ผู้เขียน หัวข้อ: ออกให้ Download ทดสอบแล้ว build 9 alpha 1 แยกเสียงออกลำโพง สำหรับ Mixer งาน PA  (อ่าน 38332 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ออกให้ Download ทดสอบแล้ว build 9 alpha 1 แยกเสียงออกลำโพง สำหรับ Mixer งาน
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันที่ 2 กรกฎาคม 2007, 17:41:47 น. »
ของผมโน้ตบุคเหมือนกันเวลาเล่น Pan ซ้ายขวาแล้วเสียงไม่ขาด เช่น เวลา Pan ซ้ายแล้วข้างขวาก็ยังดังอยู่

ตอนที่ Pan ยังใช้คำสั่ง MIDI Pan ครับทำให้ตัดไม่สนิทคาดว่าเป็นส่วนของ DSP ใน function stereo ffect
ตอนนี้ใช้วิธี Pan ด้วย Audio แทนแล้วครับตัดได้สนิทแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ลุงกานต์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#: 9F641096
Re: ออกให้ Download ทดสอบแล้ว build 9 alpha 1 แยกเสียงออกลำโพง สำหรับ Mixer งาน PA
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันที่ 2 กรกฎาคม 2007, 19:00:08 น. »
ของผมโน้ตบุคเหมือนกันเวลาเล่น Pan ซ้ายขวาแล้วเสียงไม่ขาด เช่น เวลา Pan ซ้ายแล้วข้างขวาก็ยังดังอยู่
notebookของผมสามารถpanได้ครับ  แต่ต้องใช้กับsoundfont

ออฟไลน์ อ.ป๋อง กาฬสินธุ์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL_6D23186B (อ.ภูมิ)
Re: ออกให้ Download ทดสอบแล้ว build 9 alpha 1 แยกเสียงออกลำโพง สำหรับ Mixer งาน PA
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันที่ 2 กรกฎาคม 2007, 22:10:52 น. »
...ไม่โหลดมาลองไม่ได้ เพราะตอนนี้ชักประทับใจ เจ้าตัวโปรแกรม karaoke ของท่านเสียแล้ว
ไม่เคยเห็นโปรแกรมตัวไหนจะละเอียดอ่อนขนาดนี้ ขอตบมือดังๆๆๆ ให้ขอรับ ;D
...ยิ่งตอนนี้นำไปเล่นกับระบบซาวน์ของท่านเด็กบางมด ละก็....โอ้...พระเจ้า...มันๆๆๆๆๆ
ขอบคุณ..ๆๆๆๆๆ คร๊าบๆๆ

poom

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันที่ 3 กรกฎาคม 2007, 00:50:06 น. »
;D ท่านใดเป็นแบบของผมบ้างครับ

ปัญหาการใช้งาน VST(ตั้งค่า VST  build 9 alpha 1 )
 ;D เล่นในโน้ตบุค IBM R40  ใช้ WinxpSP2 Original(เถื่อน)
 ;D Sound On Board -> SoundMAX

ถ้าตั้งค่าใน build 8 final ก็เล่นได้ปกติ  เล่นได้ สนุก+มันส์  ??? รูปขวา build 9 alpha 1 เล่นไม่ได

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 3 กรกฎาคม 2007, 00:54:43 น. โดย ภูม »

ออฟไลน์ ลุงกานต์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#: 9F641096
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันที่ 3 กรกฎาคม 2007, 06:07:02 น. »
;D ท่านใดเป็นแบบของผมบ้างครับ

ปัญหาการใช้งาน VST(ตั้งค่า VST  build 9 alpha 1 )
 ;D เล่นในโน้ตบุค IBM R40  ใช้ WinxpSP2 Original(เถื่อน)
 ;D Sound On Board -> SoundMAX

ถ้าตั้งค่าใน build 8 final ก็เล่นได้ปกติ  เล่นได้ สนุก+มันส์  ??? รูปขวา build 9 alpha 1 เล่นไม่ได

ของผมตอนแรกก็เป็น แต่พอทำการ Check Now และ Defragment แล้ว restart ใหม่ก็มองเห็น แต่เป็น HD Audio render 1/ HD Audio render 2 ครับ

ออฟไลน์ llwswssu

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
Re: ออกให้ Download ทดสอบแล้ว build 9 alpha 1 แยกเสียงออกลำโพง สำหรับ Mixer งาน
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันที่ 3 กรกฎาคม 2007, 06:38:40 น. »
รบกวนแจ้งรายละเอียดให้ทราบด้วยครับว่าตอนที่ rror
นี่เกิดจาก function ไหนของโปรแกรมและรายละเอียดของเครื่องที่ใช้งานเป็นอย่างไรด้วยครับ
ถ้ามีแต่รูปภาพนี่เดาไม่ออกจริง ๆ ครับ
เกิดจากที่ผมโหลด VST Session Drummer 2 ตอนนี้แก้ให้ใช้ได้แล้วครับแต่ VST Session Drummer 2 ยังใช้ไม่ได้
คงจะเป็นที่เครื่องผมครับ p42.4/ram512/sb0220 เล่นในWinme ( อยากเปลี่ยนเป็น XP ก็เสียดาย License ) 

chollathee

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันที่ 3 กรกฎาคม 2007, 08:33:17 น. »
ปัญหาน่าจะเกิดจาก Xtreme Karaoke ไม่คืนอุปกรณ์ หรือไม่ Close Device น่ะครับ

มันจึงเป็นเช่นนั้นแล

เคยบอกคนขี้เมา ทั้งตอนเมา และตอนไม่เมาไปแล้วแหละ ไม่รู้แก้หรือยัง (ยังไม่ได้ลอง)

ที่ผมลองเป็น ASIO Driver จริง ๆ ของซาวนด์การ์ดด้วย (ไม่ใช่ ASIO4ALL)

พอเล่นเสร็จ ปิดโปรแกรม หรือไม่ก็โปรแกรมแฮงค์ แล้วกลับเข้ามาใหม่ ก็ไม่เจอ Device เฉยเลย

จึงต้อง Restart ใหม่ ถึงจะเห็น เป็นไปได้ว่า Process เก่ายังไม่ได้ Close Device มันเลยหาไม่เจอ เพราะมันเป็น Busy Status

พูดไปงงไป สงสัยต้องนัดก่อการช่วงกลางวันแล้วล่ะ...

ถูกต้องแล้วครับ ASIO กับ BASSMIDI มัน Lock Device Sound กันอยู่ เดี๋ยวรีบแก้ให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 3 กรกฎาคม 2007, 08:39:20 น. โดย x-men »

sarin

Re: เรียนถามท่าน XMEN
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2007, 11:02:53 น. »
คือผมอยากได้โปรแกรม Extreme Karaoke ในแบบที่ลงโดยไม่ต้องขอ License จะจำกัดจำนวนครั้งในการลงก็ได้ (เพราะไม่สะดวก)
หรือไม่จำกัดการลงโดยกำหนดราคามาเลยก็ได้ ไม่ทราบว่าจะเป็นไปได้ไหม

sawai

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2007, 14:22:09 น. »
ไม่เห็นด้วยครับ
กับการ ขายขาด
อย่างที่ว่านี่ดี ละครับ
ช่วยกัน อุดหนุน  เพื่อการพัฒนา
.........คนเรา  ไม่ได้ดีทุก คน
ชอบลอกของคนอื่น ก็มีเยอะ
หาก มีคนอย่างเราๆ อยู่เยอะ  ชาติคงพัฒนา อีกมากๆ