:15 น. »
เป็นเหมือนผมเด๊ะ..เลย รอท่านผู้มีประสบการณ์มาตอบครับ (อดฟังเสียง VSTi เลยเรา)

chollathee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2007, 09:41:21 น. »
ทำไมผมกด start ใน vsti แล้วมันขึ้นแบบนี้ แล้วโปรแกรมปิดเลยครับ  ผมใช้ซาวนด์ออนบอร์ด ลงhypercanvas และ asio แล้วครับ พอกดกากบาทมันขึ้นดังรูปเลยครับ

เพราะท่านตั้งค่าผิดครับ... มันเลยเอ๋อเร๋อ...

เปิดโปรแกรมใหม่ ถ้าไม่หาย

แนะนำให้คัดลอกไฟล์ License.key ที่อยู่ในโฟลเดอร์โปรแกรมออกไปไว้ที่อื่นก่อน

จากนั้น Uninstall โปรแกรมออก และลบโฟลเดอร์โปรแกรมทิ้ง

ติดตั้งโปรแกรมเข้าไปใหม่ (ย้ำ ต้องติดตั้งลงที่เดิม ไดรฝ์เดิมนะครับ)

แล้วค่อยคัดลอกไฟล์ License.key ที่เก็บไว้ ไปใส่ไว้ตามเดิมครับ

จากนั้น ค่อยเริ่มนับหนึ่งใหม่ ;D

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2007, 11:20:23 น. »
โหลด plug in ของ วีเอสทีไอหรือยังครับ

elvis

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2007, 12:56:10 น. »
ผมเซทตามนี้ครับ(ตามรูป)  ลบและลงextremeใหม่แล้ว ก็ยังเป็นเช่นเดิม  วินโดว์ก็ลงตัวเต็ม  เป็นไปได้ไหมว่าเป็นเพราะผมถอดcreative 5.1ออก ใช้ซาวนด์ออนบอร์ดแทน เล่นตัวธรรมดาไม่มีปัญหา มีเฉพาะVSTIเท่านั้นครับ  แต่ก็ขอขอบคุณทุกท่านที่พยายามช่วยเหลือครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2007, 17:42:54 น. »
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ Driver ASIO ยังไม่ Support กับ Sound ดังกล่าวหรือเปล่า
ลองใช้ ASIO4ALL 2.8 beta ทดสอบดูครับ

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2007, 17:50:19 น. »
ผมค่อนข้างมั่นใจว่าปัญหานี้เกิดจาก ASIO(เนื่องจากมีหลายผู้สร้างและเวอร์ชั่น) เพราะตัวเองเคยเจอคือว่า บางตัวลงแล้วเสียงไม่มี บางตัวลงแล้วเออร์เรอร์ ตอนนี้ผมใช้ตัวล่าสุด 2.8 beta ก็ใช้ได้แล้วครับ... :laugh:

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2007, 17:57:43 น. »
สำหรับ chip C-Media AC97 ลองแก้ปัญหาตามนี้ดูครับ

อ้างถึง
Topic: Asio4all and C-media ac97 audio device (Read 360 times)
GuitarzAndMore

member is offline

Re: Asio4all and C-media ac97 audio device
« Reply #1 on Feb 28, 2005, 5:46pm »   

--------------------------------------------------------------------------------
hi cees!

solving my latency problems with c-media ac'97 was caused by using Asio4All. you've got best chances getting success too, by doing the following (you don't have to spend money on a non-onboard sounddevice):

1. download and install the current wdm drivers for your c-media device: http://www.cmedia.com.tw/e_download_01.htm

for the onboard drivers, choose your type from the "codec" section on the download-area. (NOT "pci")

2. after installing the drivers, do the following settings at Asio4All controlpanel:

buffer size: 272
ks buffers: 2

3. look at your audio/asio settings of your prefered application what the output latency is about.
i got a latency of 6ms. that's a great improve to not using Asio4All. now i can play and record my guitar by listening to it simultaneously.

p.s. those settings, i made by using Asio4All 1.8
now, i am about to try the new one, which i only downloaded before i read your post.so i don't know, what on-line panel and off-line panel is about. if there are some more news after trying the new version, i will post again!

ออฟไลน์ ชิษ บึงกาฬ

• ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0606C8 (X-Men)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2007, 11:27:28 น. »
จะลองทดสอบดูครับ แล้วจะรายงานผลให้ทราบ