ผู้เขียน หัวข้อ: extreme เล่น Introจังหวะของเมดเลย์ได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 6124 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศาลาวัด

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 54A3FA99 (ครูภูมิ)
extreme เล่น Introจังหวะของเมดเลย์ได้หรือเปล่าครับ
« เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2007, 19:19:13 น. »
อยากIntroจังหวะของเมดเลย์ระหว่างต่อเพลงไปเรื่อยๆ ถ้าเรากดปุ่มenterเพลงก็จะเริ่มทันที(แบบวงสตริงเค้าเล่นกันก่อนจะเริ่มเพลงใหม่น่ะครับ) สามารถทำได้หรือเปล่าครับ ถ้าได้รบกวนชี้ทางสว่างด้วยครับ ขอบคุณครับ  ??? ??? ???

dewcomspeed

• บุคคลทั่วไป
Re: extreme เล่น Introจังหวะของเมดเลย์ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2007, 11:54:59 น. »
ตกข่าว แน่เลยนายนะ
Extreme   มีโปรแกรมเล่น เมดเล่   

ชัว เราไช้อยู่

• ระดับ 3
  • *
Re: extreme เล่น Introจังหวะของเมดเลย์ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2007, 20:49:52 น. »
ตกข่าว แน่เลยนายนะ
Extreme   มีโปรแกรมเล่น เมดเล่   

ชัว เราไช้อยู่
อันนี้ผมทราบครับ ที่ผมหมายถึงคือจังหวะที่ต่อเพลงผมต้องการให้จังหวะของเมด์เลย์เล่นไปเรื่อยๆโดยที่ดนตรีของเพลงต่อไปจะยังไม่ขึ้นมา รอให้เรากดให้เล่นก่อนดนตรีของเพลงต่อไปถึงจะขึ้นมาครับ แบบวงเล่นสดคนร้องจะคุยกับคนฟังแต่มือกลองจะยังคลอจังหวะไว้น่ะครับ ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหมครับ เพราะที่ผมใช้อยู่พอหมดจังหวะของเมด์เลย์ที่ตั้งไว้เพลงจริงก็ขึ้นมาเลยครับ ขอบคุณครับ

ศิริพงษ์

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2007, 21:20:40 น. »
ผมใช้จังหวะกลองของท่าน ริมมูลน้อย ครับ คั่นเพลง  ขณะกำลังเล่น กด F2 ก็จะกลายเป็นเสียงจังหวะจากโปรแกรม

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2007, 21:29:05 น. »
ผมใช้จังหวะกลองของท่าน ริมมูลน้อย ครับ คั่นเพลง  ขณะกำลังเล่น กด F2 ก็จะกลายเป็นเสียงจังหวะจากโปรแกรม
โหลดได้ที่ไหนครับ แล้วติดตั้งและใช้งานอย่างไรครับ ขอรายละเอียดอีกนิดนึงครับ ขอบคุณอย่างยิ่งครับ

ศิริพงษ์

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2007, 22:35:55 น. »
ผมโหลดในเว็ปเรานี่แหละเป็น ไฟล์ MIDI 3 ไฟล์  แต่มีเฉพาะเสียงกลอง ลงเพิ่มเหมือน เพลง MIDI  ทั่วไป

ยังโหลดได้ครับ  http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=1478.0

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2007, 22:43:46 น. »
ขอรายละเอียดอีกนิดครับ ว่าโหลดได้ที่ไหน ติดตั้งและใช้งานอย่างไร(สงสัยจะไม่นิดซะแล้ว) ขอบคุณครับ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2007, 22:45:33 น. »
ขอรายละเอียดอีกนิดครับ ว่าโหลดได้ที่ไหน ติดตั้งและใช้งานอย่างไร(สงสัยจะไม่นิดซะแล้ว) ขอบคุณครับ
เน๊ตมันช้าครับเลยถามซ้ำเลย ขออำภัยครับพี่น้องค้าบบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ Phop

• ระดับ 3
  • *
  • ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2007, 09:55:13 น. »
ผมใช้อย่างนี้นะครับถ้ารอนานๆก็ปล่อยให้เล่นไปเลยครับแต่กด Ctrl+* แล้วกด F2 จังหวะก็จะเล่นไปเรื่อยๆครับ
แล้วก็พิมพ์เพลงเดิมแทรกเข้ามารอครับ แล้วทำเมดเลย์รอเมื่อพร้อมก็ปล่อยเพลงเล้ว กด Ctrl+* ก็เรียบร้อยปกติ

mildly

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2007, 14:19:13 น. »
ผมใช้อย่างนี้นะครับถ้ารอนานๆก็ปล่อยให้เล่นไปเลยครับแต่กด Ctrl+* แล้วกด F2 จังหวะก็จะเล่นไปเรื่อยๆครับ
แล้วก็พิมพ์เพลงเดิมแทรกเข้ามารอครับ แล้วทำเมดเลย์รอเมื่อพร้อมก็ปล่อยเพลงเล้ว กด Ctrl+* ก็เรียบร้อยปกติ

ไม่ต้องแทรกเพลงเดิมก็ได้ครับ พอจะเล่นจริงก็กดปุ่ม Home และตามด้วย Ctrl+* ก็เล่นได้เลยครับ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2007, 18:38:17 น. »
ไม่ต้องแทรกเพลงเดิมก็ได้ครับ พอจะเล่นจริงก็กดปุ่ม Home และตามด้วย Ctrl+* ก็เล่นได้เลยครับ
ผมลองแล้วครับแต่จังหวะของF2มันไม่หายไปครับ

mildly

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2007, 10:00:39 น. »
ผมลองแล้วครับแต่จังหวะของF2มันไม่หายไปครับ

กดปุ่ม F1 ตามอีกทีครับเพื่อกลับไปเล่นจังปกติของเพลง

Tid.T

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2007, 11:24:40 น. »
ท่าน mildly ผมเห็นภาพแทนตัวท่านแล้ว ใจจะขาดมันเสียว ว๊าบๆ
เปลี่ยนเหอะ..หัวใจจะวาย  เห็นใจคนแก่หน่อย  อย่าทำทารุณคนชรา
ทางด้านจิตใจเลย  (ทำให้คิดถึงอดีตตอนที่กำลังซิ่ง)  นั่นมันไม่ใช่
แมนว่าไม่ใช่...เท่ห์ไม่มีวันหน่าย

mildly

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2007, 12:30:09 น. »
ท่าน mildly ผมเห็นภาพแทนตัวท่านแล้ว ใจจะขาดมันเสียว ว๊าบๆ
เปลี่ยนเหอะ..หัวใจจะวาย  เห็นใจคนแก่หน่อย  อย่าทำทารุณคนชรา
ทางด้านจิตใจเลย  (ทำให้คิดถึงอดีตตอนที่กำลังซิ่ง)  นั่นมันไม่ใช่
แมนว่าไม่ใช่...เท่ห์ไม่มีวันหน่าย

เห็นชื่อหนุ่มหนองยาง ไม่นึกว่าจะชราแล้ว  ;D ;D ;D
เปลี่ยนให้แล้วครับ เอารูปหล่อ ๆ ของผมมาใส่ดีกว่านะ  555