ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่าน Xmen  (อ่าน 5407 ครั้ง)

sarin

• บุคคลทั่วไป
เรียนถามท่าน Xmen
« เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 12:53:41 น. »
คือผมอยากขอซื้อโปรแกรม Xtreme Karaoke แต่อยากได้เป็นแผ่น ไม่ต้องขอ License (จะจำกัดการลงก็ได้) หรือ เป็นแบบไม่จำกัดการลงแต่เป็นอีกราคา (เสนอราคามาได้เลย) ไม่ทราบว่าจะมีทางเป็นไปได้ไหม

poom

Re: เรียนถามท่าน Xmen
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 13:32:43 น. »
;D เลาสู่กันฟัง
 ;D ในอดีต เท่าที่ทราบข่าวมามีโปรแกรม Karaoke อยู่ 1 ตัว เขาขายกันที่ ราค้าเป็น....ล้าน ๆ ครับ ขายขาดไปเลย
ไม่ขอเอ่ยชื่อโปรแกรม
 ;D แต่ Xtreme ก็คงต้องรอท่าน  Xmen มาตอบ

mildly

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 13:43:11 น. »
แสดงความคิดเห็นครับ

การใช้งานโดยไม่ต้องขอ License หรือ ไม่จำกัดสิทธิ์การลง เป็นไปได้ยากครับ
เพราะปัจจุบันมันยุคอินเตอร์เน็ตหลุดไป 1 Copy ก็กระจายไปได้ทั่วโลก
ไม่ใช่ว่าไม่ไว้ใจกัน แต่การจำกัดสิทธิ์มันวิธีการที่คิดว่าน่าจะดีที่สุดแล้ว ณ ปัจจุบัน
จริงอยู่เราอาจจะซื้อไปด้วยความบริสุทธิ์ใจไม่คิดจะเอาไปแจกใครที่ไหนต่อ
แต่ก็อาจจะมีแบ่งปันให้เพื่อนสนิทหรือญาติพี่น้อง แล้ว... คนนั้นเขาใช้แค่ส่วนตัวเขาหรือเปล่า
ก็เอามาคิดกันเล่น ๆ ครับ  ;D ;D

แต่ก่อน Proplus ออกมาแรก ๆ ก็มีแผ่นดิสก์ติดตั้งได้ 3 ครั้ง
ผมยัง Copy ไปแจกเพื่อน ๆ เลยได้อีกเป็นสิบเลย (มีแต่ KaraOK เท่านั้นแหละที่ copy ไม่ได้)  ;D ;D

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 14:54:26 น. »
แสดงความคิดเห็นครับ

การใช้งานโดยไม่ต้องขอ License หรือ ไม่จำกัดสิทธิ์การลง เป็นไปได้ยากครับ
เพราะปัจจุบันมันยุคอินเตอร์เน็ตหลุดไป 1 Copy ก็กระจายไปได้ทั่วโลก
ไม่ใช่ว่าไม่ไว้ใจกัน แต่การจำกัดสิทธิ์มันวิธีการที่คิดว่าน่าจะดีที่สุดแล้ว ณ ปัจจุบัน
จริงอยู่เราอาจจะซื้อไปด้วยความบริสุทธิ์ใจไม่คิดจะเอาไปแจกใครที่ไหนต่อ
แต่ก็อาจจะมีแบ่งปันให้เพื่อนสนิทหรือญาติพี่น้อง แล้ว... คนนั้นเขาใช้แค่ส่วนตัวเขาหรือเปล่า
ก็เอามาคิดกันเล่น ๆ ครับ  ;D ;D

แต่ก่อน Proplus ออกมาแรก ๆ ก็มีแผ่นดิสก์ติดตั้งได้ 3 ครั้ง
ผมยัง Copy ไปแจกเพื่อน ๆ เลยได้อีกเป็นสิบเลย (มีแต่ KaraOK เท่านั้นแหละที่ copy ไม่ได้)  ;D ;D

เห็นด้วยครับ.. กับคุณ mildly ครับ..
สนับสนุนคนมีฝีมือคนเก่ง..ที่เป็นคนไทย..ผมว่าเป็นสิ่งที่ดี และดีมากๆ ด้วยครับ..
500 บาท Update ได้ตลอด และที่สำคัญมีผู้รู้ที่คอยให้การช่วยเหลืออยู่ตลอดเวลา... :D

ออฟไลน์ ทินกรณ์แมน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#440A42CE(wolverine)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 15:05:49 น. »
สนับสนุนคนไทย ให้ยิ่งใหญ่ ระดับโลกดีกว่าครับท่าน
 ;D ;D ;D

mildly

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 15:31:24 น. »
ผมสนับสนุนครั้งแรกก็คิดกังวลเหมือนกันนะ ได้ 3 License ถ้าเสียขึ้นมาจะทำยังไงดี
แต่พอใช้ไปสักพักมานั่งคิดดู แต่ละ License ก็ไม่ใช่ว่ามันจะเสียหายได้ง่าย ๆ
นอกเสียจากจะเกิดเหตุสุดวิสัยต้องเปลี่ยน Mainboard หรือเปลี่ยน Harddisk แต่ก็มีสำรองอีกตั้งสอง

ผมเองก็ยังใช้แค่ Lincense อันแรกอันเดียว ทั้งที่เครื่องผมโม Driver ของ SB0220 ลอง VSTi ต่าง ๆ
จนต้อง Format เครื่องไปแปดตลบแล้ว ก็ยังกลับมาใช้ License อันเดิมได้ ฉนั้นหายห่วงเรื่องจำนวน License ได้เลยครับ

sarin

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 15:43:00 น. »
รบกวนเพื่อนๆพี่ๆอีกนิดครับ เมื่อเราลงไปแล้ว ถ้าเกิดต้อง format HD ใหม่ยังคงสามารถใช้ License เดิมได้หรือเปล่า (อุปกรณ์เดิมทุกอย่าง)

poom

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 15:49:46 น. »
รบกวนเพื่อนๆพี่ๆอีกนิดครับ เมื่อเราลงไปแล้ว ถ้าเกิดต้อง format HD ใหม่ยังคงสามารถใช้ License เดิมได้หรือเปล่า (อุปกรณ์เดิมทุกอย่าง)

;D การฟอร์แมต  ห้าม..
 ??? ห้ามใช้คำสั่ง Fdisk
 ;D ห้ามแบ่งพาร์ทิชั่นใหม่เด็ดขาด
----------------
 ;D ก่อนฟอร์แมต ให้ copy ไฟล์ reg (ไลเซน) ไว้   หรือ จดเลขที่เคยได้รับเก็บไว้
----------------

thaworn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 16:18:08 น. »
ผมว่าวิธีการปัจจุบันนี้ก็ถือว่าแฟร์กับทั้งผู้พัฒนา และผู้ซื้อพอสมควร ไม่ว่าจะเป็นการป้องกันละเมิดลิขสิทธิ์ , ราคา , จำนวนครั้งที่สามารถขอใช้ใหม่ , คุณภาพของโปรแกรม , และการพัฒนาที่ไม่หยุดนิ่ง ฯลฯ แล้วนะครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2007, 17:31:25 น. »
ผมก็สนับสนุนความคิดของพี่mikdlyเค้าเหมือนกันครับ ผมซื้อสองหนแล้ว ลงให้โรงเรียน กับแถวๆบ้าน มีแต่ชมกันใหญ่เลยว่าสุดยอดจริงๆอัพเดทตลอดเวลา 

sarin

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2007, 10:00:23 น. »
ขอขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ คงต้องซื้อแล้วละครับ ใช้ของฟรีของเค้ามานานแล้ว (AIO)

poom

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2007, 10:04:27 น. »
ขอขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ คงต้องซื้อแล้วละครับ ใช้ของฟรีของเค้ามานานแล้ว (AIO)

;D เชื่อผมเถอะ ค่าโทรศัพท์มือถือ ต้องจ่ายทุกเดือน เดือนละ 300-500 บาท
 ;D เอ๊กทรีม จ่ายครัั้งเดียว 500 บาท ได้ 3 ครั้ง อัพเดทได้ตลอด ถูกจริง ๆ ลูกเล่นเพียบ

mildly

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2007, 10:33:53 น. »
ผมเริ่มรู้จักเวบนี้ตั้งแต่ All In One B.17 ก็ได้เห็นการพัฒนามาเรื่อย ๆ
จนมาหยุดที่ B.22 และพัฒนาต่อยอดมาเป็น Xtreme Karaoke

eXtreme ออกมาทีแรกเล่นเมดเล่ย์เพลงต่อเนื่องได้ แค่นี้ผมก็คิดว่าคุ้มแล้ว
ยินดีที่จะจ่าย 500 บาท สำหรับฟังก์ชั่นนี้เพียงอย่างเดียว

หลังจากนั้น Xtreme ก็พัฒนามาอย่างต่อเนื่อง ก็ติดตามมาโดยตลอด
ความรู้สึกแรก ๆ จะเป็นการสื่อสารระหว่างผู้ซื้อกับผู้ขาย

ปัจจุบันความรู้สึกนั้นมันเปลี่ยนไปแล้ว ไม่ใช่ผู้ซื้อกับผู้ขายอีกแล้ว
เปลี่ยนเป็นความรู้สึกของผู้ร่วมพัฒนาคนหนึ่ง ผมคิดว่าหลายท่านก็คิดอย่างผม
เพราะหลายอย่างที่เราเสนอเข้าไป ได้รับการพัฒนาออกมาให้ใช้งานได้จริงตามความต้องการของเรา

สำหรับเงิน 500 บาท ผมถือว่าเป็นการสมทบทุนสำหรับการวิจัยและพัฒนา
แค่นี้ผมก็คิดว่าคุ้มแล้วหละครับ

ออฟไลน์ Phop

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2007, 10:54:53 น. »
ถ้าคิดว่าชอบการร้องเพลงก็คุ้มแล้วครับ เพราะที่นี่มีดีกว่าที่คิดครับ
เห็นด้วยกับท่าน mildly และหลายๆท่านครับผมก็เป็นอีกคนที่ติดตามมาโดยตลอด

038868075

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2007, 11:34:37 น. »
จ่ายค่า license 500 เล่นกันจนเบื่อไปข้างนึง แถม update function ให้ทันสมัยตลอด....จ่ายเลยไม่ต้องลังเล..

ออฟไลน์ --> ริมมูลน้อย <--

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 3
  • **
  • HLNo:6C8AB60A ,1247F762
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2007, 11:43:27 น. »
500
500
ไม่แพง ดอกท่าน
เพื่อสัมพันธ์ ทีดีต่อกัน ตลอดไป นาน  ๆ ๆ ๆ ๆๆ ๆ
เด้อ
เอิ๊ก.....

ออฟไลน์ ไก่ลูกทุ่งไทย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C893601
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2007, 09:18:04 น. »
ซื้อเลยครับ ผมซื้อมาสิบกว่าเครื่องแล้วครับ เวิร์ค เวิร์ค

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2007, 10:07:21 น. »
55555 ท่าน xmen ไม่ต้องตอบอะไรเลย  สาวก เพียบ 55555
ผมก็ขออนุญาติ เป็นสาวกอีก 1 เชียร์ครับ 500 เอง ผมเชื่อว่าคุณสารินคงอยากได้ไปเพื่อรัน ด้วยแผ่น แบบเอาไปเล่นที่ไหนๆ ก็ได้ เดาเอานะ แต่การใช้แผ่น คงล็อคอะไรไม่ได้ ปรับตัวเองลงมาใช้แบบเหมือนๆ กันดีกว่าครับ จะได้ไม่หลุด โปรแกรมมันก็จะควบคุมได้ ท่าน xmen ดูจากการพัฒนา และยอดสมาชิกแล้วก็คงจะไม่รวยเท่าไร และก็ไม่ได้ทำเพื่อการค้าจริงๆ ผมว่าแกคงภูมิใจนะ ที่รู้ชัดเจนว่าตอนนี้มีคนใช้เท่าไร ที่ไหนบ้าง ประเทศไหนบ้าง มันก็น่าภูมิใจแทนนะ เราอยู่กันอย่างนี้ผมว่าดีแล้วนะ ดูแลกันไป รักษาสุขภาพดี ตามพระราชดำรัส เศรษฐกิจพอเพียง ถ้าหลุด ผมว่าสถานการณ์เปลี่ยนแน่นนอนครับ พวกเรา (ขอโมเมนะ ) คงจะช่วยกันดูแล เป็นหู เป็นตา แทนท่าน xmen (หน้าที่สาวก) ตลอดไป
ปล.คำพูดคำจาไม่ดีไม่ถูกใจขออภัยนะครับ พูดไม่เก่ง แต่รักหมดใจ อ่ะ อิอิ