ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไม๊ ถ้าextreme จะมีเฟดเอ้าท์ - เฟดอิน  (อ่าน 23341 ครั้ง)

ออฟไลน์ --> ริมมูลน้อย <--

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 3
  • **
  • HLNo:6C8AB60A ,1247F762
Re: เป็นไปได้ไม๊ ถ้าextreme จะมีเฟดเอ้าท์ - เฟดอิน
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 17:07:15 น. »
ผมว่า เฟด OUT เฟด IN  ไม่มีความจำเป็นต้องใช้ครับอ

นายเท่ห์

• บุคคลทั่วไป
Re: เป็นไปได้ไม๊ ถ้าextreme จะมีเฟดเอ้าท์ - เฟดอิน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 17:32:40 น. »
ดีครับเพราะกว่าmidiจะขึ้นนักร้องกับแดนซ์ทำตัวไม่ถูกเลยตอนอยู่บนเวที

ออฟไลน์ ธนกานต์บดี

• คณะก่อการ
  • ระดับ 4
  • 740CB2B1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 19:00:22 น. »

ผมว่า เฟด OUT เฟด IN  ไม่มีความจำเป็นต้องใช้ครับ

ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันนะครับ  สิ่งสำคัญคือเพลงที่ทำออกมาแต่ละเพลงแต่ละค่ายไม่เหมือนกัน
บางเพลงเนื้อร้องขึ้นพร้อมดนตรีห้องแรก และบางเพลงจบพร้อมดนตรี การจะตั้งให้ Fade-in/Fade-Out
แบบเป็นค่าคงที่เหมือน Auto Medley ก็คงไม่ได้ อย่างเพลงโสดไม่ได้ตั้งใจ จบพร้อมดนตรี รับรองนักร้องเอ๋อแน่นอน
เพราะเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นตั้งแต่เมดเล่ย์ออกมารุ่นแรกที่ตัดห้องแรกและตัดห้องสุดท้าย
เพลงสาวกระโปรงเห ี่ยนกว่าดนตรีจบแบบเฟดเอ้าท์ค่อย ๆ เบาลง เล่นเมดเล่ย์แบบ Auto ก็ไม่เหมาะ

ผมว่ามีคนควบคุมดีที่สุด เพลงไหนเฟดจบช้า ก็กดปุ่ม End เพื่อขึ้นเพลงใหม่ได้เลย แต่อย่ามัวเพลินแต่ดูตูดแดนซ์เซอร์จนลืมกดซะหละ  :em13: :em13: :em13:

ที่สำคัญคือก่อนออกงานต้องทำการบ้านก่อน ซ้อมก่อนเพราะถ้าเป็นวงดนตรีเรารู้อยู่้แล้วว่า่จะเล่นเพลงอะไร
เพลงจะมีอยู่ในคิวนักดนตรีและนักร้องต้องรู้กัน หรือหากเพลงไม่มีคิวนักดนตรีและนักร้องก็ต้องคุ้นกันสามารถรับส่งกันได้
ส่งมุขแก้สถานการณ์ได้

ทำการบ้านก่อน คิวเพลงต้องดี คนคีย์เพลงต้องใช้โปรแกรมให้คล่้อง สามารถแก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้ทันทีหากเกิดเหตุฉุกเฉิน
ไม่มีโปรแกรมไหนดีที่สุด อาจจะดีบางสถานการณ์เท่านั้น สุดท้ายแล้วก็อยู่ที่การใช้โปรแกรมให้คล่องและประยุกต์ใช้งานให้สามารถแก้ปัญหาในบางจุดได้

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 20:35:29 น. »
โดยเฉพาะค่ายของท่านพี่ยอด.. เริ่มห้องที่ 3 ทุกเพลงเลย..

:em15:  :em15:

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 20:40:09 น. »
ควรมีการแก้ไข กับปัญหาแบบนี้ครับ ที่ไม่ต้องมานั่งจำว่าจะเริ่มห้องไหน เพื่องานที่คุณภาพจริงๆนะครับ จะเฟดไม่เฟด แต่สามารถจบปุ๊บอีกเพลงดังปั๊บ  :em29:

somjainuk74

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 21:02:30 น. »
เห็นด้วยกับไม่เห็นด้วย เชิญสมาชิกโพสมาครับ ผมจะรับฟังเสียส่วนมาเป็นหลักครับ

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 21:09:42 น. »
อยากให้มีครับ..
แต่..มันก็ยังต้องนับห้องอีกใช่ไหมครับ..

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 21:11:49 น. »
ผมว่า เฟด OUT เฟด IN  ไม่มีความจำเป็นต้องใช้ครับอ
คนเขาอยากได้ก็คงมีเหตุผลของเขา น่ะครับ
อย่าเอามาเป็นประเด็นเลย แล้วแต่ผู้พัฒนาเถอะครับ ถ้าเห็นด้วยก็ทำ เชื่อว่าการนำไปประยุกต์ใช้ ในอนาคตก็น่าจะสนุกดี
อย่างทุกวันนี้ บอกตรงๆนะ ฟังก์ชันทุกฟังก์ชัน แทบไม่ได้ใช้เลย แต่อยากมี เพราะคนอื่นเขามี เพลงที่ใช้ก้ คิดคอนเซ็ป คิดทางเดินของเพลง
การเชื่อม การต่อ เพลงไว้ล่วงหน้า ทำมีดี้ ให้ ซัพพอร์ต กับความคิด ไอเดียของเรา ซึ่งก็จะชำนาญ ที่สุด แต่ถ้าโปรแกรมอะไรมา ก็อยากใช้ อยากลอง
แต่สุดท้าย ก็ใช้แบบที่เราถนัดครับ ฟังก์ชัน เมดเลย์ ไม่ได้ใช้เลย เพราะเพลงส่วนใหญ่ จัดเตรียมไว้หมดแล้ว
แต่ถ้าเป็นการพัฒนา ทำเถอะ ผมว่าดี นะ การหยุดไม่พัฒนาต่อ ก้เหมือนถอยหลัง
เฟดอิน เฟดเอ๊า มันเป็นเรื่องเก่านะ ที่ใครๆ ก็มี แต่เรายังไม่มี ดังนั้นถ้าจะให้มัน xtream จริงๆ ก้ทำให้มันสมบูรณ์เถอะครับ
อีกเรื่อง ที่ว่าโชว์คอร์ดเนี่ย จริงๆ ก็ไม่เดือดร้อนเลย แต่ถ้าทำออกมาจริงๆ ผมว่า xtream จะสุดยอด แล้วก็ จะมีการใช้อย่างกว้างขวางขึ้น ทั้งการเรียน การสอน
การสนุกสนาน มันไม่ใช่แค่ คาราโอเกะ ให้คนร้องตามเนื้อแล้ว มันเป็นคาราโอเกะ สำหรับนักดนตรีด้วย เชียร์ครับ เชียร์ ครับ สู้ๆ  อย่าหยุดยั้งสู้ต่อไป ไอ้มดเอ็กซ์ ,,,,,อิอิ

somjainuk74

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 21:19:33 น. »
ผมอ่านข้อความท่าน น่านำไปประกอบการพิจารณาครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 21:27:39 น. »
ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันนะครับ  สิ่งสำคัญคือเพลงที่ทำออกมาแต่ละเพลงแต่ละค่ายไม่เหมือนกัน
บางเพลงเนื้อร้องขึ้นพร้อมดนตรีห้องแรก และบางเพลงจบพร้อมดนตรี การจะตั้งให้ Fade-in/Fade-Out
แบบเป็นค่าคงที่เหมือน Auto Medley ก็คงไม่ได้ อย่างเพลงโสดไม่ได้ตั้งใจ จบพร้อมดนตรี รับรองนักร้องเอ๋อแน่นอน
เพราะเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นตั้งแต่เมดเล่ย์ออกมารุ่นแรกที่ตัดห้องแรกและตัดห้องสุดท้าย
เพลงสาวกระโปรงเห ี่ยนกว่าดนตรีจบแบบเฟดเอ้าท์ค่อย ๆ เบาลง เล่นเมดเล่ย์แบบ Auto ก็ไม่เหมาะ

ผมว่ามีคนควบคุมดีที่สุด เพลงไหนเฟดจบช้า ก็กดปุ่ม End เพื่อขึ้นเพลงใหม่ได้เลย แต่อย่ามัวเพลินแต่ดูตูดแดนซ์เซอร์จนลืมกดซะหละ  :em13: :em13: :em13:

ที่สำคัญคือก่อนออกงานต้องทำการบ้านก่อน ซ้อมก่อนเพราะถ้าเป็นวงดนตรีเรารู้อยู่้แล้วว่า่จะเล่นเพลงอะไร
เพลงจะมีอยู่ในคิวนักดนตรีและนักร้องต้องรู้กัน หรือหากเพลงไม่มีคิวนักดนตรีและนักร้องก็ต้องคุ้นกันสามารถรับส่งกันได้
ส่งมุขแก้สถานการณ์ได้

ทำการบ้านก่อน คิวเพลงต้องดี คนคีย์เพลงต้องใช้โปรแกรมให้คล่้อง สามารถแก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้ทันทีหากเกิดเหตุฉุกเฉิน
ไม่มีโปรแกรมไหนดีที่สุด อาจจะดีบางสถานการณ์เท่านั้น สุดท้ายแล้วก็อยู่ที่การใช้โปรแกรมให้คล่องและประยุกต์ใช้งานให้สามารถแก้ปัญหาในบางจุดได้

เป็นอีกทางเลือกครับ  กับการล่นเพลงช้าๆ   ที่ไม่รู้จะเมดเล่ย์กันไปทำไม  เพลงเร็วถ้าไม่ใช้ก็ปิด  ไม่ได้บังคับให้ทุกท่านใช้   เหมือนกับการแยกไลน์  จะกี่ไลน์ก็แล้วแต่  ผมไม่เคยใช้

แต่ผมก็ไม่ได้ห้ามที่จะมี  เพราะคิดว่า  คนอื่นเขาจำเป็นต้องใช้   ไม่เป็นไร  แต่บางอย่่าง  หลายคนเขาอยากได้  ผมก็อยากได้  จึงเสนอมาครับ

ไม่ทำก็ไม่ได้ว่าอะไร   ผมก็ใช้แบบเดิม    เพลงช้า หรืองานคารา  ก็โปรแกรมหนึ่ง    งานดนตรีบนเวที  ก็โปรแกรมหนึ่ง  แต่อยากให้ลองครับ  เพลงช้า  ถ้าไม่เมดเล่  การต่อเพลง  นานมาก

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 21:33:04 น. »
(แสดงความคิดเห็นครับ...)
สมัยก่อน...
ยังไม่เจอ Xtreme ผมขนเครื่องไปเล่นงานครั้งละ 2 ชุด โอ๊ย...พ่อเจ้า...ปะ..คุณ...
เพื่อให้มันต่เพลงได้ หางเครื่องไม่ต้องหยุดหันมามอง อ.นักดนตรี..เหมือนวงอื่น...แถมได้ FadeIN+FadeOUT มาด้วยแบบปริยายเลยครับ
สรุปว่า...
ต่อเพลงได้ไม่ค่อยเนียน...
แต่มันสามารถ FadeIN+FadeOUT ได้ ทำให้การต่อเพลงแลดูดีขึ้นมาก...

สมัยนี้....
ต่อเพลงได้เนียนดีกว่าใช้ 2 เครื่องซะอีก สบายกว่ากันเยอะเลย...
ถ้าได้ FadeIN+FadeOUT อีกละก็.... เอาแบบเป็นคำสั่ง ON/OFF การเรียกใช้งานได้นะ เพื่อบางคนไม่ได้ใช้

เปรียบเทียบ...หลายๆ อย่างใน Xtreme ที่หลายคนไม่ได้ใช้ ก็ไม่ต้องเรียกขึ้นมา
เช่น.....
โหมด Electone (ผมไม่เคยใช้...)
จังหวะเมโทรโนม....(ไม่เคย....)
และอีกหลายๆ อย่าง....

แต่หากว่าวันหนึ่ง....เราอยากใช้ แล้วมันไม่มีให้ใช้นี่ซิ...น่าคิดนะ..

ขอจบการแสดงความคิดเห็นครับ....

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 21:36:46 น. »
คนเขาอยากได้ก็คงมีเหตุผลของเขา น่ะครับ
อย่าเอามาเป็นประเด็นเลย แล้วแต่ผู้พัฒนาเถอะครับ ถ้าเห็นด้วยก็ทำ เชื่อว่าการนำไปประยุกต์ใช้ ในอนาคตก็น่าจะสนุกดี
อย่างทุกวันนี้ บอกตรงๆนะ ฟังก์ชันทุกฟังก์ชัน แทบไม่ได้ใช้เลย แต่อยากมี เพราะคนอื่นเขามี เพลงที่ใช้ก้ คิดคอนเซ็ป คิดทางเดินของเพลง
การเชื่อม การต่อ เพลงไว้ล่วงหน้า ทำมีดี้ ให้ ซัพพอร์ต กับความคิด ไอเดียของเรา ซึ่งก็จะชำนาญ ที่สุด แต่ถ้าโปรแกรมอะไรมา ก็อยากใช้ อยากลอง
แต่สุดท้าย ก็ใช้แบบที่เราถนัดครับ ฟังก์ชัน เมดเลย์ ไม่ได้ใช้เลย เพราะเพลงส่วนใหญ่ จัดเตรียมไว้หมดแล้ว
แต่ถ้าเป็นการพัฒนา ทำเถอะ ผมว่าดี นะ การหยุดไม่พัฒนาต่อ ก้เหมือนถอยหลัง
เฟดอิน เฟดเอ๊า มันเป็นเรื่องเก่านะ ที่ใครๆ ก็มี แต่เรายังไม่มี ดังนั้นถ้าจะให้มัน xtream จริงๆ ก้ทำให้มันสมบูรณ์เถอะครับ
อีกเรื่อง ที่ว่าโชว์คอร์ดเนี่ย จริงๆ ก็ไม่เดือดร้อนเลย แต่ถ้าทำออกมาจริงๆ ผมว่า xtream จะสุดยอด แล้วก็ จะมีการใช้อย่างกว้างขวางขึ้น ทั้งการเรียน การสอน
การสนุกสนาน มันไม่ใช่แค่ คาราโอเกะ ให้คนร้องตามเนื้อแล้ว มันเป็นคาราโอเกะ สำหรับนักดนตรีด้วย เชียร์ครับ เชียร์ ครับ สู้ๆ  อย่าหยุดยั้งสู้ต่อไป ไอ้มดเอ็กซ์ ,,,,,อิอิ
เอาให้สมบูรณ์ น่าจะมีการให้คะแนนด้วยไม๊...อิอิ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 21:39:56 น. »
เอาให้สมบูรณ์ น่าจะมีการให้คะแนนด้วยไม๊...อิอิ

เอาไปทำอะไรครับ  ให้คะแนนนักร้อง เพื่อแจกรางวัลบ้านหรือที่ดิน  รถ โทรศัพท์  (เฉพาะนักร้องฉาวๆ) :em01:

ออฟไลน์ เด็กเมืองน่าน

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8C0CFE98 ชายเสรี
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 21:51:02 น. »
ให้คะแนนนักร้องไม่พอครับ ต้องให้คะแนนเสียงด้วยครับ ว่าเสียงที่ออกงานในวันนั้นเป็นเช่นไร ดีไหม  ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 21:57:08 น. »
เอาไปทำอะไรครับ  ให้คะแนนนักร้อง เพื่อแจกรางวัลบ้านหรือที่ดิน  รถ โทรศัพท์  (เฉพาะนักร้องฉาวๆ) :em01:
อันนี้...ไว้ร้องเล่นในบ้านคับพี่...ที่บ้านชอบเถียงกัน...
ลูกชาย....พ่อร้องเพลงเพราะจริงๆ คับแม่.
แม่...ไม่เห็นเพราะเลย เสียงยังกะ....สุนัขฉี่รดสังกะสี
ผม....แม่ก็เหมือนกัน....เสียงยังกะ.........ออกลูก..

เลยต้องไปร้องกันที่...ร้าน
ได้ใบคะแนนมา...เก็บกันเงียบ...ต่างก็ไม่มองหน้ากัน...

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 22:01:45 น. »
ให้คะแนนนักร้องไม่พอครับ ต้องให้คะแนนเสียงด้วยครับ ว่าเสียงที่ออกงานในวันนั้นเป็นเช่นไร ดีไหม  ;D ;D
ดีครับ....ต่อไลน์ เหมือนอัดเสียงที่คอมพ์...ให้รันผ่าน...ให้คะแนนเลย...
ตายเครื่องพี่นพ ได้กี่คะแนนเนี่ย...อิอิ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 22:14:09 น. »
ดีครับ....ต่อไลน์ เหมือนอัดเสียงที่คอมพ์...ให้รันผ่าน...ให้คะแนนเลย...
ตายเครื่องพี่นพ ได้กี่คะแนนเนี่ย...อิอิ

แน่ใจน๊ะว่าคอม  ไม่ลำเิอียง
ของผมน่ะ 90กว่าคะแนนเชียวน๊ะ

คะแนนเต็ม 10000

ไปนอนดีก่า  คึกแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 22:30:07 น. โดย นพ สุพรรณฯ »

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 22:24:08 น. »
แน่ใจน๊ะว่าคอม  ไม่ลำเิอียง
ของผมน่ะ 90กว่าคะแนนเชียวน๊ะ

คะแนนเต็ม 10000
รากไม้...(ร้ายมาก)จริงๆ

ออฟไลน์ NoiMusic

• ระดับ 3
  • *
  • HDL:57E0D0E3
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 22:36:55 น. »
ให้เล่นได้ทั้งหมดนั่นแหละครับ

แต่เพิ่มออพชั่นอย่างนี้ขึ้นมาบ้างสักอันคงดีนะครับ

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 22:38:53 น. »
ให้เล่นได้ทั้งหมดนั่นแหละครับ

แต่เพิ่มออพชั่นอย่างนี้ขึ้นมาบ้างสักอันคงดีนะครับ

ก็นี่แหล่ะครับ...ที่กำลังพูดถึงกันอยู่ครับ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 4
  • 740CB2B1
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 1 มีนาคม 2009, 23:46:29 น. »
ฟังก์ชั่นการให้คะแนน มันวิเคราะห์เสียงค่อนข้างยากนะ

ไม่รู้่ว่าโปรแกรมที่มีการให้คะแนนไม่รู้ว่าเขาเอาเกณฑ์อะไรมาตัดสิน
เพราะเพลงต้นฉบับเปิดฟังแบบไม่ตัดเสียงร้อง ก็เห็นมันได้ 90 คะแนนทุกเพลงเลย

singlepete

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 2 มีนาคม 2009, 05:39:04 น. »
สำหรับผมอยากได้เฉพาะส่วนของเปิด เพลงพวก ออดิโอ มากกว่าครับ

สำหรับมิดี้นั้นผมว่ามันเป็นหน้าที่ของเราที่จะนำเสนอผลงานนะครับ

คือเราถือว่าเราเป็นนักดนตรีคนหนึ่งเราต้องซ้อม ฝึกฝนให้เกิดความชำนาญครับ

เพราะคำว่า ออโต้ ไม่ได้ดีที่สุดแน่นอนครับ  หากแต่ แมนวลที่คนที่ฝึกบ่อย ๆ

ซ้อมบ่อย ๆ ผมว่าทำได้ดีกว่า ออโต้อีกครับ  เช่นกล้องถ่ายรูปครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 2 มีนาคม 2009, 05:52:17 น. »
สำหรับผมไม่จำเป็นต้องใช้ เพราะงานส่วนใหญ่ต้องเรียกแขกขึ้นมาร้องประมาณว่า "ขอเชิญอาจารย์...ขึ้นมาร้องเพลง..."
ขึ้นมาแล้วก็นึกอีกว่าจะร้องเพลงอะไร ส่วนใหญ่ร้องแต่เพลงโบราณช้าๆ เมดเล่ย์อะไรนั่นผมแทบไม่ต้องใช้ เพราะมันไม่ต่อเนื่อง
ผมใช้ไม่ต่างจาก All In One เลยพับผ่าสิ สำหรับตัวผมเองนะครับเหลาให้ฟัง

สำหรับผมอยากได้เฉพาะส่วนของเปิด เพลงพวก ออดิโอ มากกว่าครับ

สำหรับมิดี้นั้นผมว่ามันเป็นหน้าที่ของเราที่จะนำเสนอผลงานนะครับ

คือเราถือว่าเราเป็นนักดนตรีคนหนึ่งเราต้องซ้อม ฝึกฝนให้เกิดความชำนาญครับ

เพราะคำว่า ออโต้ ไม่ได้ดีที่สุดแน่นอนครับ  หากแต่ แมนวลที่คนที่ฝึกบ่อย ๆ

ซ้อมบ่อย ๆ ผมว่าทำได้ดีกว่า ออโต้อีกครับ  เช่นกล้องถ่ายรูปครับ

เห็นด้วยครับ พอมีแล้วมันต้องมีปัญหาแน่เลย ทำการบ้านครับ ขยันทำการบ้านบ่อยๆเมียจะไม่ด่า  :em15:

• คณะก่อการ
  • ระดับ 4
  • 740CB2B1
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 2 มีนาคม 2009, 07:47:10 น. »

เห็นด้วยครับ พอมีแล้วมันต้องมีปัญหาแน่เลย ทำการบ้านครับ ขยันทำการบ้านบ่อยๆเมียจะไม่ด่า  :em15:

ทำแต่ข้อเดิม ๆ ทำทีไรรู้คำตอบก่อนทุกที เฮ้อ... :D :D :D :D

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 2 มีนาคม 2009, 08:33:57 น. »

ลองดูตัวอย่างที่ผมอัพให้ฟังที่หัวกระทู้ยังครับ   มีไว้ก็ไม่น่าจะเสียหายอะไร ไม่ใช้ก็ปิด   ผมโดนบ่อยครับ  เวลาเชิญแขกผู้ใหญ่มาร้องเพลง  เพลงแรกรอได้  พอร้องใกล้จบ ท่านจะเดินมาบอกเพลงต่อไปว่าจะร้องเพลงอะไร พอเพลงจบปุ๊บ  กว่าจะขึ้นเพลงใหม่ได้ 3-4 วินาทีครับ   หันมาค้อนผมเลย