ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม Lyric Maker  (อ่าน 6071 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
โปรแกรม Lyric Maker
« เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2007, 22:39:35 น. »
อยากทราบว่า โปรแกรม Lyric Maker สามารถบันทึก
เป็นแบบอื่นๆ ได้อีกไม่ครับ อยากได้แบบ NCN ครับ
แบบ 3 ไฟล์นะครับ พอดีมี คอมเก่าอยู่ เล่นโปรแกรม
ใหม่ๆ ไม่ไวครับ

poom

• บุคคลทั่วไป
Re: โปรแกรม Lyric Maker
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2007, 23:06:38 น. »
 ;D ไม่ได้ครับ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2007, 01:50:05 น. »
แล้วพอจะมีโปรแกรมอะไรที่ทำได้บ้างครับ คุณภูม
คือผมมีโปรแกรม Karaoke อยู่หลายตัวแต่ละตัว
ก็เล่นของใครของมันถึงจะดี ก็มีแต่ NCN ที่สามารถจะ
เล่นได้ทุกตัว คือโปรแกรม karaoke แต่ละตัว มีดีไม่เหมือนกัน
อยากจะใช้ Midi ชุดเดียวแล้วก็เล่นได้หมด ทุกโปรแกรม
พอดีเห็นว่า โปรแกรม  Lyric Maker  มันใช้งานง่าย สะดวก
ถ้าสามารถ บันทึก เป็นแบบ NCN ได้ก็จะดีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2007, 11:31:02 น. »
แห่ะๆๆ อันนี้เป็นปัญหาส่วนรวมแล้วล่ะครับ
ทุกคนคิดแบบนี้แหละ แต่ผู้ประกอบการเขาก็คิดอีกอย่าง จับเข่าคุยกันก็หลายครั้ง มันมีหลายเรื่องล่ะครับ แต่อย่างว่าล่ะครับ มันเป็นเรื่องของผลประโยชน์ คนเราต้องกินต้องใช้ ก็อยู่กันไปครับ lyric maker ที่ทำเป็น 3 ไฟล์ รู้สึกว่ามีนะครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่า เขาให้แจกอยู่หรือเปล่า ถ้าจะให้แน่ ต้องถามท่านหนุ่มเมืองน่านโดยตรงครับ ลองคุยกันดู ถ้าไม่ได้ทำเพื่อธุรกิจ แข่งกับใคร ก็น่าจะมีการสนับสนุนนะครับ คนคาราโอเกะ ใจดีครับ ถ้าจริงใจ ลองดูครับ อ้อ ขอโทษท่านหนุ่มเมืองน่านด้วยนะครับ ที่อ้างถึง คงไม่ทำให้ชีวิตท่านวุ่นวายขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2007, 11:45:36 น. »
ตัวปาดของหนุ่มเมืองน่าน ยังสรุปไม่ได้ว่าปาดแล้วจะให้เป็นแบบไหน
ลองเลี้ยงชาเขียวซัก 4 ลังดูสิแกอาจจะยอมแก้ให้มันเป็นแบบ 3 ไฟล์
หรือไม่งั้นก็เซ่นด้วย E-MU ซักตัว   ;D

โปรแกรมที่ปาดเนื้อในวินโดว์แล้วเป็นแบบ 3 ไฟล์ที่เห็นๆตอนนี้ก็มี Onsorn Editor
ต้องขออนุญาตแนบมาด้วยก็แล้วกันครับ ท่านภาณุมาศคงไม่ว่าเพราะท่านทำแจกฟรีอยู่แล้ว
แต่อย่าคาดหวังมากนักสำหรับของฟรี ได้เท่านี้ก็ดีแล้วครับ ตัวที่สมบูรณ์ท่านก็ไม่ได้นำมาแจก
จะด้วยเหตุผลใดๆก็ตามดังท่าน tui ว่ามาก็แล้วแต่ ยังไงก็ต้องขอบคุณท่านภาณุมาศมากๆที่ทำให้เราใช้ฟรี...

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2007, 13:14:30 น. »
ไม่ทราบว่าท่านหนุ่มเมืองน่าน จะมีหรือเปล่าครับ
ผมไม่ได้เอาไปทำมาหากินครับ แค่มีไว้ศึกษาหาความรู้
ชอบเพลงไหนก็ทำแล้วนำมาเปิดกับโปรแกรม karaoke
แต่ละยี่ห้อดูเพียงเพื่อความสำราญ เท่านั้นเองครับ
แต่ผมไม่มี  E-Mu ให้นะครับ มีแต่ Elite Pro ไม่ทราบ
ว่าจะได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2007, 13:31:31 น. »
แต่ผมไม่มี  E-Mu ให้นะครับ มีแต่ Elite Pro ไม่ทราบ
ว่าจะได้หรือเปล่าครับ